Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากยำเล่น...
Author Message
tha123 Offline
Member

Likes Given: 0
RE: อยากยำเล่น...
(04-03-2009, 19:48)love666 Wrote: ไม่รู้ว่าไม้วอลนัทเสียงจะเป็นยังไงอะครับ แล้วเป็น Hollow ด้วย ไม่แน่ใจครับ สำหรับเสียงของตัวที่ 2

เป็นผม ผมเลือกบอดี้ ตัวที่ 1 ครับ Wink

ปล. ถามน้า Tha1234 ครับ

อยากทราบว่า American Standard
1. ถ้าเปลี่ยน PU ให้ได้ซาวด์ที่หนาขึ้น อ้วนขึ้นนิดนึง จะต้องเป็น PU ของอะไรครับ SCN ได้มั้ย หรือว่าวิธีอื่นใดครับ

2. แ ล้วถ้า ต้องการเปลี่ยน PU ตัวใกล้ bridge เป็น mini Hum ยี่ห้ออะไรดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เรื่อง เสียง Pickup ไม่กล้าแนะ นำ ครับ เพราะ Sound ของผม ชอบ แบบ คน แก่ แบบ Vintage หน่อยๆ
SCN Sound ออกสมัยใหม่ ครับ เ ล่นไ ด้กว้าง ตัวผมติดจะชอบ Seymour SSL-5, 59 และ Fender Custom 69 เ ป็นพิเศษ ออกแ นว Vintage
Sound เสียงอ้วนๆ น่า ต้องดู pickup ที่ใ ห้เสียงกลางออกมาเยอะๆ หน่อย ครับ
Mini Hum ที่เขาเล่นกันเยอะ น่าจะเป็น Dimazio ToneZone ที่ใช้ใน
Fender Vintage Hotrod ของ Seymour ก็มีรุ่น Hot Rail ที่เป็นต้นแบบของ Duncan Design ใน Signature ของ น้าโอฬาร ตัวผมชอบ Little 59
บน Fingle Maple Sound อุ่นดีไม่หนาไป แต่ คอ Rosewood นี่ยังไม่มี
ตัวไหนถูกใจครับ แล้ว ส่วนใหญ่ใช้ Mid กับ Neck Pickup มากกว่า
ฺBridge ด้วย
ลองดูใน Web ของ Dimarzio กับ Seymour Duncan จะมี Sound Sample
พอฟังเป็นแนว ครับ
(This post was last modified: 04-03-2009, 20:14 by tha123.)
04-03-2009, 20:10
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากยำเล่น... - by Tha1234 - 04-03-2009, 20:10

Forum Jump: