Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เรื่อง ก้ามปู สอนดนตรี
Author Message
ก้ามปู Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: เรื่อง ก้ามปู สอนดนตรี
หรือ ว่าผมคิดมากไปรึเปล่า นะ... บางทีการที่เรารักอะไรมากเกินไป เช่นงาน หรือความรักอื่นๆ ที่เป็นชีวิตของผม
บางทีความรักนั้นมันทำให้เราแยกแยะไม่ออกว่าคนอื่นๆ เค้าหลอกเล่นกับเรารึเปล่าหนะสิ นั้นแหละความรักของผม
ผมคงคิดมากไปหนะ เพราะผมกลัวว่า คนอื่นๆ เค้าจะมาดูถูกความรักของผม ... เพราะชีวิตผมมีแค่นั้น
กว่าที่ผมเองจะกล้า เอาตัวผมมาเล่าให้คนอื่นๆ อ่านผมก็ทำใจอยู่นาน ถ้าผมไม่อาสาที่จะเผยแพร่ความรู้ และ
ให้ความเข้าใจ กับสิ่งที่ผมรักคือ ดนตรี กับคนอื่นๆ ผมคงไม่เข้ามาในเวบเพื่อให้คนอื่นๆ เค้าดูถูกผมหรอก...

ถ้าเค้าเป็นผม เค้าจะเข้าใจว่าถ้าทั้งชีวิตคุณไม่เคยที่จะสนใจอะไรเลย ทุ่มเททั้งหมดให้กับดนตรีวันนึงไม่ต่ำกว่า
8ชั่วโมงกับแค่ทฤษฎีดนตรี และวิทยาศาสตร์ แต่บทสรุปในสิ่งที่ตัวเองทำไปนั้น นอกจากไม่ได้ดีกลับมาแล้ว
กลับมีแต่คนอื่นๆ มาต่อว่าหรือดูถูก ทั้งๆที่ผมก็ไม่เคยไปทำอะไรให้เค้า เค้าจะรู้สึกยังไง ผมก็คนเหมือนๆพวกคุณ
นั้นแหละ... ผมเชื่อเรื่องความรัก คืองานที่ผมทำแค่นั้น..

เขียนแบบนี่ โอเวอร์ไปไม๊ ขอ โหวต หน่อย เด้อ..... อ่านเล่นๆ อย่าคิดมาก กันนะ..
(This post was last modified: 29-03-2009, 22:18 by ก้ามปู.)
29-03-2009, 22:03
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เรื่อง ก้ามปู สอนดนตรี - by ก้ามปู - 29-03-2009, 22:03

Forum Jump: