Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอชม น้า น้า และขอถามครับ
Author Message
kakki Offline
Member

Likes Given: 0
ขอชม น้า น้า และขอถามครับ
1. น้า pood น้า webmaster น้า povation น้า gman น้า katayoot เล่นกีต้าร์มานานมากแล้วใช้หมครับ เพราะว่าแต่ละท่าน มีความรู้มากเลย อยากทราบว่าเคยท้อและล้มลุกครุกครานแบบไหมครับ(หมายถึงกว่าจะเล่นเก่ง คือผมจะเก้บใว้เป็นแรงบันดารใจนะครับ????
2.ราคา สั่งทำกีต้าร์ น้าน้าในบ้านเราเริมต้นที่ราคาเท่าไหลครับ (ทำตามใจลูกค้าครับ)???
3.สั่งไม้มาให้น้าน้า ช่างทำกีต้าร์ เขาจะคิดอย่างไรครับ หรือ เอารายละเอียดสเปคไม้ไปให้น้าน้าช่างทำกีต้าร์น้าเขาจะหาไม้แบบตามที่เราต้องการใด้ไหมครับ??
4.สั่งไม้จาก http://www.stewmac.com ถ้าสั่ง30000 บาท จะเสียภาษี กี่เปอร์ เช็นครับ??
5. น้าท่านไดรับสั่งไม้ให้บ้างครับและคิดค่าสั่งให้เท่าไหล??
6. เงินมัดจำ กี่เปอร์เช็นครับ (ถ้าสั่งทำกีต้าร์ และสั่งชื้อครับชื้อไม้ครับ)?
7. คือว่าถ้าไม้ถามก็ไม่รู้จะไปถามใครครับ เพราะไม่รู้จริงจริงครับ ถ้าไม่ทำเสียตอนนี้ผมคงไม่มีเวลาทำอีกแน่ครับ เพราะงานเริ่มมากครับงานส่วนตัวนะครับ?

8.เรื่องเงินพบมีครับที่จะคนหาตัวเองกับการตามหากีต้าร์ในฝันครับ
9. ฝีมือการเล่นก็ พบใช้นะครับ แต่ความชัดเจนของจุดหมายยังไม่ชัดเจนครับเท่าที่ควร จรึงขอรบกวนน้าน้า ผู้บรรรลุแล้วรู้แจ้งเห็นครับ ขอบคุณครับ
*** อีกเรื่องครับ ยังติดค้างน้า gman อยู่1เรื่องครับ และน้า เก่าโทรม1ตัว น้าอะไรนา! ***** ครับขอบคุณครับ

Attached Files Image(s)

16-02-2009, 15:54
Find Like Post Reply
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
RE: ขอชม น้า น้า และขอถามครับ
ขอตอบเท่าที่จับใจความได้นะครับ
1.ก็มีท้อ แต่อย่าถอยครับ ตอนนี้ก็ไม่ได้เก่งมากมาย ยังต้องมีอะไรให้เรียนรู้อีกเยอะ
2.น่าจะประมาณ 3 หมื่น+
ป.ล.น้า kakki ไม่ใช่คนไทยเหรอครับ เห็นเขียนภาษาเข้าใจยากจัง Smile
16-02-2009, 16:20
Website Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ขอตอบเพียงว่า ไม่เคยท้อไม่เคยถอย
อ่อนฝีมือแต่ใช้หมอง เล่นไปมีความสุขไป
คำวิจารณ์คือเสียงสวรรค์
เล่นแจมกับเพื่อนๆจะพัฒนาฝีมือตนเองให้ดียิ่งขึ้น
(ยกเว้นเพื่อนๆจะเลิกเล่นกับเราไปซะก่อน)
สำหรับความรู้ รู้น้อยแต่อยากรู้อีก
เรียนรู้จากประสบการณ์รอบข้าง
ขอบคุณที่มีรายชื่อของผมเข้าไปเกี่ยวข้องด้วยครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
16-02-2009, 19:24
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ถ้าต้องการกีต้าร์ที่มีตัวเดียวในโลกก็มีค่าใช้จ่ายดังนี้ตรับ

1. ค่าแรง...ประมาณหมื่นห้าถึงสองหมื่นบาท แล้วแต่ช่างคนไหนนะครับ ค่าแรงนี่รวมถึงการประดับมุกเล็กน้อยแต่ถ้ามุกเยอะก็แพงขึ้นไปอีกเพราะเขาจะส่งไปให้ช่างอื่นทำงานฝังมุก
2. ค่าของ..........ไม้หน้า ไม้หลัง ไม้ข้าง ไม้คอ ไม้ bracing ไม้ binding ไม้ rossette ไม้ purfling ลูกบิด สาย มุกประดับ ส่วนค่ากาวและค่าแล้คเก้อร์รวมในค่าแรงครับ

การสั่งไม้จากนอกเสียภาษี 10+7% ของราคาของ + ต่าขนส่งและประกันครับ
คุณจะให้ช่างเขาช่วยสั่งก็ใด้แต่ต้องจ่ายเงินก่อนครับ

ส่วนค่าแรงนั้นจะจ่ายตอนไหนก็แล้วแต่จะตกลงกัน การทำก็ใช้เวลาประมาณสี่เดือนถ้าช่างคิวไม่ยาว

เรื่องเสียงไม่มีใครรับประกันใด้ครับ โอกาสที่จะใด้เสียงอย่างที่คุณต้องการมีมากขึ้นถ้าช่างมีประสพการณ์สูงและฝีมือดี

ผมไม่เคยท้อถอยเรื่องเล่นกีต้าร์เลยครับเพระผมไม่เคยพยายาม
16-02-2009, 19:54
CatzCrewz Offline
Member

Likes Given: 0
ผมว่าการที่จะฝึกฝนให้เก่งนั้น

อย่าคิดว่าจะต้องเอาชนะคนอื่นครับ

เอาชนะตัวเองดีกว่า

^^
Give > Take
16-02-2009, 20:51
gman Offline
Senior member

Likes Given: 6
ผมก็ไม่ได้เล่นเก่งอะไรหรอกครับ น้าๆในบ้านหลายๆท่านคงเก่งกว่าเยอะ
ส่วนเรื่องสั่งไม้มาทำกีตาร์ก็ตามที่น้า pood แนะนำครับ

เรื่องติดค้างก็คงไม่มีนี่ครับ หรือว่าน้า kakki ติดค้าง Lowden ผมอยู่ตัวนึง Big Grin
16-02-2009, 22:21
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
เก่าโทรมไม่อยู่แล้วครับน้า......

เราไม่มีอะไรติดค้างกันหรอกครับ

ขอให้น้าพบสิ่งที่อยากพบในเร็ววันครับ...
19-02-2009, 01:28

Forum Jump: