Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอบคุณทุก ๆความห่วงใยครับ..
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: ขอบคุณทุก ๆความห่วงใยครับ..
ขอส่งกำลังใจไปให้พี่โฟล์คน้อยอีกคนครับ.. หายไวแน่ๆครับ.. บ้านสีฟ้าเอาใจช่วยครับ..
18-10-2007, 03:52
Website Find Like Post Reply
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
RE: ขอบคุณทุก ๆความห่วงใยครับ..
yodchula Wrote:เป็นกำลังใจให้พี่โฟล์คนะครับ ผมเข้าใจความรู้สึกนี้ดี

คุณแม่ของผมก็รักษาตัวอยู่ไม่ต่างกับแฟนพี่โฟล์ค แต่อาการไปแสดงที่ตับ
ตับแข็งไป 80 % แล้ว ตอนนี้อยู่ระยะที่ C (ระยะที่3 เช่นกัน)

คุณแม่ผมไม่ดื่มเหล้า และไม่ได้อยู่ในกลุ่มเสียงที่จะเป็นโรคตับแข็งเลย
แต่แพทย์บอกว่า กรณีคุณแม่เกิดจากภูมิคุ้มกันไปทำลายตับของตัวเอง
วิธีรักษาก็ต้องทายยากดภูมิ แต่แม่ผมมาตรวจเจอตอนระยะสุดท้ายแล้ว
การทานยากดภูมิจึงใช้ไม่ได้ ตอนนี้ก็ต้องระวังการทานอาหาร และใช้ชีวิตมาพอสมควร

ขอให้แฟนพี่โฟล์คอาการดีขึ้นมากๆทุกๆวันครับ

ขอบคุณน้ายอด.. มากครับ..

ขอให้คุณแม่ของน้ายอด.. สุขภาพแข็งแรง จิตใจแจ่มใส..
และมีความสุขมาก ๆครับ..
คุณแม่มีลูกชายที่น่ารักเช่นน้ายอด.. แถมมีหลานที่น่ารักน่ากอดอีกต่างหาก..
อย่างนี้แล้ว.. คุณแม่ต้องสุขภาพแข็งแรง และดีขึ้นอย่างแน่นอนครับ..

อะไรล่ะครับ..ที่จะสำคัญไปกว่าทุกคนในครอบครัวของเรา..

..................................

และเพื่อน ๆ คือ ความสำคัญที่สุดอย่างหนึ่งในชีวิตทีเดียว..

ขอบคุณพี่ ๆน้อง ๆ และเพื่อน ๆครับ

สิ่งที่ผมเล่าให้ฟัง.. อาจจะดูน่ากลัวไปบ้าง..
แต่เราก็ยังสามารถใช้ชีวิตตามปกติได้ครับ..
เพียงแต่ต้องระมัดระวังมากขึ้น..

เราต้องเรียนรู้สิ่งที่ร้ายแรงที่สุดที่อาจเกิดขึ้น..
เพื่อที่เราจะได้ใช้ชีวิตได้อย่างมีความสุขที่สุด..

ตอนนี้เลยต้องทำความคุ้นเคย และก็ทักทายเจ้าโรคSLE.. ทุก ๆวันเลย
เพราะว่าเค้าดันมาอยู่ในร่างกายของฮูหยินผมเสียแล้ว..
ไปดุว่าเค้าก็ไม่ได้.. เดี๋ยวเกิดเค้าโมโหขึ้นมา..
ฮูหยินผม.. ได้โรคกำเริบกันพอดี..

ตอนนี้เลยต้องดูแลทั้งฮูหยิน และเจ้าโรคSLE.. นี้ไปด้วยพร้อม ๆกันล่ะครับ..
เค้าต้องอยู่ด้วยกันไปอีกนานทีเดียว..
เจ้าสมาชิกใหม่ในครอบครัวของผม..

คิดถึงทุกคนเสมอครับ..
ขอให้มีความสุขกับงานASBFMeeting.. ทุก ๆคนนะครับ..

โฟล์คน้อย..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
18-10-2007, 10:34
Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

คิดถึงน้าโฟล์คน้อย....ปุ๊ขอดลบันดาลให้ฮูหยินแข็งแรงทั้งกายและใจครับ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
18-10-2007, 10:39
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

pOoH Wrote:คิดถึงน้าโฟล์คน้อย....ปุ๊ขอดลบันดาลให้ฮูหยินแข็งแรงทั้งกายและใจครับ

ขอบคุณครับ..
ผมก็ขอให้น้าปุ๊.. แข็งทั้ง.. และพลังฝีมือครับ..

เสียดายที่ไม่มีโอกาสได้ไปชมน้าปุ๊..ร่ายกระบี่กับน้าตู่..
จะต้องเป็นการแจมบลูส์ที่เป็นตำนานให้กล่าวขานต่อไปแน่ ๆ..
เต็มที่นะครับ.. น้าปุ๊..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
18-10-2007, 10:46
gman Offline
Senior member

Likes Given: 6
เป็นกำลังใจให้น้าโฟล์คน้อยอีกแรงครับ ขอให้ฮูหยินน้าโฟล์คน้อยอาการดีขึ้นในเร็ววันนะครับ
18-10-2007, 13:06

Forum Jump: