Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ต่อเนื่องจาก รายชื่อเพลง ใน งาน ASBFMeeting
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: ต่อเนื่องจาก รายชื่อเพลง ใน งาน ASBFMeeting
"เพลงมิตรภาพ"
เพลงนี้ชื่อ"เพลงมิตรภาพ"
ไม่ใช่มิตรภาพเฉยๆ
ผมเขียนเพลงนี้โดยความตั้งใจต้องการร้องที่บาลินีครั้งแรก
แต่ทว่าไม่ได้ร้อง............
แต่ผมก็ตั้งใจเขียนเพลงนี้ให้กับการรวมตัวของพวกเรา
เริ่มต้นจากเรื่องตัวจริงตัวปลอม
ซึ่งบัดนี้ไม่มีจริงไม่มีปลอมแล้ว
มีแต่ของแท้!!
ในขณะที่ผมเขียนเพลงนี้ผมจินตนาการว่า
พวกเราคงได้มีโอกาสได้ร้องร่วมกันสักครั้ง
เป็นการร้องหมู่ร้องด้วยน้ำใสใจจริง
ร้องด้วยความอยากร้องร่วมกัน
หากเป็นจริงภาพและเสียงนั้นต้องประทับจำใจผมไปยาวนาน
และผมก็เพ้อๆไปว่างานชุมนุมใหญ่ครั้งนี้ผมอาจมีโอกาสได้เห็นภาพนั้น
แต่ก็คงหวังไกลไป.....ผมไม่ทราบเลยว่าจะมีใครอยากร้องด้วยหรือไม่?
แต่ถึงผมจะร้องเพียงลำพังผมก็จะร้องด้วยหัวใจ...
เพราะผมรู้สึกอิ่มในมิตรภาพเหลือเกิน
ผมดีใจที่ผมได้มาพบกับพวกเราทุกคนในโลกเสมือนที่เป็นความจริงแล้ว.......
20-10-2007, 23:49
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ต่อเนื่องจาก รายชื่อเพลง ใน งาน ASBFMeeting - by boobyblue - 20-10-2007, 23:49

Forum Jump: