Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บทเพลงพระราชนิพนธ์...ไกลกังวล (When ) by hattaya and friend
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: บทเพลงพระราชนิพนธ์...ไกลกังวล (When ) by hattaya and friend
(24-03-2009, 08:16)SARUN Wrote:
(24-03-2009, 07:18)hattaya111 Wrote: คราวนี้มีเสียงเครื่องเป่าประหลาดๆมา ก็เดาเอาเองว่าคือเสียงอะไรนะครับ
เดาว่า "กะซู่" ครับ Big Grin

*kazoo*

[Image: my%20lovely%20place%20hattaya111.JPG]

เดาว่า ...............
เป็นภาพบันทึกโดย ช่างภาพระดับบรรณาธิการ บริเวณชายหาดบ้านพักเก่าแก่ของคหบดีคนสำคัญท่านหนึ่งของเมืองไทย อายุอานามของบ้านน่าจะราวๆ เกือบร้อยปี ตั้งอยู่ห่างจากพระราชวังไกลกังวล ราว3กิโลเมตร
เป็นงานสังสรรค์ที่หัวหิน 10-11 พฤษภาคม 2551 โดยภาพถ่าย น่าจะถ่ายราวๆ เวลา ก่อน 6 โมงเช้า ไม่กี่นาที ของเช้าวันที่ 11

กีต้าร์ที่ใช้ เป็นยี่ห้อ Takamine รุ่น ?ฟ้าฟื้น?

อารมณ์ของภาพถ่ายขณะนั้น เป็นความ สับสน เหงา หดหู่ เคียดแค้น ชิงชัง จากการลาออกของสมาชิกเครื่องเป่า ในวง?!!!

ส่วน บทเพลงพระราชนิพนธ์ ไกลกังวล by hattaya and friend
ถือเป็นต้นแบบของ Acoustic Jazz ที่ผู้กำลังสนใจ นำมาเป็นต้นแบบศึกษาได้ดีทีเดียว

ถูกเกือบทุกข้อครับ...

ไม่ทราบว่าในที่นี้ จะมีผู้สนใจอยากได้การอธิบาย ขยายการเข้าใจบ้างหรือเปล่า

ไม่มีคนอยากถาม สงสัย อยากได้ข้อมูลเพิ่ม คำเเนะนำเลยหรอครับ

ผมชอบอธิบายนะครับ.... ใครอยากทราบอะไร เชิญถามได้เลยนะครับ

เอ....?? หรือ คงจะรู้ เเละ เข้าใจกันหมดเเล้วรึเปล่านะ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

27-03-2009, 04:59
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: บทเพลงพระราชนิพนธ์...ไกลกังวล (When ) by hattaya and friend - by hattaya111 - 27-03-2009, 04:59

Forum Jump: