Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมกำลังบ้าหลุดโลกครับ มาช่วยที
Author Message
X-TREME Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
A1Guitaricon  ผมกำลังบ้าหลุดโลกครับ มาช่วยที
พอดีว่าไม่รู้จะตั้งกระทู้ยังไง

ก็ขอโทษด้วยละกันครับ

เริ่มที่รูปกันเลยดีกว่า
[Image: A362828.jpg]

[Image: A362835.jpg]

[Image: A362839.jpg]

[Image: A362845.jpg]

[Image: A362848.jpg]

[Image: A362851.jpg]

[Image: A362859.jpg]

[Image: A362873.jpg]

ในรูปที่เอามาฝากให้ดูนี่คือ
บาราคูด้าที่แปลงเป็นเฟนเดอร์นะครับ

คือผมอยากทำแบบนี้
ไม่ทราบว่าพอมีใครจะแนะนำเอายี่ห้ออะไรมาทำดีครับ
มีที่ไม่ใช่บารามั๊ยครับ

เห็นเค้าบอกว่า่บาราไม้ไม่ค่อยดีเท่าไร
ก่อนอื่นเราต้องหาโมเดลซ้ายใช่มั๊ยครับ
แล้วมันก็จะมีที่เจาะสายสะพายฝั่งเขายาว

เวลาเปลี่ยนมาเจาะเขาสั้น ฝั่งเขายาวจะทำยังไงกับรูครับ

สุดท้ายนี้ขอถามยาวนิดนึง

ว่า

>>> ถ้าทำย้ายคันโยกมาไว้ข้างล่างมันจะน่าเกลียดมั๊ยครับ
รึว่าถ้ากลับ กลับแต่โลโก้แล้วก็ที่ห้อยสายสะพายแค่นั้นเหรอครับ

สุดท้ายนี้ ขอบคุณทุกคนที่ให้ความสนใจนะครับ

^^

กระทู้นี้ผมตั้งเป็นครั้งแรก

มีอะไรที่ไม่ถูกใจ

หรือสื่อหัวข้อกำกวมไปก็ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
[Image: main3.jpg]
25-02-2009, 10:03
Find Like Post Reply
Jazzy Metal Offline
Senior member

RE: ผมกำลังบ้าหลุดโลกครับ มาช่วยที
(25-02-2009, 10:03)X-TREME Wrote: ในรูปที่เอามาฝากให้ดูนี่คือ
บาราคูด้าที่แปลงเป็นเฟนเดอร์นะครับ

คือผมอยากทำแบบนี้
ไม่ทราบว่าพอมีใครจะแนะนำเอายี่ห้ออะไรมาทำดีครับ
มีที่ไม่ใช่บารามั๊ยครับ

เห็นเค้าบอกว่า่บาราไม้ไม่ค่อยดีเท่าไร
ก่อนอื่นเราต้องหาโมเดลซ้ายใช่มั๊ยครับ
แล้วมันก็จะมีที่เจาะสายสะพายฝั่งเขายาว

เวลาเปลี่ยนมาเจาะเขาสั้น ฝั่งเขายาวจะทำยังไงกับรูครับ

สุดท้ายนี้ขอถามยาวนิดนึง

ว่า

>>> ถ้าทำย้ายคันโยกมาไว้ข้างล่างมันจะน่าเกลียดมั๊ยครับ
รึว่าถ้ากลับ กลับแต่โลโก้แล้วก็ที่ห้อยสายสะพายแค่นั้นเหรอครับ

สุดท้ายนี้ ขอบคุณทุกคนที่ให้ความสนใจนะครับ

^^

กระทู้นี้ผมตั้งเป็นครั้งแรก

มีอะไรที่ไม่ถูกใจ

หรือสื่อหัวข้อกำกวมไปก็ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ยังงงๆ คำถามครับ ว่าตกลงเล่นขวา แต่ต้องการ แปลงกีตาร์ซ้ายมาเล่นขวาใช่ไหมครับ

ลองหา Greco หรือ Tokai หรือ Squire เก่าๆ มือสอง ก็ได้ครับ แต่โมเดลซ้ายคงหายากหน่อย

ตรงสายสะพายก็หาช่างช่วยอุดรูให้ หรือไม่ก็ คาไว้เลยไม่ต้องเอาออก ให้มีที่ห้อย2อันไปเลย
เผื่อวันนึงเบื่อจะสละให้คนอื่น ที่เป็นมือกีตาร์ซ้าย เขาจะได้สะพายได้ไม่ต้องมาทำใหม่อีก

คันโยกไม่ต้องกลับดีกว่า

ส่วนโลโก กลับได้เลยครับ

ว่าแต่ โลโก และ Serial no. แบบในรูป สามารถทำได้ที่ไหนบ้างครับ?
++..Love Animals, Stop Eating Them..Please..++
25-02-2009, 11:02
Website Find Like Post Reply
**

RE: ผมกำลังบ้าหลุดโลกครับ มาช่วยที
ในกีตาร์ไทยรับทำโลโก้เต็มเลยครับพี่

ว่าแต่

พอทราบราคาคร่าวๆมั๊ยครับ

โมเดลซ้ายแต่ละยี่ห้อที่ท่านว่ามาน่ะ
เพิ่มเติมโลโก้นะครับ
รู้สึกเห็นเค้าจะมีคนนึงที่ทำดีๆนะครับ

สวยดี

มันจะเป็นdecalรึอะไรนี่ล่ะ

วิธีทำตามที่แกบอกน่ะครับ

วันหลังเจอแล้วจะเอาลิงค์มาฝากนะครับ
(This post was last modified: 25-02-2009, 11:20 by X-TREME.)
25-02-2009, 11:10
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

....ที่จริง.....เสียงกีต้าร์ มันประกอบด้วยหลายสาเหตุครับ......คอ...ตัว....ปิกอัพ.......การวางปิกอัพ.......แอมป์....และ วิธีการเล่น.......คำว่าเสียงดีคือเสียงเหมือนเฟนเดอร์......ใช่หรือไม่.....แล้วเฟนเดอร์ยุคใหนเล่นกะแอมป์อะไร......แล้วใครเล่น.......กีต้าร์ไฟฟ้ามีหลายยีห้อที่ดีครับ........แต่มันไม่เหมือนแบบที่เราชอบ......เราก็ต้องไปซื้อแบบที่เราชอบเลยครับ.......เราไปซื้อแบบที่เราไม่ชอบแล้วมาโมฯให้ชอบ.....ยังไงมันก็ไม่เหมือนแบบที่เราชอบหรอกครับ.......กีต้าร์ บาราฯเขาก็มีเสียงและสไตย์ของเขาครับ(สมตามราคา)......ผมดูจากรูปแล้วผมว่าสวยดี........สำหรับผม ผมชอบความหมายที่ น้า โอ้ โอฬาร บอกไว้.....กีต้าร์ ตัวเดียวกัน ร้อยคนดีด เสียงที่ได้ก็ไม่เหมือนกันอยู่ดี.....ที่เป็นเช่นนั้นเพราะ วิธีการดีด และตำแหน่งการดีด........ลองหาสไตย์ของตัวเองดูครับ.....บางทีน้า X-TREME อาจทำให้กีต้าร์ บาราฯ ดังก็ได้นะครับ.......

Attached Files Image(s)

25-02-2009, 11:50
**

555+

บาราคูด้าดังใหญ่

ข่าวหน้า1 X-TREME

โซโล่อืดจนคนดูนั่งหลับ

แต่ที่ว่ามานี่

อยากได้โมเดลมันน่ะครับ

ถ้าไปลองเฟนเดอร์เลย พอจะรู้มั๊ยครับ

ว่ามีรุ่นอะไรบ้าง

สไควเออร์เหมือนเคยเห็นนะครับ
25-02-2009, 12:12
VIP member

.......เอ...ผมเข้าใจคำถามถูกเปล่า...ทรง strato มือซ้าย.....ผมชอบ Fender รุ่น standard (แล้วเอามาเล่นในแบบเราแต่ยังเป็นเพลงของเขา).....มีครับ.....มี ทั้งคอดำ คอขาว ส่วน Squier ไม่ยักกะมี.....ดูจาก Cat. 2008 หนะ.......เอ.....คำว่า โมเดล ใช่กีต้าร์ตัวเล็ๆหรือเปล่านะ........

25-02-2009, 14:10
**

ตามแบบที่พี่กีตาร์เก่าเลยครับ

แค่เปลี่ยนที่ห้อยไว้ฝั่งเขาสั้น

แล้วเล่นแบบคนมือขวาเท่านั้นเองครับ
ว่าแต่มันคือรุ่นอะไรครับ

แล้วราคา?

มันมีรุ่นอะไรบ้างครับในเฟนเดอร์

ใครแจงได้ช่วยที

ขอบคุณพี่กีตาร์เก่าที่ให้ความสนใจครับ
(This post was last modified: 25-02-2009, 14:20 by X-TREME.)
25-02-2009, 14:19
VIP member

.....อ้าว.....แล้วจะล้วงเฟรต ไปถึง 22 ได้ไงหละ.......ตามที่ทราบ......Fender รุ่น standard ราคาตั้ง 43000 บาท ลดได้ 10 % ครับ......ราคาแพงกว่า ที่เมกา ประมาณ 3-4พันครับ.......(ราคาที่ดูตามเนตยังไม่รวมภาษีท้องถิ่นของเขาหนะ)......
.....นี่ผมกำลังจะไปถอย Highway one รุ่นใหม่หัวโตเร็วๆนี้อยู่นะ......

(This post was last modified: 25-02-2009, 14:34 by กีต้าร์เก่า.)
25-02-2009, 14:32
**

- -"

ที่ว่าล้วงถึงยังไงนั้น

ยังไม่แน่ใจครับ

แต่เผอิญ(ขอไขข้อสงสัยของหลายๆคน)

ไปเห็นจิมี่ เฮนดริกซ์

ก็ยังเล่น

แล้วทำไมเราไม่เล่นมั่ง

เอิ้กๆ

กะไว้เล่นหวานๆ

เฟนเดอร์ถ้าเอามาโมนี่ เสียดายแย่

ท่าทางจะได้หารุ่นล่างๆ อย่างที่บอกแล้วกระมังครับ

รึจะลองกับบาราดีเอ่ย?

เผื่อได้ซาวด์ที่แปลก

อาจพบตัวเอง(แสดงว่าที่เกิดมาไม่เคยพบตัวเอง อิอิ)

- -"
25-02-2009, 14:43
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
ถ้าจะซื้อ Strat มือซ้าย
ผมว่าซื้อ Baracuda หรือ Squire ดีกว่าครับ
เผื่อวันหนึ่งเบื่อขึ้นมา (แบบว่าอยากเล่นแบบปกติไม่ต้องกลับด้าน)
แล้วอยากจะขายต่อ.......มันน่าจะขายต่อยาก
(เพราะคนที่เล่นกีต้ามือซ้ายน่าจะมีอยู่ไม่มาก)
แต่ก็ยังดีที่ซื้อมาไม่แพง

ไม่งั้นถ้าซื้อ Fender มาเล่น ราคามือหนึ่ง 4 หมื่นฝ่าๆ
มือสองเกือบๆ 3 หมื่น
ถ้าขายต่อยาก ก็คิดหนักล่ะครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น.....ก็อยากจะบอกว่า
"ถ้าชอบก็ลุยเลยครับ" Big Grin
เท่ดีออก ทำอะไรไม่เหมือนใครเนี่ย
25-02-2009, 16:19

Forum Jump: