Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอถามเรื่องhome studio
Author Message
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: ขอถามเรื่องhome studio
ขอบคุณมากครับสำหรับคำติชม เหอๆ แต่คิดว่ายังต้องผ่านกระบวนการอีกเยอะครับ เรื่องแบบนี้แนะนำว่าปรึกษาน้ายอดจุฬาจ้า
แต่ขอออกความเห็นนิดนึงละกันครับ

1 T เลยเหรอครับ ส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าเนื้อที่ความจุเยอะ แล้วช่องทางการส่งผ่านข้อมูลจำกัดเช่น firewire หรือ usb จะยิ่งทำให้ช้าลง เกี่ยวมั้ยเนี่ย อิอิ รอบ7200 ไม่น่ามีปัญหา แรมตั้ง3G

firewire ที่ผมบอกข้างต้น เป็นการแบ่งชนิดของinterface ครับน้า ถ้าน้ามีพอร์ทนี้ ก็แนะนำให้ใช้interface ชนิดนี้เลยครับเพราะมันส่งผ่านข้อมูลได้เสถียรกว่า ถึงแม้ว่าจะช้ากว่าusb ก็ตามครับ เวลลาอัดจะได้มันกระตุกเนอะ ทำเพลงบน notebook ต้องอาศัย intarface หรือ soundcard ภายนอกอยู่แล้วครับ

percussion ผมเขียนMIDI แล้วใช้ VST ครับ สะดวกรวดเร็วอิอิ

ค่อยเป็นค่อยไปครับ สบายๆ
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
24-03-2009, 09:48
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอถามเรื่องhome studio - by papachill - 24-03-2009, 09:48

Forum Jump: