Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เรื่อง ก้ามปู สอนดนตรี
Author Message
ก้ามปู Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: เรื่อง ก้ามปู สอนดนตรี
คุณ อะคูลติกบอย คงไปอ่านข้อความคนอื่นๆมาก ถึงคิดว่าผมเป็นคนแบบนั้น
ผมรู้ว่าคนที่ใช้ชื่อเป็นคำอะคูสติก เช่นชื่อตรงๆของคุณอะคูสติกบอย เป็นคนตรงไปตรงมา แต่คุณต้องดูและ
พิจารณาด้วยว่า คนอื่นๆ เค้าด่าผม หรือ เค้าทำให้ผมเสียหายและภาพพจน์นะ ไม่ใช่ว่าผมไปหาเรื่อง หรือ ผมเป็นคนเกเร
เอาเป็นว่าผมจะไม่คุยแล้ว เพราะมันเหมือนกับว่าผม ตื้อ ขอคุยหรือ หน้าด้านขออยู่ในเวบ....

แต่ผมจะดูเฉยๆ ว่า ทำไม เค้าถึงมาด่าผมนะ... จนผมหมดความอดทนนั้นแหละ..

ผมไม่เคยบอกว่า ผมรู้จักคุณ แป๊ะ เป็นการส่วนตัว หรือใดๆทั้งสิ้น ผมบอกว่าผมลงเรียนวิชา ที่พี่แกเคยสอน
เมื่อหลายๆปีที่ผ่านมา ผมดีใจจัง ผมบอกแค่นั้น... แล้วก็เรื่องส่วนตัวโดยที่ผมไม่เคยพาดพิง หรือไป ต่อว่าใคร..
สำหรับผม หนะ แค่ผมได้เรียนดนตรี ผมยังดีใจ ขนาดนั้น พวกคุณไม่เข้าใจหรอก ... และทุกๆวันนี้ผมไม่คิดจะรู้จักกับ
คุณแป๊ะเค้าด้วยซ้ำ เจอเหตุการณ์แบบนี้เข้าไป... เผลอๆจะไม่ชอบขี้หน้าเค้าด้วยซ้ำ.. บอกตรงๆ..

ผมขอคบคนอื่นๆ หรือน้าๆคนอื่นๆในเวบนี้จะดีกว่า
ถ้าเค้าไม่ไป หลงเชื่อ โพส ของ พวกคุณ... คนผมกลายเป็น หน้าด้านในเวบไป ซะแล้ว ในสายตาคนอื่นๆ
ที่เค้าไม่อ่าน สิ่งที่ผมเขียน แต่เค้ากลับไปอ่านและเชื่อ แต่พวกคุณๆ ที่เขียนด่าผม...
คุณจะได้รู้ว่าผม ฝืน อยู่ในเวบนี้ ทำไม.... ต่อให้เป็นพวกคุณที่เขียนด่าผมก็คงต้องฝืนอยู่กัน ด้านขนาดไหนก็ต้องทน..จริงไม๊
(This post was last modified: 30-03-2009, 20:25 by ก้ามปู.)
30-03-2009, 20:16
Find Like Post Reply
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
นี่ถึงขนาดโทรไปหาสมาชิกในบ้านฟ้าเลยหรอครับ?
คุณเป็นใครกันครับ

ผมบดินทร์ พูลพรรณ ชื่อเล่นเดียร์ครับ
เบอร์โทสับ 0863084744 ครับ

ผมเป็นคนผิวคล้ำ หน้าตาธรรมดากระเดียดไปทางดี
สูง 170 ซม. พิกัดน้ำหนัก 85 กก. มวลไขมันในกล้ามเนื้อ 8%
ร่างกายตอนนี้ฟิตกว่าคนปกติทั่วๆไป เพราะอยู่ในช่วงเตรียมจะแข่งขันยิงปืนครับ
ชอบศิลปะการต่อสู้ทุกประเภท
เคยเรียนคาราเต้ เทควันโด จีกุนโด ยูโด ยูยิตสู
(สองอันหลังเรียนเพียงผิวเผินครับ เพราะอาจารย์บอกว่าผมเหมาะกับการต่อสู้แบบแข็ง--คือใช้แรงของเรา--มากกว่าแนวอ่อน--คือใช้แรงศัตรู--ครับ)
ไม่มีอันดับหรือดั้งใดๆทั้งสิ้น แต่เฉพาะคาราเต้ กับเทควันโด เคยต่อยและเตะนักศิลปะการต่อสู้ที่มีดั้งจนดั้งหักมาแล้วครับ
ปัจจุบันเป็นผู้ฝึกสอนกีฬายิงปืนมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
ในระยะ 50 ม.หากเป้าหรือสิ่งที่ผมจะยิงเคลื่อนที่ไม่เร็วพอ..ผมสามารถยิงขนตาเส้นที่ 3 ข้างไหนก็ได้ของเป้าให้ขาดกระจุยได้ไม่ยากนัก
..
..
..
..
..
..
เริ่มกลัวรึยังครับ?
..
..
..
..
..
น่าหมั่นไส้ไหมครับ?
ทั้งหมดผมโกหกครับ
แค่อยากจะบอกว่าคนเราหากอยากจะเล่าอะไร พูดอะไร สื่ออะไร
มันมีวิธีเป็นล้านๆวิธีที่จะสื่อให้เข้าหูคนได้ง่ายกว่าที่น้าทำอยู่ครับ
ถ้าพูด (เขียน) อย่างที่ผมเพิ่งจะทำไปข้างต้น
ไม่ว่าใครมาอ่านก็คงหมั่นไส้ล่ะครับ (เหมือนอย่างที่น้าได้ทำไปแล้ว)
เพราะมันเหมือนไม่มีหลักฐาน เลื่อนลอยและที่สำคัญมันดูอวดโอ่ครับ

น้าอยากเข้ามาสอนมาแบ่งปันก็เข้ามาโพสได้ตามปกติเหมือนสมาชิกทั่วไป
แต่ถ้าเนื้อหามันเริ่มไม่ถูก จะมีใครมาทักท้วงก็ไม่เห็นเป็นไรเลยนี่ครับ
และหลังๆ มันเริ่มมั่วๆ เลยไปไกลแล้ว ก็หยุดเถอะครับ

เอาใหม่ครับ
31-03-2009, 00:32
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
แวะมาติดตาม
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
31-03-2009, 03:51
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
(31-03-2009, 00:32)dear709 Wrote: ..
น่าหมั่นไส้ไหมครับ?
ทั้งหมดผมโกหกครับ

โห...ลึกซึ้ง น่าภูมิใจแทนแก๊งค์ร่มฯ
เกือบหมั่นไส้ จนถึงขั้น รังเกียจ แล้วนะเนี่ยยย Big Grin
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
31-03-2009, 08:53
custom Offline

Likes Given: 7
Rolleyes สงสัยน้าก้ามฯ แกคงเมายาซอมป่อยใหม่ ผมว่าถ้าเราไม่ไปตอบโต้แกมากไป ซักพักแกคงสงบ เราจะได้มีเนื้อที่เอาไว้ post ข้อความดีๆ ตอนนี้กลายเป็นเวลาเข้ามาใน web ผมไปสนใจดูเรื่องของแกก่อนเลย ไม่รู้ทำไม สงสัยตัวเองจัง Big Grin
....คนเรา ถ้าพอใจในความต้องการ ก็มีความโลภน้อย เมื่อมีความโลภน้อย ก็เบียดเบียนคนอื่นน้อย....
(พระราชดำรัส..04/12/41)
31-03-2009, 08:56
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

ป่วย ป่วน ปั่น

ไม่ได้เล่นเน็ตมาหลายวัน เปิดมาอ่าน อึ้งครับ Sad
จารย์ปูใจเย็นๆคร๊าบบบบบบ
31-03-2009, 10:11
gong_bee_gees Offline
AFS#46 Italy

เข้ามาอ่านนี่อยากบอกว่า ผมไม่เข้าใจเลยสักอย่างเดียว แต่จริงๆผมก็ไม่อยากเข้าใจหรอก ผมไม่ชอบทฤษฎีดนตรี ผมเล่นดนตรีเพื่อเป็นงานอดิเรกเท่านั้น แต่ที่อยากทราบจริงๆคือ ภาพที่น้า Pood เอามาลงนั้นเป็นของจริงรึเปล่าเท่านั้นเองครับ

ปล. ถึงผู้ตั้งกระทู้นะครับ คุณอาจจะเป็นคนที่เก่งจริงๆก็ได้ แต่การที่จะสื่อสารกับคนอื่นๆว่าคุณเก่งนั้น มันมีหลายวิธีครับ ไม่จำเป็นต้องอวดหรอก เท่าที่ผมอ่านมาผมเห็นคุณพูดว่า คุณส่งวิทยานิพนธ์ไปที่เบิร์กเล่, เบิร์กเล่เป็นสถาบันที่ดังที่สุด ดีที่สุด หรืออะไรก็ตามแต่ (ซึ่งผมก็ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย แต่ผมไม่ได้พูดว่าสถาบันนี้มันไม่มีจริง หรือมันไม่ดีนะครับ มันอาจจะเป็นอย่างที่คุณว่ามาก็ได้) สิ่งที่คุณพูดมามันเหมือนกับการยกหางตัวเองน่ะ ถ้าคุณเปลี่ยนวิธีในการสื่อสารกับคนอื่นๆให้ดูเป็นมิตรมากขึ้น ผมเชื่อว่าทุกคนจะชื่นชมคุณมากกว่าด่าทอหรือดูถูกอย่างที่คุณได้พูดมาก่อนหน้านี้นะครับ ด้วยความเคารพครับ
---ประชาสัมพันธ์ครับ---
ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง มาร่วมกันอนุรักษ์ภาษาไทยกันเถิดนะครับ
31-03-2009, 10:30
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ผมก็คนหนึ่งที่ไม่มีศิลปะในการพูด
สื่ออะไรออกไปหลายครั้งคนฟังไม่เข้าใจเจตนาดีของผม
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
31-03-2009, 10:51
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
(31-03-2009, 10:51)povation Wrote: ผมก็คนหนึ่งที่ไม่มีศิลปะในการพูด
สื่ออะไรออกไปหลายครั้งคนฟังไม่เข้าใจเจตนาดีของผม

โอ๋ๆๆๆ พ่อเต่าอย่าน้อยใจครับBig GrinBig GrinBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

31-03-2009, 11:37
gttle Offline

วิงเวียน
สู้ต่อไป!!! fingerstylist แม้เล่นแล้วแขกจะอึ้งก็ตามBig Grin

31-03-2009, 11:44

Forum Jump: