Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากยำเล่น...
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: อยากยำเล่น...
(23-02-2009, 21:02)LittleNomad Wrote:
(23-02-2009, 20:42)เอก Wrote: ผมว่าถ้าน้าป๋อกับน้าอ้วนประกอบเสร็จเมื่อไหร่น่าจะจัด The battle of salad นะครับ
พี่พงศ์ธรน่าจะมีข้อมูลดีๆเยอะครับ เพราะผ่านมาเยอะ

ผมคงเว้นวรรคเรื่อง DIY ไปสักพักครับน้าเอก...
...เพราะศึกษาข้อมูลแล้ว คิดว่าไหน ๆ จะลงมือทำ ก็จะใช้วัตถุดิบดีหน่อย โดยเฉพาะพวก hareware กะ PU ที่เล็งว่าน่าจะถูกจริต... - - แต่ขนาดผมไม่ค่อยซีเรียสเรื่องความจะต้องไม้หายาก แค่หมายตาเล็งบอดี้ Mahogany ตัน ๆ แล้วปะหน้า Flame Maple ส่วนคอก็เป็น Mahogany สอดไส้ด้วย Double expanding truss rod แล้วปะหน้าเฟรตบอร์ดด้วย Macassar Ebony >>> ปรากฏว่าคิดคำนวณออกมาแล้ว อึ้งกิมกี่ทีลังกากลับมาตั้งต้นตั้งสติใหม่!!!...Sad

...สรุปว่า ขอหันไปถอยน้อง Gib. ก่อน แล้วค่อยมา DIY กันใหม่ภายภาคหน้า...Big Grin
ตอนนี้เลยนั่งเกาะขอบเวทีดูน้าป๋อ ไปพลาง ๆ ก่อนครับ...
(23-02-2009, 20:49)povation Wrote: ...Salad ของผมคงเกิดสงครามที่ใครๆเกี่ยงกันไม่อยากจะชิม!

...แต่ที่ผมเล็งอยากจะทำขึ้นมา คงไม่อาจเทียบชั้น Salad น้าป๋อ ได้หรอกครับ...
เพราะตัวที่ผมอยากทำ มันคงเป็น Jabchai ที่ขื่นขมเหม็นเปรี้ยวแน่ ๆ ...Big GrinBig GrinBig Grin

Jabchai ยังดีกว่า Sakchai นะครับน้าอ้วน (หวังว่าเค้าคงไม่เข้ามาอ่านเพราะมัวแต่มั่วสาวๆอยู่)
งบของผมอาจบานปลาย แต่คงต้องกัดฟันยางและใช้เงินสำหรับทำอย่างอื่น....ให้น้อยลง
ผมแพ้ลายไม้สวยๆครับ ส่วน Electronics ต้องขอคำแนะนำอย่างมากมาย
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
23-02-2009, 21:30
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากยำเล่น... - by povation - 23-02-2009, 21:30

Forum Jump: