Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
การเลือกซื้อกีต้าไฟฟ้ามือสอง
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: การเลือกซื้อกีต้าไฟฟ้ามือสอง
ถ้าเป็นร้านฯ มือสอง...... พูดยากครับ!...
เพราะร้านค้า... ยังไงก็เป็นร้านค้า... ปรัชญาพืันฐานคือ "ขาย" - - ส่วนจริธรรมจรรยา นั่นก็ต้องว่ากันเฉพาะร้าน ๆ ไป...
คือเขาอาจไม่ได้ตั้งอกตั้งใจปลอมหรือยำ... แต่ต้นทางที่เขาได้มา เป็นแบบนั้น ก็ย่อมต้องขายแบบนั้น...

...ความเห็นส่วนตัว สำหรับผม...
ผมไม่ซื้อของมือสองจำพวก "กีต้าร์ไฟฟ้า" - "รถ" - "กล้อง" ต่อจากคนที่ไม่ใช่เพื่อนหรือคนรู้จักครับ...
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็มิได้หมายความมันจะได้แต่ของไม่ดีนะครับ... เพราะบ่อยครั้งที่ของมือสองดี ๆ ก็มีหลุดมาให้เห็นเหมือนกัน...

...น้าdearฯ บอกว่ามีงบใกล้ 30k สำหรับ Fen. American Standard ผมว่า... ใจเย็น ๆ ค่อย ๆ เสาะหา... มือหนึ่ง หรือมือสองดี ๆ ไม่ไกลเกินเอื้อมครับ...
...ขอเสริมเรื่อง "ยำ"...

สำหรับกีต้าร์ไฟฟ้ามือสอง...
กรณีจำกัดความว่า "ยำ" เป็นการเปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่ หรือใส่อะไรบางอย่างเพิ่มเติมเข้ามา เพื่อให้ได้คุณภาพเสียงตามต้องการ - - กรณีแบบนี้ การ "ยำ" ก็เป็นเรื่องอาจจะยอมรับได้...

ครับ... หากน้าdearฯ ผมคิดว่าบางกรณี - - ถ้าเจ้าของเดิมเขา "ยำ" มาได้ตรงรสนิยม ก็น่าจะลองพิจารณาดู..
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 19-02-2009, 17:05 by LittleNomad.)
19-02-2009, 16:51
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: การเลือกซื้อกีต้าไฟฟ้ามือสอง - by LittleNomad - 19-02-2009, 16:51

Forum Jump: