Thread Rating:
  • 11 Vote(s) - 3.55 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ
สวัสดีปีใหม่กระทู้เกาหลีจ้า

ต้องขอเข้ามาอวยพรกระทู้ยอดฮิต ประจำบ้านฟ้าซักหน่อย

เพราะกระทู้นี้มีแต่ของสวยๆ งามๆ น่ารักๆ คิกขุๆ อาโนเนะๆ และปัญญาอ่อน(เออะ!!!อันหลังนี้ผมเป็นคนเดียวจ๊ะ)

ขอให้มีแต่สิ่งสวยงาม สิ่งที่น่ารัก เข้ามาหาคนในบ้านฟ้า ที่รัก สิ่งสวยงามในกระทู้นี้ด้วยนะครับ

ส่วนตัวผม คงได้แค่ชอบ (หลงรักใครไม่ได้แล้ว ....ฮือ ฮือ)

ยังไงขอให้ความน่ารักของสาวเกาหลี แปรเปลี่ยนมาเป็นความน่ารัก ที่คนในบ้านฟ้ามีให้ต่อกันนะครับ

ผมขอตัวไปก่อนนะครับ เจอกันหลังปีใหม่คร๊าบบบบบบบบบบบบบ

สันหวาน
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
28-12-2007, 16:25
Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

san Wrote:สวัสดีปีใหม่กระทู้เกาหลีจ้า

ต้องขอเข้ามาอวยพรกระทู้ยอดฮิต ประจำบ้านฟ้าซักหน่อย

เพราะกระทู้นี้มีแต่ของสวยๆ งามๆ น่ารักๆ คิกขุๆ อาโนเนะๆ และปัญญาอ่อน(เออะ!!!อันหลังนี้ผมเป็นคนเดียวจ๊ะ)

ขอให้มีแต่สิ่งสวยงาม สิ่งที่น่ารัก เข้ามาหาคนในบ้านฟ้า ที่รัก สิ่งสวยงามในกระทู้นี้ด้วยนะครับ

ส่วนตัวผม คงได้แค่ชอบ (หลงรักใครไม่ได้แล้ว ....ฮือ ฮือ)

ยังไงขอให้ความน่ารักของสาวเกาหลี แปรเปลี่ยนมาเป็นความน่ารัก ที่คนในบ้านฟ้ามีให้ต่อกันนะครับ

ผมขอตัวไปก่อนนะครับ เจอกันหลังปีใหม่คร๊าบบบบบบบบบบบบบ

สันหวาน

สวัสดีปีใหม่จ้า ทุก ๆคน ขอบใจน้าสันนะจ๊ะ ก่อนไปอุตส่าห์แวะมาทักทายกระทู้เกาหลีของป้าแดง ขอให้ทุก ๆคนที่เดินทางไปต่างจังหวัด เมาไม่ขับ อย่าประมาทนะคะ เดินทางโดยสวัสดิภาพ ทุก ๆ คน ป้าแดงแวะมาทักทาย เดี๋ยวจะเดินทางไปสระบุรีวันนี้ค่ะ ฝากพ่อเต่า กะลูกตัวอีกสองตัว เอ้ย.สองคนด้วยนะคะ นาน ๆ ทีจะแยกจากกัน ใจหายค่ะ

เมื่อคืนฉลองบ้านน้านิท มันส์..ค่ะ น้านิทกับป้าแป๋ม เทคแคร์ดูแลพวกเรา อย่างอบอุ่น อาหารไม่มีขาดตกบกพร่องเลยแม้แต่น้อยค่ะ แถมซาวด์ดนตรีเมื่อคืน บอกได้คำเดียวว่าสุดยอมค่ะ เอาไว้ให้คนอื่นมายืนยันดีกว่าค่ะ ถ้าพ่อเต่าไม่ได้โพสต์รูปลง กลับมาป้าแดงจะโพสต์ให้ดูนะคะ ขอขอบคุณ น้านิท ป้าแป๋ม มาก ๆนะคะ บายก่อนนะคะ เจอกันปีหน้านะคะBig Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
30-12-2007, 09:19
Website Find Like Post Reply
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

[Image: 20.gif]

สวัสดีปีใหม่กระทู้เกาหลีค่ะ... Smile

ว่าแต่...คำว่า "สวัสดีปีใหม่" ภาษาเกาหลีพูดว่าอะไรน้า??

ใครรู้บ้างช่วยบอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ อิอิ Big Grin
[Image: Cute-hi5-39.gif]

01-01-2008, 15:41
edo Offline
Senior member

pinkuitarz Wrote:[Image: 20.gif]

สวัสดีปีใหม่กระทู้เกาหลีค่ะ... Smile

ว่าแต่...คำว่า "สวัสดีปีใหม่" ภาษาเกาหลีพูดว่าอะไรน้า??

ใครรู้บ้างช่วยบอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ อิอิ Big Grin

Oooo..Hy...yo!!!!!55Big GrinBig Grin...ถ้าถูกจะซื้อกีตาร์ให้น้อง ปิ๊งตัวนึงเลย55

...มะรู้จ้า...TongueTongue
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
01-01-2008, 15:50
bobonuii19 Offline

pinkuitarz Wrote:[Image: 20.gif]

ป้านุ้ยจัดให้นะคะ Big Grin

새해에 복 많이 받으십시오! (เซ เฮ เอ บก มา นี พา ดือ ชิบ ชี โอ) สุภาพมาก
새해 복 많이 받으세요 (เซ เฮ บก มา นี พา ดือ เซ โย) อันที่นิยมพูด
새해 복 많이 받아 (เซ เฮ บก มา นี พา ดา) คนอายุมากกว่าพูดกับคนอายุน้อย
새해 복 많이 받아라 (เซ เฮ บก มา นี พา ดา รา) คนกันเองพูดค่ะ

Merry Christmas = 크리스마스 잘 보네세요 (คือ รี ซือ มา สึ ชัล โพ เน เซ โย) หรือทับศัพท์ไปเลยก็ได้ค่ะ Merry Christmas = 메리 크리스마스 (เม รี คือ รี ซือ มา สึ)
01-01-2008, 16:01

bobonuii19 Wrote:

ป้านุ้ยจัดให้นะคะ Big Grin

새해에 복 많이 받으십시오! (เซ เฮ เอ บก มา นี พา ดือ ชิบ ชี โอ) สุภาพมาก
새해 복 많이 받으세요 (เซ เฮ บก มา นี พา ดือ เซ โย) อันที่นิยมพูด
새해 복 많이 받아 (เซ เฮ บก มา นี พา ดา) คนอายุมากกว่าพูดกับคนอายุน้อย
새해 복 많이 받아라 (เซ เฮ บก มา นี พา ดา รา) คนกันเองพูดค่ะ

Merry Christmas = 크리스마스 잘 보네세요 (คือ รี ซือ มา สึ ชัล โพ เน เซ โย) หรือทับศัพท์ไปเลยก็ได้ค่ะ Merry Christmas = 메리 크리스마스 (เม รี คือ รี ซือ มา สึ)

สวัสดีปีใหม่เจา ป้านุ้ยคนสวย เก่งจังเยยค่า..มาได้จังหวะพอดิบพอดี แหม..คะแนนก็ขึ้นเอา ขึ้นเอา น้องเราป่านนี้นั่งยิ้มหน้าบานแล้วล่ะซิ ว่าแต่คะแนนขขึ้นอย่างเดียวก็พอนะคะ น้ำหนักอย่าขึ้นตามไปติด ๆ ก็แล้วกัน เดี๋ยวหนุ่ม ๆ บ้านนี้เค้าจะถอนคะแนนคืนหมดนะ ดูอย่างป้าแดงจิ อีกหน่อยคงลบเหลือ 0 คะแนนแหงม ๆ แต่น้ำหนักจะถึงร้อยอยู่และ กลุ๊ม กลุ้ม ป้านุ้ยเอ๊ยยยยยย..
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
01-01-2008, 16:11
bobonuii19 Offline

สวัสดีปีใหม่เจา ป้านุ้ยคนสวย เก่งจังเยยค่า..มาได้จังหวะพอดิบพอดี แหม..คะแนนก็ขึ้นเอา ขึ้นเอา น้องเราป่านนี้นั่งยิ้มหน้าบานแล้วล่ะซิ ว่าแต่คะแนนขขึ้นอย่างเดียวก็พอนะคะ น้ำหนักอย่าขึ้นตามไปติด ๆ ก็แล้วกัน เดี๋ยวหนุ่ม ๆ บ้านนี้เค้าจะถอนคะแนนคืนหมดนะ ดูอย่างป้าแดงจิ อีกหน่อยคงลบเหลือ 0 คะแนนแหงม ๆ แต่น้ำหนักจะถึงร้อยอยู่และ กลุ๊ม กลุ้ม ป้านุ้ยเอ๊ยยยยยย..
[/quote]

ป้าแดง สวัสดีปีใหม่ด้วยคนค่ะ คะแนนขึ้น นุ้ยก็ดีใจค่ะ แต่น้ำหนักขึ้นนี่มันน่ากลุ้มใจนะคะ เมื่อวานซื้อเค้กมา 1 ปอนด์ ฉลองปีใหม่ค่ะ (คนเดียว) ป้าแดงนึกสภาพเอาละกันว่าขนาดไหน (size) 555555555555555555
01-01-2008, 16:24

bobonuii19 Wrote:สวัสดีปีใหม่เจา ป้านุ้ยคนสวย เก่งจังเยยค่า..มาได้จังหวะพอดิบพอดี แหม..คะแนนก็ขึ้นเอา ขึ้นเอา น้องเราป่านนี้นั่งยิ้มหน้าบานแล้วล่ะซิ ว่าแต่คะแนนขขึ้นอย่างเดียวก็พอนะคะ น้ำหนักอย่าขึ้นตามไปติด ๆ ก็แล้วกัน เดี๋ยวหนุ่ม ๆ บ้านนี้เค้าจะถอนคะแนนคืนหมดนะ ดูอย่างป้าแดงจิ อีกหน่อยคงลบเหลือ 0 คะแนนแหงม ๆ แต่น้ำหนักจะถึงร้อยอยู่และ กลุ๊ม กลุ้ม ป้านุ้ยเอ๊ยยยยยย..

ป้าแดง สวัสดีปีใหม่ด้วยคนค่ะ คะแนนขึ้น นุ้ยก็ดีใจค่ะ แต่น้ำหนักขึ้นนี่มันน่ากลุ้มใจนะคะ เมื่อวานซื้อเค้กมา 1 ปอนด์ ฉลองปีใหม่ค่ะ (คนเดียว) ป้าแดงนึกสภาพเอาละกันว่าขนาดไหน (size) 555555555555555555
[/quote]

ทามมายยยยถึงทำแบบน้านนนนน เค็ก 1 ปอนด์มันก็ไม่ใช่เล็กนะจ๊ะป้านุ้ย กินเข้าไปได้คนเดียว ประชดชีวิตเหรอจ๊ะ คราวหน้าขับรถจากงามวงศ์วานมาหาป้าแดงที่ บางนาก็ได้นะ เดี๋ยวจะกินเป็นเพื่อน เสียดายเจง ๆ ปีใหม่ไม่ได้หยุดเลยเหรอป้า ธ่อเอ๊ย.น่าสงสาร...Big Grin
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
01-01-2008, 23:09

เมื่อวันเสาร์ที่ 29 ธันวาคม 2550 ได้รับของแล้วนะคะ ป้านุ้ย ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
ขอบอกผ่านทางคอเกาหลีก็แล้วกันนะคะ
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
02-01-2008, 20:08
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
คอญี่ปุ่น เชิญทางโน้น.....

....................................................................................
คณะกรอบกรู้ว์..ความมั่นคง........ เเห่งกาทู้..คอญี่ปุ่น เชิญทางนี้ มาเยือน
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

03-01-2008, 06:37

Forum Jump: