Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
1995 Lowden O38 Brazilian Rosewood/Cedar # 6243
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: 1995 Lowden O38 Brazilian Rosewood/Cedar # 6243
(28-01-2009, 02:50)povation Wrote: ณ ป้จจุบัน กีตาร์ตำนานสุดสวยตัวนี้ ได้ผ่านมืออันนุ่มนวลของน้าสัน
มาตกอยู่ในความครอบครองของผม
เหมือนกับจะบอกเป็นนัยๆว่า * บุพเพสันนิวาส *
* เนื้อคู่กันแล้วก็คงไม่แคล้วกันไปได้ ถ้าเคยทำบุญร่วมไว้ ถึงจะยังไงก็ต้องเจอะกัน *
ขอขอบคุณน้าสัน(เจ้าของเดิม) เป็นอย่างมากที่ได้มอบความไว้วางใจให้ผมดูแลรับผิดชอบกีตาร์ตัวนี้ตลอดไป

ขอขอบคุณน้าป๋อ(เจ้าของใหม่)เป็นอย่างมากเช่นกันครับ ที่ให้ผมมีโอกาสครอบครองกีต้าร์ในฝันตัวนี้

จากการหามาด้วยฝีมือ เเรงกาย และแรงใจ ของน้าป๋อ

เป็นเหมือน * บุพเพสันนิวาส * ที่ต้องตกผลึกผ่านมือผมก่อน ก่อนจะมาถึงมือเจ้าของที่แท้จริง

ดังสุภาษิตที่ว่า

กีต้าร์ของพี่ป๋อ ก็เหมือนกีต้าร์ของผม

กีต้าร์ของผม ก็เหมือนกีต้าร์ของผม........

หนี้สินของพี่ป๋อ ก็เหมือนหนี้สินของพี่ป๋อ

หนี้สินของผม ก็เหมือนหนี้สินของพี่ป๋อ.....

ผมขอขอบคุณด้วยหัวใจที่บอบบาง อ่อนโยน อ่อนไหวแต่ไม่อ่อนเเอของผม อย่างแท้จริงครับ

ขอบคุณมากครับที่ดูแลกีต้าร์ตัวนี้ต่อจากผม

สัน
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
29-01-2009, 15:03
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: 1995 Lowden O38 Brazilian Rosewood/Cedar # 6243 - by san - 29-01-2009, 15:03

Forum Jump: