Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Fender แพ้คดีลิขสิทธิ์ body ของ start , Tele, P bass และ J bass
Author Message
AVBestBuy.com Offline
Member

Likes Given: 0
RE: Fender แพ้คดีลิขสิทธิ์ body ของ start , Tele, P bass และ J bass
(27-03-2009, 13:32)pood Wrote: ลองน้อยไปหน่อยหรือเปล่าครับ วันหลังเชิญมาลองที่บ้านผมใด้เลยครับเพราะพวก
Custom Shop ของผมไม่มีราคาเกิน 3,500 USD เลยซักตัวเดียวแต่อย่าไปลองของคุณ Yodchula แล้วกัน ที่บ้านนั้นราคาเกินแสนทั้งหมดเลย

นี่ถ้า Martin จดลิขสิทธิทรง dreadnought ใด้คงมันพิลึก
อาจเป็นได้ครับ Wink
อย่าง Les paul นี่ มีรุ่นไหนที่คอเล็กๆบ้างไหมครับ
ผมลองที่ music concept นี่ คอใหญ่ๆทั้งนั้นเลยครับ

อีกประการหนึ่ง ผมเห็น feedback ของ Gibson ช่วงปีหลังๆที่ฝรั่งเขาวิจารณ์กัน ออกมาเป็นเสียงเดียวกันหมดว่า คุณภาพตกต่ำลงไปเยอะครับ

ส่วน Start นั้น ปัญหาเดียวกันครับ คอเล่นแล้วไม่เข้ามือ
แต่ก็ยังดี ที่พอจะมีเสียงวิจารณ์ในทางบวกให้เห็นเป็นบางครั้งครับ

แต่ด้วยเงินเท่าๆกัน ผมว่า ผมยังไปซื้อ Suhr ดีกว่า
ผมรู้สึกสบายใจกว่าเยอะครับ
27-03-2009, 13:51
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Fender แพ้คดีลิขสิทธิ์ body ของ start , Tele, P bass และ J bass - by AVBestBuy.com - 27-03-2009, 13:51

Forum Jump: