Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากยำเล่น...
Author Message
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
RE: อยากยำเล่น...
(01-03-2009, 22:48)povation Wrote: ขอบคุณครับ
ผมเพิ่งตอบ mail ไปเดี๋ยวนี้ตามคำแนะนำของท่านกูรูทั้งสอง ซึ่งใจตรงกับผม
เป็นอันว่าผมคงต้องเริ่มหาชิ้นส่วน Body ใหม่ต่อไป

ขยับจะให้ความเห็น เรื่อง Body สวยๆ แต่เห็นพี่ป๋อซื้อไปแล้ว ก็เลยตามเลย
แต่ถ้าพี่ป๋อ อยากได้ Body สวยๆแบบไม่ต้องลุ้น เดี่ยวนี้ โรงงาน หรือร้านทำกีตาร์บ้านเรา อย่าง NNG หรือ ช่างโชค พัฒนาการ เค้ามี Stock เลยน๊ะครับ จะได้ตัดปัญหา เรื่อง ความไม่เรียบร้อยแบบนี้ไป
เมื่อเร็วๆนี้ เพื่อนผมคนนึง เพิ่งเอา คอกีตาร์ Fender 40th Ann. ไปสั่งทำ Body สีดำแบบ Gillmore sign. สวยทีเดียว ค่าใช้จ่ายรวมประกอบ เห้นว่าแถวๆหมื่นนึง

หรืออย่างตัวนี้ ของตา Jim JJ_55 ก็ช่างไทยครับ สนใจติดตอตาจิมได้

http://www.guitarthai.com/webboard/quest...QID=174711

ผมเคยสั่ง Guitar จาก โรงงานบ้านเรามา 2-3 ตัว เรื่องงาน และความสวยของไม้ ไม่แพ้ ของนอกแน่นอน ครับ แต่ ข้อเสียของมันคือ เราไม่มีทางได้ยินเสียง จนกว่ามันจะเสร็จ และ ส่วนใหญ่เสร็จมาแล้ว จะไม่ค่อยชอบเสียงครับ Spec.ได้ตามใจเป๊ะๆ แต่ เสียงสู้ตัวที่มีอยู่ไม่ได้ ครับ สุดท้ายก็เลยตั้งใจว่า กีตาร์ก่อนซื้อ ต้องลองครับ จะไม่สั่งทำอีก กลัวผิดหวังBig Grin
03-03-2009, 09:23
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากยำเล่น... - by Teera - 03-03-2009, 09:23

Forum Jump: