Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
the secret
Author Message
ลูกแกะ Offline
Senior member

Likes Given: 0
the secret
ไม่ใช่หนังเกาหลีที่ เจย์ โชว์ เล่นนะครับ
เป็นหนังฝรั่ง
หน้าปกเหมือนหนังอะไรก็ไม่รู้ ดูเก่าๆ
พอพลิกดูปกหลังแล้วอ่านรายละเอียด
อืม...
เขียนซะน่าสนใจเชียว
เค้าเขียนใว้ประมาณว่า เป็นความลับแห่งจักรวาล
เป็นความลับที่นำไปสู่ความสำเร็จและความสมหวัง
อะไรประมาณนั้น

ผมก็...ไม่ลังเลเลยครับ (พอดีมีตังในกระเป๋านิดหน่อย)
หยิบมาจ่ายตังค์

พอตอนเปิดดู เอ๊ะ หนังหรือสารคดีนิ...
ดูไปประมาณ 15-20 นาที ผมก็รู้สึกว่า...
ผมรู้นานแล้วนี่ เรื่องที่เค้าพูดถึง
แต่ไม่เคยคิดจะเรียบเรียงให้เป็นเรื่องราวแบบที่เค้าทำ
สรุป..หนังทั้งเรื่อง กลายเป็นเรื่องทีไม่ได้แปลกใหม่สำหรับผมเลย
แต่ทำให้ผมรู้ว่า ฝรั่งก็สนใจเรื่องพรรค์นี้เหมือนกันแฮะ

น่าจะเป็นหลักปรัชญาตะวันออก
เหมือนเคยอ่านเจอในการ์ตูนบางเรื่อง
เหมือนเคยเจอเหตุการณ์ที่อธิบายปรากฏการณ์นี้ได้
เหมือนเคยเจอเพลงที่บอกเล่าถึงเรื่องแบบนี้

"กฎแห่งการดึงดูด"

Attached Files Image(s)

http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
19-03-2009, 09:18
Website Find Like Post Reply
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: the secret
หนังยังไม่เคยดูครับ..

แต่หนังสือซื้อมาอ่านนานแล้วเหมือนกันครับ.. เป็นหนังสือที่ดีมากๆสำหรับผม..

สิ่งหนึ่งที่ได้รับจากหนังสือเล่มนี้คือ..

"ถ้าใจเราคิดถึงอะไร.. ไม่ว่าอยากจะอยากเจอ-อยากมีสิ่งนั้นหรือไม่ก็ตาม..
ถ้าใจเราคิดถึงมัน.. ทุกสิ่งๆจะดึงดูสิ่งที่เราคิดเข้ามาหาตัวเราครับ.."

เพราะฉะนั้น.. ตอนนี้ ผมถึงคิดถึงแต่ เงิน+งานดนตรี ค๊าบบบ..
(This post was last modified: 19-03-2009, 15:42 by Grid...)
19-03-2009, 10:26
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ทฤษฎีแรงดึงดูด Big Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
19-03-2009, 12:54
Find Like Post Reply
Jazzy Metal Offline

ไม่เคยดูหนังครับ แต่อ่านหนังสือThe Secret เล่มนี้แล้ว เป็นหนังสือที่ดีมากเล่มหนึ่งเลยครับ ชาวตะวันตกส่วนหนึ่งในปัจจุบัน หันมาสนใจศาสตร์ที่จะรู้จักตนเอง และแนวทางของชาวตะวันออกกันมากขึ้น ครับ และเขาก็พยายามทำการวิจัย ทดลอง ตั้งเป็นทฤษฎี ตามวิธีการค้นคว้าของเขาครับ

อ่าน the Secret แล้ว อยากให้ลอง อ่าน The Top Secret ของ ทพ. สม สุจิรา ด้วยนะครับ จะเข้าใจได้มากขึ้น และ จะได้ไม่นำวิธี The Secret ไปใช้ตามกิเลสตัณหาจนเกินพอดี
++..Love Animals, Stop Eating Them..Please..++
19-03-2009, 17:04
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
แล้วเคยไปดู Victoria's Secret หรือยังครับ
20-03-2009, 14:53
Maew Offline

ไม่เคยดูหนัง แต่เคยพลิกอ่านหนังสือคร่าวๆ ไม่ได้อ่านรายละเอียดมาก

เท่าที่อ่านดู มีความรู้สึกคล้ายๆน้าลูกแกะ
แต่ก็มีข้อคิดดีๆอยู่เหมือนกัน
" Remember happiness doesn't depend upon who you are or what you have; it depends solely on what you think. "
- Dale Carnegie
20-03-2009, 16:25

Forum Jump: