Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากรู้เรื่องกีต้าร์ Yamaha ครับ
Author Message
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: อยากรู้เรื่องกีต้าร์ Yamaha ครับ
ไม่พลาดแน่ มันส์แน่นอน รอนับถอยหลังวันประลอง

เรื่องการแข่ง ขออนุญาติเสนอไอเดียครับ

1. จัดทำใบให้คะแนน สำหรับกรรมการกลาง เพื่อรวบรวมคะแนนโหวตจากทางบ้าน !! เย้ย... จากสมาชิกที่ไปร่วมงาน

2. กรรมการกลางคือ Staff นั่นเอง จัดคนซัก 2-3 คน และไม่มีสิทธ์ลงคะแนน หน้าที่คือรวบรวม จดบันทึกคะแนน ส่งมอบให้กรรมการกิติมศักดิ์ อีกที

3. ตั้งกรรมการกิติมศักดิ์ ที่มีความรู้เรื่องดนตรี เครื่องดนตรี โดยเฉพาะ ซึ่งน่าจะได้ความเที่ยงตรงในการให้คะแนน

4. การให้คะแนนน่าจะมีมาตรฐานการให้คะแนน ในใบให้คะแนน มีช่องให้กาเครื่องหมายใ ห้คะแนนสำหรับกีต้าร์ตัวที่ดีกว่า เ ช่น A บาลานซ์ ดีกว่า ก็กาถูกไว้ , B โอเว่อร์ออล ดีกว่าก็กาถูกไว้, ความชัดของตัวโ น๊ต ถ้า A กับ B เ ท่ากัน ก็กาช่องเ สมอไ ป เมื่อแข่งเสร็จกรรมการกลางรวบรวมคะแนน 1เครื่องหมายถูก เท่ากับ 1 คะแนน รวมคะแนนเสร็จส่งให้กรรมการกิติมศักดิ์

กรรมการกิติมศักดิ์ก็จะมีใบคะแนนเพื่อลงคะแนนเหมือนกัน เมื่อรวมคะแนนเสร็จตัวไหนคะแนนมากสุดชนะไป ซึ่งการย่อยคะแนนแบบนี้ จะทำให้มีคะแนนแตกต่างกันชัดเจนไม่น่าจะได้คะแนนเท่ากัน

แต่ถ้าคะแนนเท่ากันจริงๆ ก็ให้กรรมการกิติมศัดิ์ ตัดสินชี้ขาด (กรรมการกิติมศักดิ์ที่หามานั้น ควรจะเป็นผู้ที่ได้รับการยอมรับจากสมาชิกบ้านฟ้าว่า มีความรู้จริงและไม่รำเอียงแน่นอน น่าจะเป็นคนนอกเ วป )

ประมาณนี้ ไม่รู้ว่ายุ่งยากวุ่นวายไปมั้ยนะครับ แค่ลองเสนอดูครับ เพราะไหนๆจัดทั้งที เอาให้เต็มที่ไปเลย และมีมาตรฐานดีๆไปเลย อิอิ Big Grin
If heart is empty, brain doesn't matter.

25-03-2009, 14:11
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
hidden - by Katayoot - 24-03-2009, 11:18
RE: hidden - by acousticboy - 24-03-2009, 13:23
RE: อยากรู้เรื่องกีต้าร์ Yamaha ครับ - by love666 - 25-03-2009, 14:11
hidden - by Katayoot - 26-03-2009, 04:54
RE: hidden - by nit gt - 26-03-2009, 07:22

Forum Jump: