Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากรู้เรื่องกีต้าร์ Yamaha ครับ
Author Message
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
RE: อยากรู้เรื่องกีต้าร์ Yamaha ครับ
(26-03-2009, 09:42)povation Wrote: การตัดกำลังคู่แข่งและการสกัดดาวรุ่งในทุกวิถีทางเป็นสิ่งที่น่ากระทำเป็นอย่างยิ่ง

(26-03-2009, 09:47)Paiman Wrote:
(26-03-2009, 09:42)povation Wrote: การตัดกำลังคู่แข่งและการสกัดดาวรุ่งในทุกวิถีทางเป็นสิ่งที่น่ากระทำเป็นอย่างยิ่ง

น้า call ระวังให้ดีนะครับ
อาจมีการดักซุ้มอยู่ปากซอยบ้านในวันเสาร์ที่จะถึงนี้

หากใครคิดริแกล้งน้า call.. ศิษย์พี่ใหญ่แห่งสำนักเสี้ยมแล้วละก็..
เราจะตามเสี้ยมไปทุกกระทู้.. ทุกห้อง.. ทุกบอร์ด.. ทุกเวลา.. แม้แต่ยามนอน..
แล้วจะให้สิงห์เกษตรตามไปยิง.. ยิง ยิง ยิงงงงงงงงงงงงงง..

ใครจะแกล้งน้า call.. ไม่ตายก็เลี้ยงไม่โตหร๊อกกกกกกกก..
ไม่ได้ขู่นะ..
ฟ่อ.. ฟ่อ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!!!!!!!!!!!!!
ขอเสนอหน่อยนะครับ.. ไม่รู้ว่ามีใครเสนอแบบผมไปบ้างหรือยัง..
ถ้าซ้ำต้องขอโทษด้วยนะครับ..

ผมขอให้แบ่งเป็นสองรอบครับ..

รอบแรก..

จัดห้องให้ผู้ที่ทดสอบกีตาร์ทำการทดสอบเป็นการส่วนตัว
โดยการปิดตา.. และทำการเล่นกีตาร์ทุกตัวที่เตรียมไว้..
แล้วให้ผู้ทดสอบเป็นผู้ให้คะแนน.. ตั้งแต่กีตาร์ตัวแรก.. ไปจนถึงตัวสุดท้าย..
ว่าเป็นอย่างไร... เสียงเป็นอย่างไร.. หรือตามแต่ที่จะกำหนดกติกาตกลงกันไว้

ในการทดสอบให้มีผู้ช่วยคอยหยิบกีตาร์แต่ละตัวให้หนึ่งคน..
มีผู้คอยจดคะแนนในเรื่องที่ต้องการทดสอบ หรือประกวดอีกหนึ่งคน..
จะไม่มีการเปิดผ้าปิดตาตั้งแต่กีตาร์ตัวแรก.. ไปจนถึงตัวสุดท้าย..

เมื่อทำการทดสอบเสร็จแล้ว.. จะเชิญผู้ทำการทดสอบออกจากห้องเลย
และจะไม่มีการบอกผู้ทดสอบว่ากีตาร์ตัวไหน.. ที่ทำการทดสอบไปแล้ว..
และให้คะแนนไปเท่าไรบ้าง..

รอบที่สอง..

ให้นำกีตาร์ที่ทำการทดสอบ ให้คะแนนเรียบร้อยแล้ว..
ออกมาให้ผู้เข้าร่วมงานได้ฟังเสียง.. และถ้าเป็นไปได้..
ก็อยากให้ทุกท่านที่เข้าร่วมงานปิดตา.. หรือหลับตาในการฟังด้วยเช่นกัน..
และก็ให้่ทุกท่านได้ร่วมให้คะแนน..

หลังจากนั้น.. จึงเอาคะแนนของทั้งสองรอบมารวมกันครับ..

.................................................

ส่วนการแบ่งรุ่นของกีตาร์ที่เข้าประกวด.. ก็ตามแต่ที่ทุกท่านจะได้กำหนดกันครับ..

เหตุผลอย่างหนึ่งที่ผมอยากให้ทำการปิดตา.. เพื่อที่จะได้ลดเรื่องของความรู้สึกชื่นชอบกีตาร์ด้วยสายตาก่อน..
เพราะเราต้องการเรื่องของเสียง.. มิใช่รูปร่างหน้าตา..
ผมเชื่อว่ารูปร่าง.. ทรวดทรงของกีตาร์.. สำหรับบางคนอาจจะไม่มีผลกับความรู้สึกในเรื่องของเสียง..

แต่สำหรับหลายคน.. ความสวยงามของกีตาร์.. อาจทำให้เกิดความชื่นชอบก่อนที่จะได้ลองฟังเสียงด้วยซ้ำครับ..

ขอบคุณทุกท่านที่ได้ร่วมกันเสนอความคิดนะครับ และร่วมสนุกด้วยกันครับ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม..!!

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
(This post was last modified: 26-03-2009, 11:33 by โฟล์คน้อย.)
26-03-2009, 11:13
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
hidden - by Katayoot - 24-03-2009, 11:18
RE: hidden - by acousticboy - 24-03-2009, 13:23
hidden - by Katayoot - 26-03-2009, 04:54
RE: hidden - by nit gt - 26-03-2009, 07:22
RE: อยากรู้เรื่องกีต้าร์ Yamaha ครับ - by โฟล์คน้อย - 26-03-2009, 11:13

Forum Jump: