Thread Rating:
  • 11 Vote(s) - 3.55 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ
Author Message
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ
povation Wrote:แม้ว่าจะพยายามทุกวิถีทางก็ไม่สามารถกำจัดเจ้าสำนักเต่า
ให้พ้นไปจากทางเดินของเต่าสู่เส้นชัยได้หรอก

เพราะว่าเราเป็นเต่าในนิทานอิสป ไม่มีภาคสองหรือภาคเสริมใดๆทั้งสิ้น!

แต่ในตำราคู่มือท่องยุทธภพ...

บทที่ 5 หน้าที่ 8 วรรค 3..
กล่าวไว้ว่า...

"..อันจอมทัพ มิเว้นแต่จอมยุทธ..
มักต้องพลาดพลั้งด้วยหญิงงาม..
เมื่อยามมีหญิงงามข้างกาย..
มักทำให้เปิดช่องว่างให้ศัตรู..
ด้วยว่ามัวแต่หลงอยู่กับหญิงงาม.."

หรือน้าป๋อว่าป้าแดงไม่งามแย้วว...อิอิ..

........................

ส่วนบทที่ 9 หน้าที่ 3..
บอกไว้ว่า..

"..ถ้ามิอาจเข้าถึงตัวเป้าหมาย..
ด้วยเป้าหมายเป็นยอดฝีมือ..
ให้เข้าทางฮูหยินของเป้าหมาย..
ด้วยว่าบุรุษ.. เมื่อเลือกหญิงใดเคียงข้าง..
ย่อมต้องเชื่อฟังหญิงนั้น..
มิว่าหญิงนั้นกล่าวสิ่งใด..
ก็ดูช่างชวนเคลิ้มฝัน.. อุอุ.."..

และหญิงนั้นคือป้าแดง...
เดี๋ยวให้ป้าแดงกล่อมให้ลุงป๋อเคลิ้มก่อน.. อิอิ

อย่าบอกนะว่าม่ายรักป้าแดงแย้ววววว.. อุอุ

เต่าเอ๋ย... รออีกหน่อยนะ...

เสี้ยมมมมมมมมมมมมมม.....!

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
09-11-2007, 16:32
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - by โฟล์คน้อย - 09-11-2007, 16:32

Forum Jump: