Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ระวังชื่อนี้ให้ดีนะครับ วศิน วิทูธีรศาน
Author Message
djtar Offline
Senior member

Likes Given: 0
ระวังชื่อนี้ให้ดีนะครับ วศิน วิทูธีรศาน
ถ้ามีท่านใดได้รับการเสนอขายสินค้าอะไร แล้วแจ้งชื่อบัญชีว่า วศิน วิทูธีรศาน
(ถ้าเค้ารู้ตัว อาจจะเปลี่ยนชื่อบัญชี ส่วนจังหวัดหรือธนาคาร เค้าจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆครับ)
โดยเค้าจะทำทีว่าแฟมากๆ ให้โอนค่าสินค้าไปเพียงครึ่งเดียวก่อน แล้วให้เราส่งที่อยู่เป็น sms
แล้วบอกว่าจะแฟ็กซ์หลักฐานว่าได้รับเงินแล้วมาให้

ปรากฎว่า เรียบร้อยครับ โดนหลอก

ผมเอะใจว่า โอนเงินแล้วทำไมเงียบๆไป ไม่เห็นนัดแนะอะไร พอโทรกลับไป ปิดเครื่องตลอดเลย
ก็เลยมา search หาชื่อใน google ดู ชัดเลยครับ เวปที่ขายเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ก็โดนกัน

มากระจายข่าวให้ทราบครับ ไม่อยากให้โดนกัน
ของผมก็ ถือว่าเสียค่าโง่ไป เซ็งจริงๆ
26-02-2009, 13:16
Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

RE: ระวังชื่อนี้ให้ดีนะครับ วศิน วิทูธีรศาน
ขอบคุณมากครับน้าตาร์...

เป็นประโยชน์สำหรับคนที่ชอบซื้อของออนไลน์มากเลย...

เห็นเดี๋ยวนี้มีข่าวเรื่องการขโมยข้อมูลจากการเปิด Bluetooth ของโทรศัพท์เราทิ้งไว้ เวลาเข้าไปในแหล่งชุมชนด้วยนะครับ
ข้อมูลที่ขโมยก็จะเป็น
- ข้อมูลส่วนตัวเกี่ยวกับบัตรเครดิต
- ภาพหรือคลิปในมือถือ (โดยเฉพาะคนดังที่ชอบตั้งชื่อโทรศัพท์เป็นชื่อตัวเองให้คนสังเกตุได้ง่าย)

ยุคการสื่อสารไร้สายแบบนี้ คงต้องระมัดระวังมาก ๆ ครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
26-02-2009, 13:38
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: ระวังชื่อนี้ให้ดีนะครับ วศิน วิทูธีรศาน
ขอบคุณครับ น้าต้าร์ ที่มาเตือนเพื่อนๆ...โอนเงินนี่เรื่องใหญ่ครับ ถ้าไม่รู้จักกันส่วนใหญ่มักสูญ

เรื่องแฮ็กบลูตุ๊ดแบบเดอะร๊อกคงโคยบอกก็น่ากลัวครับ
เพราะส่วนใหญ่ผมตั้งชื่อว่า "โดม" Big Grin

โชคดี ทุกคลิป(เล่นกีต้าร์)ผมปิดไฟ และไม่ได้แยกเขี้ยวยิ้มแบบ อ้น ศาลาวัด
เอาไปก็มองไม่เห็นหรอก ได้ยินแต่เสียงโนอิส (น้อยส์) Tongue
============ เพื่อความบันเทิง =============

26-02-2009, 14:13
Website Find Like Post Reply
lungdang Offline

ผมไม่กล้าโอนแน่ ถ้าไม่รู้จักมาก่อน...
ลุงแดง รูปหล่อ
26-02-2009, 20:49
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

(26-02-2009, 13:16)djtar Wrote: ถ้ามีท่านใดได้รับการเสนอขายสินค้าอะไร แล้วแจ้งชื่อบัญชีว่า วศิน วิทูธีรศาน
(ถ้าเค้ารู้ตัว อาจจะเปลี่ยนชื่อบัญชี ส่วนจังหวัดหรือธนาคาร เค้าจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆครับ)
โดยเค้าจะทำทีว่าแฟมากๆ ให้โอนค่าสินค้าไปเพียงครึ่งเดียวก่อน แล้วให้เราส่งที่อยู่เป็น sms
แล้วบอกว่าจะแฟ็กซ์หลักฐานว่าได้รับเงินแล้วมาให้

ปรากฎว่า เรียบร้อยครับ โดนหลอก

ผมเอะใจว่า โอนเงินแล้วทำไมเงียบๆไป ไม่เห็นนัดแนะอะไร พอโทรกลับไป ปิดเครื่องตลอดเลย
ก็เลยมา search หาชื่อใน google ดู ชัดเลยครับ เวปที่ขายเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ก็โดนกัน

มากระจายข่าวให้ทราบครับ ไม่อยากให้โดนกัน
ของผมก็ ถือว่าเสียค่าโง่ไป เซ็งจริงๆ

อ่ะเวงแระน้าต้าร์!!!............ผมยังเคยเจอนะ ชื่อเดียวกัน นามสกุลตรงเป๊ะ งานเข้าสิครับ มีคนเสียหายโทรฯมาหาผมที่บ้านเลย( เบอร์บ้าน ) ทั้งแม่ ทั้งน้องชายผม โทรฯมาหาว่าผมเคยขายอะไหล่มอไซค์เวสป้า ( แต่ผมเครียดจนแทบบ้า )ในเวปไหม เลยโทรฯไปคุยกับผู้เสียหาย ผลว่าผมให้แจ้งความไว้ แล้วสืบชื่อผมจากเวปปรากฏว่าดันมีตั้ง 6-7 คน ผมกว่าจะเคลียได้เล่นเอาเหนื่อย ดีนะที่บัญชีมีหลักฐานว่าไม่ใช่ผม ทุกวันนี้ยังตามหาตัวมันอยู่เนี่ย Sad
26-02-2009, 21:53
djtar Offline

เข็ดแล้วครับ
นี่ขนาดเข้าหน้าซื้อขาย เวปไหนๆก็แหยงๆ
คล้ายๆมันสะเทือนใจ
อย่าใจเร็วด่วนได้ อย่าเห็นแก่ราคาถูกนิดๆหน่อยๆ
...ครับ
26-02-2009, 22:49
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

คิดซะว่าซื้อประสบการณ์นะครับน้าตาร์

จะได้สบายใจ ^^
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
26-02-2009, 22:52
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
hidden
ต้องระวังครับ

ยิ่งพวกที่..... ขาย 3 รายการ

ยิ่งน่ากลัว Tongue
27-02-2009, 10:02
Maew Offline

ขอบคุณมากครับ
" Remember happiness doesn't depend upon who you are or what you have; it depends solely on what you think. "
- Dale Carnegie
27-02-2009, 12:14
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
วศิน วิทูธีรศาน
หวิดศูนย์สูญ - หวาดเสียว

เสียใจแทนเหยื่อผู้เคราะห์ร้ายด้วยครับ

อย่าว่าแต่โอนเงินไปก่อนเลยครับ นัดเจอกันในบางสถานที่ยังน่ากลัวเลย

ยิ่งเงินจำนวนเยอะๆเกิน 1 หมื่นบาท ก็มีสิทธิ์โดนชิงทรัพย์โดยใช้กลอุบาย ได้ง่ายๆ
หมายถึงเค้าทำทีว่าตกลงจะขายของโดยนัดให้เราเอาเงินไปชำระ เช่น 60,000.- บาท ขายกันแค่ 30,000.- บาท ในสถานที่เปลี่ยว ผู้คนน้อย ลับตาคน เป็นต้น

นี่ยังไม่รวม Jackpot อาจเจอตำรวจมาจับในข้อหาร่วมกันรับของโจร คือซื้อขายกันในราคาต่ำกว่าความเป็นจริงมากๆ
เท่ากับรู้หรือควรรู้ว่า ของเช่นนั้นอาจได้มาโดยการกระทำความผิดเกี่ยวกับทรัพย์
กว่าจะไปแก้ข้อกล่าวหา ว่าจ้างทนายต่อสู้คดี ก็เล่นเอาเหงื่อแตก เสียเวลาค่าใช้จ่ายไปหลายๆแล้ว

ได้ไม่คุ้มเสีย โปรดระลึกไว้ในข้อนี้ด้วยก็ดีครับ จะได้ไม่ต้องพึ่งทนายความอย่างผม ให้คำปรึกษาไว้ก่อนล่วงหน้า จะได้ไม่ไปติดกับ...
ไม่แน่นะบางรายเคยเจ็บแล้วแต่ไม่จำ หรืออาจลืมอดีตลืมตัวไปชั่วขณะจิต

ดังนั้น ซื้อของจากร้านค้าขายของชนิดนั้นโดยตรงจะดีที่สุด (ถ้าราคาเรารับได้)

หากจะซื้อจากที่อื่นเพราะเห็นว่าถูกและดีกว่า ในราคาพอสมควร
ก็ต้องมั่นใจและรู้จักตัวตนคนขายเป็นอย่างดีว่าน่าเชื่อถือได้เพียงใด
มีเบอร์โทรทั้งที่บ้าน ที่ทำงาน และมือถือถูกต้องแน่นอน
มีปัญหายังพอตามตัวมาเจรจากันได้

เหนื่อยไหมล่ะครับ อยากได้ของเค้า คนอื่นเค้าก็อยากได้ของเรา
แต่ว่าใครจะใจบริสุทธิ์กว่ากัน ? & ?
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 27-02-2009, 13:56 by povation.)
27-02-2009, 13:51
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: