Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อัลบั้ม ; อ้อมกอดแห่งรัก
Author Message
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
อัลบั้ม ; อ้อมกอดแห่งรัก
คราวนี้ ขอแนะนำเป็นอัลบั้ม เพื่อการฟังเพลงให้ได้ อรรถรสในการฟังอย่างต่อเนื่อง (Concept Album)....กับอัลบั้ม ; อ้อมกอดแห่งรัก
เรียบเรียงดนตรีประกอบโดย ครูตุ่น-รุ่งรดิศญ ไวอาษา
[Image: Aom%208.bmp]
ไม่ผิดหวังอีกครั้งกับฝีมือ การ "เรียบเรียง" ของครูตุ่น

หลายครั้ง ที่การฟังเพลงจะไปจดจ่อ กับเสียงร้อง หรือ ฝีไม้ลายมือ ของนักดนตรี

มาคราวนี้ อยากจะหาเพลงเพื่อ ฟัง บ้าง อยากซึมซับหาความรู้ กับคำว่า "เรียบเรียงดนตรี"

นับว่าไม่ผิดหวังครับกับการเริ่มต้น

อัลบั้มนี้ ทำออกมาในสไตล์ เพลงคลาสสิค ร่วมสมัย เหมาะกับเปิดฟังเพลินๆ ทำโน่นทำนี่ไปเรื่อยๆ ในวันหยุดอยู่กับเหย้าเฝ้ากับเรือน.....

ข้อประทับใจส่วนตัวกับอับบั้มนี้ นอกจาก จะเป็น เพลงคลาสสิคร่วมสมัย แล้ว ก็ยังมีเพลงที่ชอบๆ อย่าง "แสงสุรีย์" เอามาเรียบเรียงใหม่ ล้ำลึกไปอีกแบบ ครูตุ่นเรียบเรียงเพลงเพลงออกมาได้น่าฟังมากๆ หากใครกำลังสนใจการเล่นเพลงให้น่าฟัง ลองมาฟังแนวคิดของครูตุ่นดูสิครับ "การทำของง่าย ให้ฟังง่ายๆ" นี่ ยากนะครับ และที่สำคัญที่สุดเลยจากการซื้ออัลบั้มนี้ คือ ได้ทำบุญครับ
เพราะครูตุ่นแจ้งว่าจะนำเงินรายได้หลังหักค่าใช้จ่าย สมทบกองทุนช่วยเหลือผู้ติดโรคเอดส์ ของวัดพระบาทน้ำพุ จังหวัด ลพบุรี ....อนุโมทนาบุญด้วยครับ...
[Image: Aom%206.bmp]

และเพื่อไม่ให้เสียโอกาส ก็ขอให้ครูตุ่น "ลงลายมือชื่อ" ไว้เป็นที่ระลึก ที่ปกด้วย โดยมีการเป็นธุระจัดการให้โดย น้าป๊อบปี้

ผมไม่แน่ใจนะว่ามีจำหน่ายตามร้านค้าCD ทั่วไปหรือไม่...
ลองติดต่อ ครูตุ่น Satori โดยตรงดู http://www.nimitguitar.com/mybb/member.p...le&uid=156

หรือ จะรบกวน น้าป๊อบปี้ แบบผมดูก็ดี ได้ลายเซนต์ ด้วยย...Big Grin
ไม่ต้องเกรงใจน้าป๊อบปี้หรอกครับ เอาที่เราสะดวก ครับ 55555555

[Image: Aom%207.bmp]
ร่วมทำบุญกันครับ....
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 06-03-2009, 17:38 by SARUN.)
06-03-2009, 17:14
Find Like Post Reply

Forum Jump: