Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
morris guitar เหตุใดในบ้านเราไม่ค่อยนิยม?
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: morris guitar เหตุใดในบ้านเราไม่ค่อยนิยม?
ผมใฝ่ฝันครับน้าบู กีต้าร์ญี่ปุ่นเนี่ย (อย่างมากเลยก็ว่าได้)
เห็นในกะทู้แอสทูเรียส พรีวอร์ อะไรที่ถูกขุดขึ้นมา
ผมขาสั่นเลย อยากได้มากๆ (เพราะราคามันพอจะซื้อหาได้ Tongue )
แต่พอมาดูวันที่ของกะทู้อีกที เวรกรรม สมัยไหนเนี่ย (ขายไปตั้งนานแล้ว)

ถ้าให้ผมเดาว่าทำไมมันไม่ค่อยนิยมในบ้านเรา
ผมขอเดาว่า...........
ศิลปินที่เรามีโอกาสได้ดูได้ชมไม่ค่อยมีใครใช้ออกงานมั้งครับ
และก็ไม่มีพรีเซนเตอร์ (เค้าเรียกว่าเอนดอสเซอร์รึป่าว?) หรือไม่มีโฆษนาไรเงี้ยอ่ะครับ
สำหรับผม(ผมคนเดียวนะครับ เอาตัวเองอ้างอิงเลย)
ศิลปินและโฆษนามีส่วนอย่างมากที่จะทำให้ผมเลือกซื้อกีต้าน่ะครับ
พูดแล้วก็อายครับ
น้าบูเชื่อมั้ยว่า
ผมเชื่อมาตลอดเวลาว่ากีต้าโปร่งไฟฟ้าต้อง Ovation เท่านั้น
เพราะผมเห็นใน เดอะกีต้าร์ (หนังสือเพลง) ลงโฆษนามาตั้งแต่เด็ก
ที่ว่า..โปร่งไฟฟ้าหลังเต่าต้อง Ovation ซึ่งหลังเต่าผลิตจากวัสดุที่ใช้ทำใบพัดเฮลิคอปเตอร์ บลาๆๆๆๆๆๆ
มันฝังหัวผมมาตลอด โตขึ้นเลยต้องซื้อ Ovation จนได้
แต่ก็ไม่เคยผิดหวังเลยนะครับ เล่นมาตลอด
(เพราะมีแค่สองตัว Tongue )
จนวันนี้ที่เข้าบ้านฟ้า ถึงได้รู้ว่ากีต้าร์ไม้ก็มีไฟฟ้าได้
(อายชะแม๊ดดดด Sad )

อยากให้มีใครมาสร้างกระแสกีต้าร์ญี่ปุ่นจังเลยยยยย
ผมเป็นพวกไม่มีความมั่นใจในตัวเองครับ
ถืออะไรที่ไม่มีใครถือ มันจะเขินRolleyes
พวก Astrurias กะ Morris น่ะครับ โอวววววววววว
(พูดไปพูดมารู้จักแค่สองยี่ห้อนี้)
...เอ่อ ว่าแต่ K.Yairi นับเป็นกีต้าร์ญี่ปุ่นรึป่าวครับ?
(เพราะเห็นมี Alvarez ด้วย)

....................................
กริดๆ
มอริสโลกเบี้ยวนั่นมัน มอริส เค.ไยริ รึป่าวCool
22-01-2009, 09:48
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: morris guitar เหตุใดในบ้านเราไม่ค่อยนิยม? - by dear709 - 22-01-2009, 09:48
text - by Katayoot - 31-01-2009, 15:55
RE: text - by acousticboy - 31-01-2009, 16:00

Forum Jump: