Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แนะนะตัวครับ
Author Message
ADACHI_zaza Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
แนะนะตัวครับ
Big Grin สวัสดีครับ ขอแนะนำตัวครับ ชื่อจริง เสรี นะครับ ส่วนมากเพื่อนๆเรียกว่า เส แต่ถ้าเป็นที่บ้านจะเรียกว่า รี ครับ ส่วนที่บ้านนี้จะเรียกยังไงก็ได้นะครับไม่บังคับWink
ผมเจอบ้านนี้ก็ประมาณช่วงปลายปีที่แล้ว หลังจากที่ผมตั้งใจว่าอยากเล่นกีต้าร์ ก็เลยค้นหาข้อมูลจากเวปต่างๆซึ่งในตอนนี้เวปหลักๆที่เข้าก็จะเป็น 1.กีต้าร์ไทย เพราะมีการแบ่งหมวดย่อยๆหลายหมวดดี ง่ายต่อการค้นหา และมีกระทู้ใหม่ๆอยู่ตลอดเวลา 2.เวปของบ้านนี้ซึ่งตอนแรกผมบอกตรงๆว่าผมไม่ค่อยสนใจบ้านหลังนี้เท่าไหร่นักเพราะเมื่อดูผ่านๆแล้วจะไม่ค่อยมีกระทู้ใหม่ๆเพิ่มมากนัก แต่หลังจากที่ได้ลองอ่านกระทู้ไปเรื่อยๆก็รู้สึกชอบบ้านหลังนี้มากขึ้นเรื่อยๆเพราะเห็นได้เห็นถึงมิตรภาพของทุกคนในบ้าน ซึ่งตอนนี้ผมเป็นสมาชิกอยู่ทั้ง 2 เวปแรก ส่วนเวปต่อมาก็เวปอะคูสติกไทยความรู้สึกก็เหมือนกับบ้านนี้ครับ กำลังสมัครสมาชิกอยู่
สุดท้ายก็เวปของพี่ลูกแกะ เวปนี้ผมไม่ได้สมัครนะครับ แต่ส่วนมากผมจะชอบเข้าไปดูคลิปในเวปเป็นประจำเพราะพวกพี่แกเล่นเพราะดีชอบครับ อยากเล่นให้ได้แบบนี้มั้ง แต่คงต้องรออีกนานหน่อยTongue
สำหรับผมตอนนี้ก็เพิ่งจะซื้อกีต้าร์มาเมื่อปีใหม่เป็นของยามาฮ่า รุ่น C-40 เพื่อที่จะเอามาใช้ฝึกและเรียน ซึ่งก็จะเริ่มเรียนในวันอังคารที่จะถึงแล้วตื่นเต้นครับ อยากให้มาถึงไวไวจัง เอาไว้เมื่อได้เริ่มเรียนแล้วจะมาบอกเป็นระยะว่าผลการเรียนเป็นยังไงนะครับ และคงต้องขอคำชี้แนะจากทุกๆคนด้วยนะครับ โม้มาเยอะแล้วเกือบลืมไปเลย
ตัวผมอยู่ที่จ.ขอนแก่นนะครับผ่านไปผ่านมาก็บอกกันได้นะครับ แต่ต้องบอกล่วงหน้าก่อนนะครับ จะได้เคลียร์งานได้ถูกเพราะผมไม่ได้อยู่ในอ.เมือง แต่อยู่ที่อ.ชุมแพอะครับ
"คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
"You get the best out of others when you give the best of yourself"

- - Harvey Firestone - -
Cool
16-01-2009, 14:30
Find Like Post Reply
ลูกแกะ Offline
Senior member

RE: แนะนะตัวครับ
อ้าว คนชุมแพหรือนี่
ผมเกิดที่ อ.เมือง จังหวัดเดียวกันเลยครับ
อ้อ ลืมแนะนำตัว
ผม ลูกแกะ นะครับ
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
16-01-2009, 14:37
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
สวัสดีครับ เส.

จาก เสธ.ฯ
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
16-01-2009, 14:45
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ยินดีต้อนรับน้าเสรี ณ ขอนแก่น
เข้ามาพูดคุยกันอย่างเสรีเลยนะครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
16-01-2009, 14:48
ADACHI_zaza Offline
Junior member
**

ยินดีที่ได้รู้จักครับผม ^_^
"คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
"You get the best out of others when you give the best of yourself"

- - Harvey Firestone - -
Cool
16-01-2009, 15:11
love666 Offline
Posting Freak

สวัสดี ยินดีต้อนรับครับ

จริงๆบ้านนี้มีข้อมูลมาอัพเดทเยอะนะครับ แต่ต้องลองหาดูหน่อยครับ
รับลองว่าข้อมูลความรู้ที่นี่ปึ๊กครับ
If heart is empty, brain doesn't matter.

16-01-2009, 15:20
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
แล้วถ้าอยากสังสรรค์ นาน ๆ (หลาย)ที

ก็เชิญได้เลยนะครับ... ยินดีต้อนรับจ้า

ปล. เพื่อนผมชื่อ " เรวดี " อยู่โรงเรียน เพื่อนเรียก " ดี " อยู่บ้านเรียก " เรว " ป่านนี้คงเปลี่ยนชื่อไปแล้วมั้ง Sad
16-01-2009, 15:32
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
ยินดีต้อนรับครับ
น้ามาถูกที่แล้วครับ
ที่นี่สาระแน่นเอิ๊ยด

ผมไล่อ่านทุกวัน วันละหน้าเลย (ในหนึ่งหน้าจะมีหลายกะทู้)
ชอบมากๆ (กลายเป็นกิจวัตรไปแล้วครับ)
อ่านแล้วก็เขิน Shy
เพระผมได้เห็นว่า ไอ้ที่ผมเอามาถามนั้น มันมีคนถามกันมาหมดแล้ว
ตอบกันมานานแล้วด้วย ต้องลองขุดๆดูครับ
(เซิร์ชเอาจากเครื่องมือรูปแว่นขยายที่เวบบอร์ดมีให้)
บอกได้เลยว่า เอี๊ยดดดดดดดด

แต่ถ้าต้องการความเฮฮา ยิ้มจนปากไปถึงใบหูคนข้างๆ
ให้เซิร์ชคำว่า katayoot, karn, san, labour ครับ
รับรองไม่ผิดหวัง
เชียร์!!!!!
16-01-2009, 15:50
Bearclaw Offline
Posting Freak

Likes Given: 34
ยินดีต้อนรับครับSmile
My sweets [Image: takamine20logo1.jpg]
By beerbossaccess....Big Grin
16-01-2009, 15:53
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
สวัสดีครับ.. ยินดีต้อนรับครับ.. Big Grin
16-01-2009, 16:40

Forum Jump: