Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ซื้อ Furch OM34-SR
Author Message
oatty Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ซื้อ Furch OM34-SR
ตอนแรกผมก็สนใจ Gary fisher ครับ
แต่สีมันไม่โดนผม เลยไปเจอ Merida TFS500 สีดำด้าน
โดนเลย แต่มันเป็น disc brake ของ Hayes ตอนแรกก็ว่าจะเปลี่ยนเลยเป็น Shimano แต่ตอนนี้งบหมด เลยเก็บไว้ก่อน
น้าหม่าวปั่นแถวไหนครับ ผมปั่นที่ อ.บ้านธิ ลำพูน พอดี ย้ายมาอยู่ รพ บ้านธิ แถวนี ทุ่งนาเยอะ ปั่นสบาย

ว่าแต่เขาไม้แก้ว น่าสนใจนะครับ แต่ว่าผมอยู่ ลำพูนครับ
ปกติปั่นแค่ ไม่ถึงสิบโล ผมก็เลิก หมดแรง(หมดสมาธิด้วย) จะเริ่มปั่นชมนกชมไม้ ความเร็วแค่พอมีลมตีหน้า
(This post was last modified: 05-02-2009, 10:27 by oatty.)
05-02-2009, 10:24
Find Like Post Reply
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: ซื้อ Furch OM34-SR
(05-02-2009, 10:24)oatty Wrote: ตอนแรกผมก็สนใจ Gary fisher ครับ
แต่สีมันไม่โดนผม เลยไปเจอ Merida TFS500 สีดำด้าน
โดนเลย แต่มันเป็น disc brake ของ Hayes ตอนแรกก็ว่าจะเปลี่ยนเลยเป็น Shimano แต่ตอนนี้งบหมด เลยเก็บไว้ก่อน
น้าหม่าวปั่นแถวไหนครับ ผมปั่นที่ อ.บ้านธิ ลำพูน พอดี ย้ายมาอยู่ รพ บ้านธิ แถวนี ทุ่งนาเยอะ ปั่นสบาย

แหม... หมอ oatty ก็ชอบปั่นด้วยเหมือนกันเลยนะครับ

ผมปั่นจากบ้านบริเวณแถวๆ ฟ้าฮ่ามแล้วก็เข้ามาใน มช เพราะอากาศดีรถไม่เยอะมีทั้งทางเรียบ ขึ้นเนินด้วยครับ จากนั้นก็ปั่นไปที่ครูบาศรีวิชัย ต่อขึ้นไปบนดอยอีกเล็กน้อย (เพราะแรงหมด) แต่ต้องพยายามขึ้นไปที่ละนิดจนถึงวัดพระธาตุดอยสุเทพให้ได้ครับ
ส่วนมากก็ได้ปั่นตอนเช้าวันเสาร์-อาทิตย์ครับ ศิริรวมต่อวันก็ปั่นไปประมาณ 40 กิโลเมตรครับ

ตอนนี้กำลังสนใจกับพวกรถ mtb มากครับ ก็เลยเปลืองงบแต่งรถจนถึงขั้นปล่อยกีต้าร์บางตัวครับ ตอนนี้พวกเราที่ชอบขี่ mtb มักคุยกันเสมอๆว่า รถแพง (รถเทพ) แต่แรงไม่ค่อยจะมี ยังงัยก็ขอเท่เอาไว้ก่อน

ตอนแรกก็ยังสับสนอยู่ว่าจะเลือกใช้ชุดเกียร์แบบไหนดี ยี่ห้อไหนดี มาสรุปสุดท้ายก็ shimano ยกชุด เพราะได้รับความนิยมแล้วก็ทางร้านมีของปีเก่าเหลือพอดี และได้เป็นราคาเก่าด้วย ถ้าหากเป็นราคาใหม่ ผมคงโดนเพิ่มอีกประมาณ 6000 บาท เพราะค่าเงินเยนญี่ปุ่นปรับตัวสูงขึ้น สำหรับชุดล้อก็เอาเป็นชุดสำเร็จไปซะเลยของ shimano รู้สึกชอบเสียงฟรีล้อจริงๆ
(This post was last modified: 05-02-2009, 11:48 by Maow.)
05-02-2009, 11:39
Find Like Post Reply

Forum Jump: