Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ต่อเนื่องจาก รายชื่อเพลง ใน งาน ASBFMeeting
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: ต่อเนื่องจาก รายชื่อเพลง ใน งาน ASBFMeeting
pood Wrote:สำหรับสมาชิกที่ต้องสูญเสียรายใด้เพราะโดน cancel ในวันนั้นผมมีของขวัญพิเศษที่เพิ่งสั่งมาจาก
อเมริกามอบให้ครับ มันคือสายกีต้าร์เคลือบทองคำแท้รุ่นใหม่ของ Dean Markley ที่ตอนนี้ครองตำแหน่ง
สายกีต้าร์ที่แพงที่สุดในโลก เมืองไทยไม่ต้องไปหาหรอกครับ

http://www.deanmarkley.com/Strings/Acous...osAc.shtml#

กรุณาแจ้งก่อนวันงานนะครับจะใด้เอาติดตัวไป ผมมีเกจเดียวคือ .012-.054 ถ้าใครเล่นเบอร์ .011-.052
หรือ .013-.056 ผมมีแต่ D'addario EXP นะครับ

ผมมีเล่นวันจันทร์ครับ น้ากฤษณ์ แต่รู้สึกจะโดนแคนเซิล ไปด้วย..............เห็นพี่บีโทรมาบอก ....

ตอนแรกเสียใจที่โดนแคนเซิล.......
แต่ตอนนี้ดีใจแล้วครับ เพราะได้สายทองคำ ด้วยอีกคน

ป.ล. ขอบคุณน้า ขี้ตานะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบ ขอพ่วงไปด้วยละกัน อิอิ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
24-10-2007, 10:56
Find Like Post Reply
san Offline
สัน

RE: ต่อเนื่องจาก รายชื่อเพลง ใน งาน ASBFMeeting
Therock Wrote:
povation Wrote:วันนั้นพวกน้าเค้าจะจ่ายค่าชดเชยให้น้า แต่จะเป็นอะไรต้องติดตามเองครับ
ขออย่าไปเข้ากลุ่มแก๊งค์ก๊วนป่วนก็พอใจแล้ว..อันตรายมาก..ทางการฯ กำลังกวาดล้าง!

ใช่ครับน้าป๋อ...............ผมล่ะ ยี้แกงค์นี้มากเลย นำมาโดย
น้าปุ๊ หัวหน้าขบวนการสุดหล่อผู้ใช้หน้าตา และเสียงทุ้มนุ่ม เป็นอาวุธ พิชิตใจสาว
น้า san ..... ผู้ใช่มุขหว่านล้อมสาว ๆ ๆ
น้า karn .... หล่อเข้ม มาดขรึม...แต่แพ้ฤทธิ์ แอลกอฮอล์เพราะจะ...........555

ใช่ครับน้าป๋อ น้า ๆ ทั้งหลายท่านที่เอ่ยมานี้ .....อันตรายจริง ๆ ๆ

เนอะ เนอะ Grid เนอะ.............

ไม่อยู่วันเดียวโดนกล่าวหามากมาย

เริ่มที่น้าป๋อ ผมจะฟ้อง หมิ่นประมาท!!!!!!! ที่มากล่าวหาเป็นกลุ่มแก๊งค์ก๊วนป่วนเมือง

อย่าคิดจะมาแข่งกันเรื่องกฎหมายเลยครับ .... ผมจบ ทเนอะมา น้าจบแค่ทแนะ อย่ายื้อ ให้เสียเวลาเลยครับ ผมแนะให้เข้ามอบตัวดีกว่า....

ผมเป็นคนมี ชาติตระกูลขอรับ และเป็นคนมีฐานะ..... (ยากจน) ผมชนะใส

ส่วนเจ้า ดอกเรอะนั้น ผมจะใข้ สันติวีธีในการจัดการ ใช้วิธีที่สุภาพ และเห็นถึงความเป็นเพื่อนมนุษย์มากที่สุด ในการจัดการครับ

ผมจะ.......

จ้างพวกนักเลงมารุมตุ๋ย!!!!!!!!!!!!!
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
24-10-2007, 15:23
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
Therock Wrote:น้า karn .... หล่อเข้ม มาดขรึม...แต่แพ้ฤทธิ์ แอลกอฮอล์เพราะจะ...........555

นี่เลย....เพลงประจำตัว http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id...=4&gblog=7

(ขอได้รับความขอบคุณจากน้ายอดจุ๊ฟ)
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

24-10-2007, 18:14
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
น้าสั้นเห็นศาลสถิตยุติธรรมเป็นสวนสนุกหรือไง...เอ๊ะอะอะไรก็จะฟ้อง..ฟ้อง...
พฤติกรรมของน้าสั้นเห็นทีผมต้องเชิญนักจิตวิทยาสังคมสงเคราะห์ไปตรวจความเป็นอยู่ที่ภูมิลำเนาที่พักของน้าสั้นซะแล้ว

อาจช่วยแก้ปัญหาของน้าสั้นได้ทันท่วงที...ก่อนที่ผมจะเป็นไปด้วยอีกคน
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
24-10-2007, 18:47
Website Find Like Post Reply
san Offline
สัน

povation Wrote:น้าสั้นเห็นศาลสถิตยุติธรรมเป็นสวนสนุกหรือไง...เอ๊ะอะอะไรก็จะฟ้อง..ฟ้อง...
พฤติกรรมของน้าสั้นเห็นทีผมต้องเชิญนักจิตวิทยาสังคมสงเคราะห์ไปตรวจความเป็นอยู่ที่ภูมิลำเนาที่พักของน้าสั้นซะแล้ว

อาจช่วยแก้ปัญหาของน้าสั้นได้ทันท่วงที...ก่อนที่ผมจะเป็นไปด้วยอีกคน

เดี๋ยวยังไงรบกวนน้าป๋อ กรอกใบประวัติ ไปรักษาตัวกับผมด่วน

ส่วนกีต้าร์เต่าของน้า ไม่ต้องเป็นห่วง ทำใจสบายๆ

เดี๋ยวผมให้ ......

แก็งป่วนกระทู้ ดูแลเอง!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
24-10-2007, 18:59
Roundback

อะเต่าไม่คุ้นคนหน้าแปลกอะซี่
All I Have
24-10-2007, 19:13
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
Poems, Prayers, and Promises

เป็นทั้งชื่อalbum และชื่อเพลง ผลงานของ John Denver ในปี 1971.สังกัด RCA Records เป็นผลงานอัลบั้ม ที่ 4ถัดจาก Rhymes and Reasons(Released October 1969) , Take me To Tomorrow (Released May 1970 )และ Whose Garden Was This? (Released October 1970) ตามลำดับ

ซึ่งใน album นี้ มีเพลงดัง อย่าง "Take Me Home, Country Roads"*และ "Sunshine on My Shoulders"*

เพลง Poems, Prayers, and Promises เป็นเพลงที่พวกเราคุ้นหูกันอย่างมากเพลงนึงของJohn Denver แต่อาจจะอาภัพเรื่องรางวัล ที่จะมา การันตีความสำเร็จของตัวเพลงซักหน่อย แต่ถ้ามองในแง่ อัลบั้ม ก็ได้รางวัล Platinum Albums โดย RIAA (ยอดจำหน่ายเกิน 1 ล้านแผ่น) แต่มีเนื้อหาที่ดีเยี่ยมเพลงนึง ที่เหมาะกับวิถีชีวิตอย่างเราๆ

เนื้อหา มุ่งสะท้อนมุมมอง ของชีวิต ที่มุ่งเน้นให้เห็นถึงอีกด้านหนึ่งของการมองชีวิดให้มีความสุข ความสุขในด้านชีวิตที่สงบและพอเพียง มีความสุขกับสิ่งที่เราพอจะมีกำลังใฝ่หาความสุขได้ มีความสุขที่ได้อยู่ร่วมกับมิตรสหายคนที่รู้ใจที่มาร่วมกันขับขานบทกวีและท่วงทำนองดีๆ ร่วมกัน มาเล่ามาฟังสารทุกสุขดิบซึ่งกันและกัน (ดูๆไป มุมมอง คล้ายๆเพลง มิตรภาพ ของน้าบู เหมือนกันนะเนี่ย)

วันที่ 3 พย. น้าCall คงจะชักชวนพวกเรามานั่งวงร้องเพลงร่วมกันอีกครั้ง ผ่านบทเพลงที่สะท้อนได้ถึงความเป็นตัวตนหลายๆคนในบ้านนี้ กับบทเพลง Poems, Prayers, and Promises
http://www.maama.com/music/view.php?id=000785

แล้ววันนั้น เรามาร้องพร้อมๆกัน ว่า...
?And talk of poems and prayers and promises, and things that we believe in.
How sweet it is to love someone, how right it is to care.
How long it's been since yesterday, what about tomorrow.
What about our dreams, and all the memories we share?

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 25-10-2007, 11:02 by SARUN.)
25-10-2007, 10:03
Roundback

" หนอนชาเขียว " โปรดทราบ

บัดนี้ได้มีหนอนพันธุ์ใหม่ชื่อละม้ายกับท่านแล้ว เค้าคือ....

" หนอนวิชาเชียว "

ผู้เป็นเจ้าของกระทู้อันมีค่านี้
All I Have
25-10-2007, 10:20
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

น้ารันฯ หาข้อมูลเพลง Rhymes and Reasons ให้หน่อยซีครับ

ผมชอบเพลงนี้ของ JD มากที่สุดรองจาก This Old Guitar

ป.ล. แต่ผมร้องไม่ไหวนะ คีย์สูงมาก ร้องคีย์ต่ำไม่เพราะครับ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
25-10-2007, 10:38
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ว้า โดนcancel ด้วยคน เสียดายจัง ค่อยยังชั่วหน่อยที่ได้สายกีต้าร์.....แฮะๆ
Acoustic is my life..........
25-10-2007, 11:08

Forum Jump: