Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Happy Birthday to povation
Author Message
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

Likes Given: 0
RE: Happy Birthday to povation
ขอให้น้าป๋อมีความสุขกายสบายใจ เป็นปูชนียบุคคลที่ต่อสู้กับความอยุติธรรมและชนะ knock ตลอดไปค่ะ ^______^
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

27-02-2009, 23:40
Website Find Like Post Reply
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: Happy Birthday to povation
สุขสรรค์วันคล้ายวันเกิดน้าป๋อด้วยคนครับ
น้าป๋อใจดีมากๆ ทั้งๆที่ไม่ใช่ธุระโดยตรงก็ยังจะเป็นธุระ จัดหา.. เอ้ย จัดการให้ จนผมได้กีตาร์ถูกใจมาครอบครอง
ขอให้น้า มีสุขภาพแข็งแรง มีสุขจนถึงทั้งครอบครัวตลอดไปนะครับ
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
28-02-2009, 03:43
Jazzy Metal Offline

SmileRolleyesSmileสุขสันต์วันเกิดครับน้าป๋อ สุภาพบุรุษใจดีแห่งบ้านฟ้าRolleyesSmileRolleyes

ขอพลังแห่งธรรม คุ้มครอง บันดาลให้น้าและครอบครัว มีความสุขกาย สุขใจ และเป็นผู้ที่มอบความสุขแก่คนรอบข้าง เหมือนที่น้าป๋อและครอบครัวได้เป็นตลอดเวลาที่ผ่านมาครับ
++..Love Animals, Stop Eating Them..Please..++
28-02-2009, 11:35
Witt Offline
Member

Happy Birthday Krubb wish you all the best
28-02-2009, 13:11
Find Like Post Reply
ลูกแกะ Offline

แง....อยากไปหาบ้านเต่า
แต่ติดอยู่เวร start 8:00 เสาร์นี้ถึง 20:00 จันทร์นี้
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
28-02-2009, 14:45
folkenman Offline
Member

Likes Given: 1
ขอให้พี่ป๋อ มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง พลานามัยดี นะครับ

สุขสันต์วันเกิดขอรับ

ปล. ข้าน้อยมาช้าทุกทีขอท่านพี่โปรดให้อภัยด้วย
ธรรมะที่เชื่องช้าก็ยังดีกว่าอธรรมที่ปราดเปรียวไม่ใช่เหรอ
28-02-2009, 20:37
จ๋า Offline
เวิ่นเว้อโหมด

แฮปปี้เบิร์ดเดย์ นะคะ น้าป๋อ มีความสุข สบายใจ ในทุกๆเรื่องนะคะ
เจ้าอ้วน
01-03-2009, 15:16
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328

ขอขอบคุณและด้วยความประทับใจ.........และขอพรดีๆทั้งหลายทั้งปวงมีและเป็นเช่นเดียวกันให้ทุกท่านที่อวยพรและไม่ได้อวยพร ได้รับทั่วถึงกันเท่ากันทุกคนด้วยนะครับ
อยากมีวันเกิดทุก 7 วัน เพราะเห็นสมาชิกเก่าๆที่ไม่ค่อยได้เข้ามาคุยกันได้เข้ามาอวยพรให้เลยชักจะติดใจ อยากให้เข้ามาคุยกันสม่ำเสมอ ขอมากไปไหมนี่
คนที่ไม่ค่อยได้ปรากฏตัวให้เห็นจะจะก็แสดงตนเปิดเผยในวันเกิดผม ดีจังเลย เช่น น้าpopสองแสนเศษ หนูวิ หนูKiss เป็นต้น
พรใดๆที่ให้ผมเชื่อว่าจะสัมฤทธิ์ผล ถ้าผู้รับคิดดี ทำดี
ลุงแดง - อวยพรวันเกิดให้คนแรก ตั้งแต่วันที่ 24 ก.พ.52 ใน HI-5
น้าซ่าส์และหนูจ๊ะเอ๋ - เลิกงานแล้วยังขับรถนำเค้กสีแดงสดรสอร่อยมาอวยพรให้ในยามวิกาลตอนจะเที่ยงคืนวันที่ 25 ก.พ.52
บ่าย 26 ก.พ. หนูฟิล์มพร้อมกับคุณแม่ หนูแจนและน้าเบ็นซ์
ทำ Surprize นำเค้กพร้อมจุดเทียนมาอวยพรถึงกองบัญชาการสถานีรบ (ห้องนอน+ห้องทำงาน) ที่บ้านเต่า
หนูaMz - จะเชื่อผมไหมครับว่า เค้กที่มอบให้ในวันเกิดครั้งนี้ อาจเปลี่ยนชีวิตให้บ้านเต่าเป็นเศรษฐีย่อยๆได้เลย เพราะเป็น
Chocolate Cake ที่ผมต้องเอ่ยชมว่าอร่อยที่สุดเท่าที่ผมเคยทานมาทั้งเมืองไทยและที่ใดๆ มีหลายรสชาติในตัว รสกลมกล่อมเป็นที่สุด พูดแล้วน้ำยายไหย ทำให้นึกอยากทำเป็นบ้าง....ซักวัน...ซักวัน คอยดู คอยดู ผมจะส่งตัวแทนไปร่ำเรียน
สุดที่รักdejemerry - ถือโอกาสอวยพรให้ตัวเองและลูกๆ มีอายุยืนเพิ่มไปอีกอย่างน้อยคนละ 50 ปี เลยนะ ผมเต๊ะท่าให้น้า TOTO ถ่ายรูปซะดูดีไร้ที่ติเลยครับ
หนูnufilmka - ยอมหลีกทางให้ป้าแดงอวยพรก่อน
น้าlekleklek - เล่นของแบบนี้มงคลเต็มร่างผมเลยครับ
น้าBytSerk - ผมส่งกระจกทีไร เห็นแต่หน้าดารา.....ทุกที จะเป็นอย่างนี้อีกนานไหมหนอ
พี่pood - ขอกราบขอบพระคุณ เป็นปลื้มที่ได้คำอวยพรจากพี่ใหญ่อาวุโสสูงสุดแห่งบ้านสีฟ้าส่งตรงมาจากต่างแดน
น้าboobyblue - ไปอ่านตัวอักษรใหญ่ๆ นึกว่าเป็นคำอวยพร ที่แท้ก็ตัวเล็กๆ....โล่งใจไปที
น้าLittleNomad - โดยความเคารพนับถือและมิตรตะพาบกับเต่าผู้น้อย อยากดูดวงในการซื้อกีตาร์ว่านอกจากจะมีเงินแล้ววันใดจึงได้กีตาร์ดีมีใช้แล้วรุ่งเรือง หมออ้วนได้โปรดพยากรณ์ให้ด้วยครับ
น้าWebmaster - ไม่ชอบ* คับ * แล้วหรือครับ
น้าlove666 - สร้างสรรค์ความดีแล้วจะมีกีตาร์เยอะแยะ..อย่างมีความสุข...จริงๆนะ ถ้าเช่นนั้น มาทำความดีกันเถอะครับน้าโอ๋
น้าhattaya111 - รวมหัวกะทิแต่พรดีงามทั้งนั้น รีบรับเลยล่ะ
น้าKatayoot - ขึงสายตึงไปไม่เล่นลำบากหรือครับ แต่ก็คงได้ซาวน์ดี เอาก็เอา
ลูกsilapin - จะมีความสุขที่สุดก็ตอนที่ลูกชายสุดที่รักแปลงกายได้จริงๆซะที
น้าkorkai - นักอนุรักษ์ภาษาไทย ใช่ครับ...ภาษาไทยควรมาก่อนภาษาอื่น(ถ้าเลือกได้)
น้าTingnal - ความเครียดเป็นบ่อเกิดแห่งโรคร้าย Take it easy & don?t be serious ครับผมจะจำไว้เสมอเลย
น้าAmin_1 - หากผมมีความสุขที่สุดในโลกแล้ว วานนำไปบันทึกลงใน Guinness Book 2009 ด้วยนะครับ
น้าMaew141 - อวยพรมาแบบบนี้ ผมขอตอบไปแบบว่า
ขอบ เขตคำเอ่ยอ้าง อวยพร
คุณ ค่าหาวิงวอน ก่อนได้
จาก เจตน์ที่บริสุทธิ์ ผุดผ่อง
ใจ จริงจึงหวังให้ ร่วมด้วย ช่วยกัน
น้าSARUN - ผมขอเริ่มนับหนึ่งใหม่ในกาทำความดีนะครับ อายุเป็นเพียงแรงเชียร์ของน้องพ่อ บางเรื่องก็ยุผมไม่ขึ้นหรอกครับคุณอาซ่าส์ ผมเชื่อเหมือนกันเพราะว่าเรามักใจตรงกันอยู่บ่อยครั้ง จนผมนึกไปว่าผมเป็นร่างทรงของน้าซ่าส์หรือเปล่านะ
น้าX-TREME - ผมขอพรเรื่องสถานที่เก็บกีตาร์จำนวนดังกล่าวด้วยซิครับ
คุณหมอPri-a-pism - อวยพรเชิงชีวจิต ได้ใจจริงเชียว
น้ากีต้าร์เก่า - ปีหน้าจะไม่อวยพรวันเกิดให้ผมอีกแล้วหรือไร
น้าลูกแกะ - มีกีตาร์อะไรที่จะแนะนำผมเพื่อให้เริ่มเบื่อ Lowden บาง
น้าLabour - ตกลงตามนั้นครับ
น้าsembae - คงได้เจอกันเร็วๆนี้นะครับ
น้าsan - เท่าที่ครอบครัวที่เป็นอยู่ทั้ง 4 คน พ่อแม่และลูกๆ รู้สึกว่าผมพอใจอบอุ่นและสมหวังแล้วครับ ไม่ขอหวังเกินไปจากจำนวนนี้ และดีใจที่ช่วยอวยพรและตอกย้ำ เรารู้กันอยู่แก่ใจ.....นะสันนะ
น้าPaiman - อย่างน้อยผมก็เห็นฝีมือเล่นเบสดีๆแล้วครับ
น้าBearclaw - ถ้าคำอวยพรนี้เป็นจริงเมื่อใด ได้โปรดเอากีตาร์บางตัวที่บ้านเต่าไปเล่นฟรีๆสักเดือนสองเดือนปะไร
ลูกpinkuitarz - คำอวยพรและสมอง Creative ทำให้พ่อเริ่มเห็นอนาคตที่สดใสของลูกแล้วลางๆ..อ๊ะอ๊ะ..อย่าเพิ่งลอย (นวล)
น้าGuitarmania - ใครกันหนอที่ผมอยากเจอตัวจริงที่บ้านเต่าจัง
น้ายอดเยี่ยม69 - ไม่คิดจะให้อาหารกระป๋องเป็นของขวัญของANT ในวันเกิดผมบ้างเลยหรือครับ เสาร์ที่ 7 มีนาคม.... โต้รุ่ง จะมาได้ฤา อย่ายุนะ แต่ไม่ใช่จัดงานวันเกิดผมแน่นอนครับ
น้าpop_250823 - ทำให้ผมดีใจมากมายที่ยังผูกพันกับบ้านสีฟ้าอยู่เสมอ .....ด้วยหน้าที่ภาระรับผิดชอบ คือคำตอบที่เล่นอยู่มิรู้สิ้น.....
น้าTha1234 - มีเพลงกล่อมให้ผมด้วย ดีใจจังครับ แล้วนัดยำยำกันนะครับ
น้าRham - สมาชิกตัวอย่างและครอบครัวตัวอย่าง
ป้าEther - อวยพรให้ป้าแดงเหนื่อยเลยเชียวหรือ กะว่าจะตีตลาดตะโก้ 4 มุมเมืองเท่านั้นเอง เอาก็เอา
น้าTherock - สายเลือดเดียวกันต้องรักกันให้มากนะ ส่วนมรดก...ก็อย่างว่าล่ะครับ..ขึ้นชื่อว่าเต่า..ก็คงอายุยืน....กีตาร์ตัวใดๆที่เล็งเอาไว้ก็ต้องรอๆไปก่อนนะน้องสายเลือด
น้า.::.pOoH.::. - ใจมันก็อยากkatayootอยู่หรอกครับ และสังขารจะดันไปได้เพียงใด ขึ้นอยู่กับคำอวยพรนี้เช่นกัน
น้าacousticboy ? acousticworm อยากให้คำอวยพรเป็นเช่นนั้นก็อย่าห่างจากบ้านเต่าซิครับ
น้าcall อวยพรเหมือนกะเข้ามาเห็นห้องนอนของผมก่อนแล้ว อ้อ..ลืมไป...ปัจจุบันผมใช้สินมั่นคงประกันภัยครับ ส่วนมิตรแท้ฯ หาได้ง่ายๆจากเพื่อนๆในบ้านสีฟ้า ขณะนี้ Blue Ribbon Band มีแฟนเพลงกี่คนยังไม่แน่ใจครับ ขอ Check Rating ก่อน แต่รู้สึกว่าระยะหลังๆสมาชิกนักร้องนำของวงจะหันไปเอาดีกับวงอื่นบางครั้งคราว
น้าBilly - เข้าใจว่าผมเป็นเจ้าพ่อเต่า....รับเข้าทรงเข้าพิธีกรรมใดๆหรือเปล่าครับ
น้าPaisan - ทราบไหมครับว่าครอบครัวตัวอย่างในบ้านสีฟ้ามีหลายครอบครัวเลย ครอบครัวน้าก็เป็นหนึ่งเช่นกัน แต่ของตัวอย่างบางครั้งอาจสู้ของใช้งานจริงๆไม่ได้ แต่ผมก็ยินดีรับไว้ปฏิบัติไม่ให้เสียคำชมในคำอวยพร
หนูkiss - ธุรกิจกฎหมายก็ดูว่าผมไม่ค่อยเน้นมากมายนัก คำอวยพรขอรับไว้เต็มๆสำหรับธุรกิจตะโก้เลิศรสที่พอจะลืมตาอ้าปาก(เคี้ยวและกลืนอย่างเอร็ดอร่อย) ส่วนธุรกิจอื่นกำลังนึกอยู่ครับว่าจะหาเรื่องทำอะไรดีนะ
หนูGoi.. - กุดจ้อยๆ ว่าตามจริงแล้วชื่อนี้เหมาะกับน้องหนอน...จริงๆเลยครับ บ้านเต่าคงโชคดีจริงๆดังคำอวยพรที่มาเจอสังคมที่ดีแบบบ้านสีฟ้านี่ไงครับ
น้าpoPPie - คำว่าลุงเต่า น้องวินน่าจะเป็นคนเรียกผมมากกว่านะครับ
น้าโฟล์คน้อย - ถือโอกาสโฆษณาหนังสือปกแดงที่จะออกวางแผงใต้ดินเร็วๆนี้ซิท่า บทสนทนาในคำอวยพรทำให้เห็นภาพบนเตียง....... (คนไข้) เลย หากถามผมว่ารักอะไรมากกว่ากัน ระหว่างกีตาร์กับป้าแดง ถ้าผมตอบตามความเป็นจริงก็คงต้องมีฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดเสียใจเป็นแน่แท้
ประโยคที่ป้าแดงพูดว่า:..."/kdw;hdjvog5vtot"" xJv"""""""" ผมได้พยายามถอดรหัสรักแล้วแปลความได้ว่า * เข้านอนกันเถอะพี่.....*
น้าkarn - คำอวยพรที่ให้อายุยืนดังเช่นเต่า จริงๆผมก็ชอบมากครับ แต่หวั่นใจว่าแล้วเต่าเค้าจะทรมานสังขารขนาดไหนนะเมื่อมีอายุยืนป่านนั้น น้าkarnคงวางหนังสือที่แต่งและเรียบเรียงโดยบก.ปกขาวชาวบ้านสีฟ้า ก่อนแล้วจึงมาอวยพรให้ผมอีกครั้ง กลิ่นอายคำอุทานและอารมณ์ความรู้สึกจึงยังคงติดตาฝังใจมาอยู่บ้าง ชอบ One More Time แต่คงไม่ชอบ One More Tom นะครับ
น้าbeerplay - อวยพรครอบจักรวาลดีครับ ชอบ..ชอบ..
น้าdear709 - คงจะต้องรีบออกไปธุระ อวยพรสั้นแต่ได้ใจความชัดเจน
น้าเฒ่าทารก - เหมือนกันจะเล่นของ ปัดเปาความอ่อนแอและโรคภัยออกจากร่างกายของผม ตอนนี้รู้สึกว่าดีขึ้นเลยครับ
หนูวิWonder woman z - คงเข้าใจว่าผมเป็นไม้ยืนต้นมงคลกระมัง แต่เอาเถอะเป็นก็เป็น แต่ช่วยรดน้ำให้อย่างสม่ำเสมอหน่อยล่ะกัน เพราะกลัวจะเฉาไม่วันใดก็วันหนึ่ง
น้าnit gt - คำอวยพรที่โยนมานั้นผมรับไหวอยู่แล้วครับ
น้าตู่ - เรียกป๋าแทนคำว่าป๋อ สัญญานะว่าไม่คิดอะไร
หนู vsvia - แม้ผมยังไม่เห็นตัวจริงเสียงจริงเลยแต่ก็ต้องขอขอบคุณในคำอวยพรที่สั้นๆแต่ได้ใจความ
น้าkosit - สุขมากๆคนอื่นต้องสุขด้วยกับผมนะ OKไหมครับ
น้าKitja - คงรู้แล้วว่าอีกหน่อยบ้านเต่าจะกลายเป็นสวนสัตว์เปิด...
คุณหมอrasunอวยพรแสดงจุดยืนที่สนับสนุนผมให้ซื้อกีตาร์เพิ่ม
น้าBENZ - สงสัยจะคิดตรงกันนะครับ
หนูnoo_koong - เค้าว่ากันว่าคุณแม่ลูกอ่อนให้พรใครจะเป็นจริงเสมอ.....ผมเชื่อเช่นนั้นเหมือนกันครับ
น้าdjtar ไม่ได้เป็นคนติดอ่างใช่ไหมครับ
หนูmyakira เป็นเต่าอยู่ดีๆ จะอวยพรให้ผมเป็นปูอีก เอาก็เอาครับ
น้าpapachill เป็นธุระ จัดหา ให้ได้เจอกัน ถูกใจ...ถ้าใครสมหวัง ผมก็รู้สึกดีด้วย
น้าJazzy Metal ผมจะพยายามรักษาหน้าที่อันมีเกียรตินี้ตลอดไปครับ
น้าWitt กลิ่นอายเด็กนักเรียนนอกยังติดอยู่
น้าfolkenman เจอน้องท่านคราใด ดีใจครานั้น...จริงๆนะ
หนูจ๋า สบายใจบลูแลนด์แดนออฟสไมล์ เนอะครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
02-03-2009, 18:56
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
เหนื่อยไหมลุงเต่า กว่าจะพิมพ์ครบ อายุเกือบครบอีกรอบ ห้า ๆๆๆ
02-03-2009, 20:55
วีรวิทย์ Offline
Member

Rolleyes เข้ามาช้าไป ไม่เป็นไรเนาะ
ผมเชื่อว่าความรู้สึก ดีๆ มันท้าทายกาลเวลา มันเหนือกว่า คำอธิบาย...
ให้พี่ป๋อ มีความสุข ลาภยศ อายุยืนนาน ครับ
ที่รายล้อมตรงนี้มีแต่เพื่อน
02-03-2009, 23:43

Forum Jump: