Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รวบรวมภาพยนตร์เพลง...เชิญทางนี้
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: รวบรวมภาพยนตร์เพลง...เชิญทางนี้
....มีอีกเรื่องตรับ......เนื้อเรื่องแบบ แฟนต้อมออฟโอเปร่า แบบร๊อกหนะ....รู้สึกจะชื่อ เฟร้าท์ท่านผีเพลง......แสดงโดย นักแต่เพลงตัวเตี้ยๆ ชื่อ อะไรแบบแบบ วิลเลียม เนี่ยหละ.....เดี๋ยวจะลองไปหาดูก่อนนะ.......เพลงเพราะดี.......

Attached Files Image(s)

01-03-2009, 15:09
Find Like Post Reply
Tingnal Away
Posting Freak

Likes Given: 1
RE: รวบรวมภาพยนตร์เพลง...เชิญทางนี้
(01-03-2009, 15:09)กีต้าร์เก่า Wrote: ....มีอีกเรื่องตรับ......เนื้อเรื่องแบบ แฟนต้อมออฟโอเปร่า แบบร๊อกหนะ....รู้สึกจะชื่อ เฟร้าท์ท่านผีเพลง......แสดงโดย นักแต่เพลงตัวเตี้ยๆ ชื่อ อะไรแบบแบบ วิลเลียม เนี่ยหละ.....เดี๋ยวจะลองไปหาดูก่อนนะ.......เพลงเพราะดี.......

ขออนุญาตแก้ผ้าให้น้าแป้ง.....เอ๊ยยยย....แก้ไขชื่อภาพยนต์

ที่ถูกชื่อเรื่อง "phantom of the paradise" เจ้ามะคะ Tongue

เพลงนี้หะนูชอบมากเลยเจ้ามะคะ Big Grin

ยอเชิญลองรับฟังดูนะเจ้ามะคะ Tongue
ลืมรายละเอียดอีกจี๊ดดดดดนึง...Wink

Title: Goodbye, Eddie, Goodbye
Artist: Phantom Of The Paradise
Album: Original Soundtrack
Description: 1974. All music and lyrics by Paull Williams

ภาพและเสียงเจ้ามะคะ

ตามนั้นเจ้ามะคะ Big Grin
สุดท้ายก็กลับคืนสู่ธรรมชาติ
(This post was last modified: 03-03-2009, 00:10 by Tingnal.)
01-03-2009, 23:52
Website Find Like Post Reply
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

A1Guitaricon  RE: รวบรวมภาพยนตร์เพลง...เชิญทางนี้
เรื่อง August Rush น่าดูมากๆค่ะ...

ทำไมไม่เคยเห็นเนี่ย อยากดูแต่ต้องรอสอบเสร็จก่อน

ใครมีบ้างคะ Delivery มาให้บ้านเต่ายืมหน่อยค่ะ Big Grin
[Image: Cute-hi5-39.gif]

(This post was last modified: 02-03-2009, 09:00 by pinkuitarz.)
02-03-2009, 08:58
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

.....ถูกเป๋งเลยครับ น้าTingnal ชอบเพลง เฟร้าท์ ที่แปลว่าผีหนะครับ......มีบ่.....เก่งจังหาได้ไง........เพลงเก่าขนาดนั้น.........ว่าแต่มีหนังด้วยใหมครับ.......อยากดูอีก........กิ๊บ.....กิ๊บ.......อ้อ......เกือบลืมขอบคุณ.........
.....ผมเข้าไปเปิด ยูตู๊บ เจอแล้วครับ.......เอาชื่อหนังของน้า Tingnal ไปค้น......เจอเลย.......ขอบคุณอีกครั้งครับ

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 02-03-2009, 09:39 by กีต้าร์เก่า.)
02-03-2009, 09:23
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
เพิ่งดูเรื่องนี้เมื่อวาน พี่ชายโม้ว่าซื้อดีวีดีมาจากอเมริกาเชียวนะ (เมืองไทยก็มีขายว่ะ) Big Grin

Across the universe

เน้นภาพสวยๆกับคนที่ชื่นชอบเพลงของ The Beatles
เน้นดูเพลินๆเนื้อหาสาระก็ไม่มีอะไรมาก
แต่ชอบครับ Wink
02-03-2009, 11:38
Guitarmania Offline
Member

Smileผมอยากแนะนำหนังเพลงสัก 1 เรื่องครับ แต่เป็นหนังเกาหลีนะครับ (มี DVD ขายทั่วไป) ดูแล้วชอบมาก ๆ ครับ เรื่อง The Happy Life (วัยก้าวเร้าใจ) ดำเนินเรื่องโดยชายวัย 40 ปี 1 คน คิดจัดตั้งวงดนตรี Rock ขึ้นมาตามความฝัน เพื่อระลึกถึงความหลังครั้งวัยรุ่นที่ตั้งวงไว้แต่ล้มเลิกไปกลางคัน เนื่องจากมีปัญหาเกิดขึ้นหลาย ๆ อย่าง และเมื่อรวบรวมสมาชิกเดิมอีก 2 คนได้แล้ว แต่มีอยู่อีก 1 คน ได้เสียชีวิตไปแล้ว แต่มีลูกชายของเขาที่สืบทอดเจตนารมย์ของเขาอยู่ จึงชักชวนมาเป็นสมาชิกในวงแทน ซึ่งมีอายุเพียง 20 ปี เท่านั้น
ซึ่งในช่วงแรกของวงมีปัญหาอุปสรรคมากมาย เพราะทุกคนมีปัญหาเรื่องงาน เรื่องครอบครัว แต่เมื่อเป็นความฝันของทุกคนในวง ทำให้เกิดมิตรภาพที่ดีต่อกัน และสามารถก้าวข้ามผ่านวัยไปได้ด้วยดนตรีที่ทุกคนรัก หนังดูสนุกมากครับ บางครั้งมันเหมือนกับชีวิตจริง ของหลายๆ คนในวัยทำงานที่ยังรักในเสียงดนตรี และอดีตที่เคยเล่นดนตรีมาก่อน ผมดูบางช่วง น้ำตามันก็ไหลออกมาโดยไม่รู้ตัว ไม่ใช่หนังเศร้านะครับ แต่มันเป็นความรู้สึกที่มีความสุขกับการได้ดูหนังเรื่องนี้ จริง ๆ ครับ อยากให้ทุก ๆ คน ได้ดู
02-03-2009, 15:20
เดอะตู่ Offline
Senior member

(02-03-2009, 08:58)pinkuitarz Wrote: เรื่อง August Rush น่าดูมากๆค่ะ...

ทำไมไม่เคยเห็นเนี่ย อยากดูแต่ต้องรอสอบเสร็จก่อน

ใครมีบ้างคะ Delivery มาให้บ้านเต่ายืมหน่อยค่ะ Big Grin

เดี๋ยว จัดให้จ้า ...อิอิ
รับสอนกีตาร์ตามบ้าน ครับ .................

02-03-2009, 15:41
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

(02-03-2009, 08:58)pinkuitarz Wrote: เรื่อง August Rush น่าดูมากๆค่ะ...

จะสอบเหมือนกัน เอาแค่ link ก่อนนะหนูปิ๊ง Big Grin (ไม่ค่อยจะมักง่ายเร้ยยย..คนเรา...)
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=3400
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

02-03-2009, 21:38
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
(27-02-2009, 21:48)povation Wrote: ภาพยนตร์ที่มีเนื้อหาสาระค่อนไปในทางเกี่ยวกับดนตรี มีเรื่องใดบ้างที่พอจะแนะนำเพื่อการผ่อนคลาย
หนังเก่าหรือใหม่ ได้ทั้งนั้นครับ
กรุณาระบุชื่อเรื่อง และเนื้อหาพอสังเขปก็ดี
ขอบคุณครับ

ในใจมีหลายเรื่อง
พยายามจะนึกให้แตกต่างนะครับ
ตอนนี้ ถ้านึกถึง"povation".....
ก็นึกถึงหนังเรื่อง
Mr. Holland's Opus
เป็นหนังในยุคกลางๆ ปี 90

เป็นเรื่องของครูสอนดนตรีคนหนึ่งที่มีความใฝ่ฝันจะเขียนเพลงที่ดีที่สุดฝากไว้ให้กับโลกใบนี้....

จริงๆแล้ว เขาจะไม่ได้ตั้งใจมากกับการเป็นครูสอนดนตรีคิดว่าเป็นแค่งานแลกเงิน... แต่เมื่อเขาพบเด็กหลายคนที่มีปัญหาต่างๆ เขาก็อดไม่ได้ ที่จะเข้าไปช่วยแก้ปัญหา...
จนเกษียณ .......ก็ยังแต่งเพลงไม่จบ!!!

วันหนึ่ง เด็กๆที่เขาเคยสอนให้เล่นวงออเคสต้ากลับมาประจำที่นั่งแล้วขอให้ครูได้นำวง....โดยมีลูกศิษย์คนหนึ่งบอกครูว่า
...พวกเขาทั้งหลายนั้นเป็น "เพลงที่มีชีวิต" ของครู

พอดูหนังเรื่องนี้แล้ว
ทำให้เกิดสติขึ้นว่า

....การที่คนๆหนึ่งจะประสพความสำเร็จได้นั้น
ย่อมต้องมี การประคับประคอง จากใครสักคน...
ย่อมต้องมีการเสียสละจากใครสักคน...
ถ้าลองนึกให้ดีจะพบว่าเป็นคนรอบข้างของคุณหรือเปล่า ??
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 03-03-2009, 16:52 by SARUN.)
03-03-2009, 16:47
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
สำหรับผม..คนรุ่นเก่า...แต่พยายามไต่เต้ามาสู่...คนรุ่นใหม่

ภาพยนตร์ไทยที่ประทับใจมากๆ ดูเพลินๆ และชื่นชมคนคิดสร้าง คือ
* นักรักรุ่นกระเตาะ *
สามารถนำเอานักร้องนักดนตรีที่มีชื่อเสียงมากๆในยุคนั้นมาผลิตให้คนดูคนฟัง
อย่างน้อยก็มี พี่ชัยรัตน์ เทียบเทียม และคุณเศรษฐา ศิระฉายา คนโปรดของผม
[Image: 70876293.jpg]

ทำให้ผมพยายามนึกว่า มีภาพยนตร์ต่างชาติที่รวมนักร้องดังทั่วโลกทำนองนี้หรือไม่
ติ๊กต๊อก..ติ๊กต๊อก...
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
03-03-2009, 17:45

Forum Jump: