Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมกำลังบ้าหลุดโลกครับ มาช่วยที
Author Message
Jazzy Metal Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ผมกำลังบ้าหลุดโลกครับ มาช่วยที
(25-02-2009, 10:03)X-TREME Wrote: ในรูปที่เอามาฝากให้ดูนี่คือ
บาราคูด้าที่แปลงเป็นเฟนเดอร์นะครับ

คือผมอยากทำแบบนี้
ไม่ทราบว่าพอมีใครจะแนะนำเอายี่ห้ออะไรมาทำดีครับ
มีที่ไม่ใช่บารามั๊ยครับ

เห็นเค้าบอกว่า่บาราไม้ไม่ค่อยดีเท่าไร
ก่อนอื่นเราต้องหาโมเดลซ้ายใช่มั๊ยครับ
แล้วมันก็จะมีที่เจาะสายสะพายฝั่งเขายาว

เวลาเปลี่ยนมาเจาะเขาสั้น ฝั่งเขายาวจะทำยังไงกับรูครับ

สุดท้ายนี้ขอถามยาวนิดนึง

ว่า

>>> ถ้าทำย้ายคันโยกมาไว้ข้างล่างมันจะน่าเกลียดมั๊ยครับ
รึว่าถ้ากลับ กลับแต่โลโก้แล้วก็ที่ห้อยสายสะพายแค่นั้นเหรอครับ

สุดท้ายนี้ ขอบคุณทุกคนที่ให้ความสนใจนะครับ

^^

กระทู้นี้ผมตั้งเป็นครั้งแรก

มีอะไรที่ไม่ถูกใจ

หรือสื่อหัวข้อกำกวมไปก็ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ยังงงๆ คำถามครับ ว่าตกลงเล่นขวา แต่ต้องการ แปลงกีตาร์ซ้ายมาเล่นขวาใช่ไหมครับ

ลองหา Greco หรือ Tokai หรือ Squire เก่าๆ มือสอง ก็ได้ครับ แต่โมเดลซ้ายคงหายากหน่อย

ตรงสายสะพายก็หาช่างช่วยอุดรูให้ หรือไม่ก็ คาไว้เลยไม่ต้องเอาออก ให้มีที่ห้อย2อันไปเลย
เผื่อวันนึงเบื่อจะสละให้คนอื่น ที่เป็นมือกีตาร์ซ้าย เขาจะได้สะพายได้ไม่ต้องมาทำใหม่อีก

คันโยกไม่ต้องกลับดีกว่า

ส่วนโลโก กลับได้เลยครับ

ว่าแต่ โลโก และ Serial no. แบบในรูป สามารถทำได้ที่ไหนบ้างครับ?
++..Love Animals, Stop Eating Them..Please..++
25-02-2009, 11:02
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ผมกำลังบ้าหลุดโลกครับ มาช่วยที - by Jazzy Metal - 25-02-2009, 11:02

Forum Jump: