Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue****
Author Message
Maton_1 Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue****
ไม่ใช่คุณ Jack ครับ ถึงผมยังไม่ได้คำตอบ ก็ต้องขอขอบคุณที่เข้ามาช่วยกันตอบครับ
12-10-2007, 12:41
Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

RE: ***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue****
Maton_1 Wrote:ไม่ใช่คุณ Jack ครับ ถึงผมยังไม่ได้คำตอบ ก็ต้องขอขอบคุณที่เข้ามาช่วยกันตอบครับ

ถ้าอย่างนั้นผมต้องขอโทษที เพราะเห็นชื่อ Maton_1 พาลนึกไปถึง TE1 พอดีผมก็ชอบพอกับ Maton อยู่เหมือนกันครับ

แล้วตกลงน้าเป็นใครกันเอ่ย...
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
12-10-2007, 12:56
Member

คุณ Pooh ครับ ผมเพิ่งเข้ามาเล่นครับเพราะยังกล้า ๆ กลัว ๆ อยู่ คือสมัยก่อนผมเคยไปเล่นที่ acoustic txxx ครับ แล้วทีนี้ไป post ลงขายของผิดที่ผิดทาง เจ้าของเวปก็โทรศัพท์มาต่อว่าผมยกใหญ่จนวันนั้นทั้งบ่ายผมไม่ต้องทำงานเลย คุยกับเค้าเป็นชั่วโมง แล้วก็มีสมาชิกในนั้นเขียนต่อว่ากระผมในกระทู้ประมาณยาวเป็นหลายหน้ากระดาษหลายคนเลย ผมก็งง ๆ ก็ไม่รู้จะทำยังไงกับสังคมนั้น กับเรื่องที่ผมไม่ตั้งใจลงขายของผิดที่ผิดทางเพราะดันไปลงใน webboard เค้า ตอนนั้นผมยังไม่มี password แล้วดันมีใครก็ไม่รู้ไปเขียนต่อว่าเวปเค้าในกระทู้ของผม เค้าก็เหมาเลยว่าเป็นผมเขียน พอตกเย็นก็มีผู้หญิงคนนึงอ้างว่าเป็นคนในเวปนั้นโทรมาถามผมว่าเป็นยังไง รู้สึกยังไงบ้าง ผมก็เลยเลิกเล่นเวปนั้นไปเลย เพิ่งมารู้เอาไม่นานนี้เองว่าคนที่เข้ามาเขียนต่อว่าผมที่แท้ก็คือเจ้าของเวปนั้นเอง...แล้วเพื่อนผมก็แนะนำว่า nimit guitar เป็น Web ใหม่ สมาชิกย้ายมาจาก acoustictxxx ก็จิง แต่ก็เป็นกลุ่มที่นิสัยดี ๆ ผมเลยเข้ามาลองเล่นดู ส่วนเรื่องกีตาร์นั้นผมก็ชอบ Maton เช่นกันครับ เอกลักษณ์สุ้มเสียงที่ไม่เหมือนใครจิง ๆ ผมรัก Maton ถ้าคิดจะสะสมก็คงเป็นยี่ห้อนี้ แต่โชคดีที่ไม่ค่อยมีเงิน ก็เลยไม่ได้สะสมแล้วพออายุมากขึ้นก็คิดว่าอยากเล่นเพลงที่ชอบให้ได้มากกว่าได้กีตาร์ที่ชอบ เรื่องทักทายผิดอย่าไปคิดมากครับ ผมเองก็ลืมแนะนำตัวไปเหมือนกัน หวังว่าจะได้คุยกันบ่อย ๆ ใน web นะครับ
12-10-2007, 20:38
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
Maton_1 Wrote:หวังว่าจะได้คุยกันบ่อย ๆ ใน web นะครับ

สวัสดี น้า Maton_1 ลองเริ่มต้นจาก
ไปที่ รายละเอียดของ Maton_1 ในหัวข้อ ข้อมูลสมาชิด ( http://www.nimitguitar.com/mybb/member.p...le&uid=123 )
แล้วกรอกรายละเอียดเท่าที่ น้า Maton_1 จะให้ได้
(บอกใบ้ให้นิดนึง โดยเฉพาะ แนบเบอร์โทร กับ รูปหล่อๆนะ ขาดไม่ได้เลยล่ะShy)
(This post was last modified: 12-10-2007, 21:09 by SARUN.)
12-10-2007, 21:07
Member

ขอบคุณครับคุณ Sarun ว่าแต่ผมลองเข้าไปแล้ว มันพิมพ์อะไรไม่ติดเลย(กดคีย์บอร์ดแล้วมันไม่มีตัวหนังสือ) แล้วจะใส่รูปยังไงครับ ตรงไหนครับ ขอบคุณครับ
12-10-2007, 21:21

มันพิมพ์อะไรไม่ติดเลย???
1. คลิกที่ ข้อมูลสมาชิก (บริเวณด้านบน แถวเดียวกับIcon ออกจากระบบ )
2. คลิกที่เมนูซ้ายมือ คำว่า ข้อมูลส่วนตัว แล้วกรอกข้อมูลชื่อ เบอร์โทร เป็นต้น หลังจากนั้น กด แถบสีเทา ที่เขียนว่า ปรับปรุงข้อมูลส่วนตัว แค่นี้ก็เรียบร้อย
แล้วจะใส่รูปยังไง ???
1. คลิกที่ ข้อมูลสมาชิก (บริเวณด้านบน แถวเดียวกับIcon ออกจากระบบ )
2. คลิกที่เมนูซ้ายมือ คำว่า เปลี่ยนภาพแทนตัว หลังจากนั้น กด แถบสีเทา ที่เขียนว่า Browse เพื่อเลือกรูปที่คุณ Save ไว้ในเครื่องคอมพิวเตอร์ หลังจากนั้น กด แถบสีเทา ที่เขียนว่า เปลี่ยนภาพแทนตัว แค่นี้ก็เรียบร้อย

ปล
ภาพแทนตัว คือ ภาพพิเศษเล็กๆ ที่จะแสดงอยู่ใต้ชื่อของผู้เขียนข้อความนั้นๆ ทุกข้อความ
ขนาดกว้าง x ยาวใหญ่ที่สุดของภาพแทนตัวคือ: 120x120 pixels.
ขนาดไฟล์ใหญ่ที่สุดของภาพแทนตัวคือ 50 กิโลไบต์.
13-10-2007, 11:15

Maton_1 Wrote:คุณ Pooh ครับ ผมเพิ่งเข้ามาเล่นครับเพราะยังกล้า ๆ กลัว ๆ อยู่ คือสมัยก่อนผมเคยไปเล่นที่ acoustic txxx ครับ แล้วทีนี้ไป post ลงขายของผิดที่ผิดทาง เจ้าของเวปก็โทรศัพท์มาต่อว่าผมยกใหญ่จนวันนั้นทั้งบ่ายผมไม่ต้องทำงานเลย คุยกับเค้าเป็นชั่วโมง แล้วก็มีสมาชิกในนั้นเขียนต่อว่ากระผมในกระทู้ประมาณยาวเป็นหลายหน้ากระดาษหลายคนเลย ผมก็งง ๆ ก็ไม่รู้จะทำยังไงกับสังคมนั้น กับเรื่องที่ผมไม่ตั้งใจลงขายของผิดที่ผิดทางเพราะดันไปลงใน webboard เค้า ตอนนั้นผมยังไม่มี password แล้วดันมีใครก็ไม่รู้ไปเขียนต่อว่าเวปเค้าในกระทู้ของผม เค้าก็เหมาเลยว่าเป็นผมเขียน พอตกเย็นก็มีผู้หญิงคนนึงอ้างว่าเป็นคนในเวปนั้นโทรมาถามผมว่าเป็นยังไง รู้สึกยังไงบ้าง ผมก็เลยเลิกเล่นเวปนั้นไปเลย เพิ่งมารู้เอาไม่นานนี้เองว่าคนที่เข้ามาเขียนต่อว่าผมที่แท้ก็คือเจ้าของเวปนั้นเอง...แล้วเพื่อนผมก็แนะนำว่า nimit guitar เป็น Web ใหม่ สมาชิกย้ายมาจาก acoustictxxx ก็จิง แต่ก็เป็นกลุ่มที่นิสัยดี ๆ ผมเลยเข้ามาลองเล่นดู ส่วนเรื่องกีตาร์นั้นผมก็ชอบ Maton เช่นกันครับ เอกลักษณ์สุ้มเสียงที่ไม่เหมือนใครจิง ๆ ผมรัก Maton ถ้าคิดจะสะสมก็คงเป็นยี่ห้อนี้ แต่โชคดีที่ไม่ค่อยมีเงิน ก็เลยไม่ได้สะสมแล้วพออายุมากขึ้นก็คิดว่าอยากเล่นเพลงที่ชอบให้ได้มากกว่าได้กีตาร์ที่ชอบ เรื่องทักทายผิดอย่าไปคิดมากครับ ผมเองก็ลืมแนะนำตัวไปเหมือนกัน หวังว่าจะได้คุยกันบ่อย ๆ ใน web นะครับ

ขอบคุณที่แถลงไขครับ เข้ามาบ่อยๆเดี๋ยวก็ชินไปเองครับSmile
ที่น้าบอกว่า "กลุ่มที่นิสัยดีๆ" ผมว่าไม่เชิงหรอกครับ

แต่เป็น"กลุ่มที่มีตัวตน มีตัวเป็นๆ" ครับSmile

นิสัยดีหรือเปล่า น้ามา meeting กับเราสิครับ...แล้วจะรู้ อิอิWink

สำหรับ acoustic Maton ผมยกไว้บนหิ้งเลย!
13-10-2007, 13:53
Member

เย้...ทำได้แล้ว..ทีแรกจะเอารูปตัวเองใส่ แต่พอย่อขนาดเล็กแบบนั้นแล้วหน้าตามันเละมาก เลยยอมรับตัวเองไม่ได้จริง ๆ ครับ ไม่รู้คนอื่นทำไง ทำไมหน้าเค้าออกมาหล่อๆ ชัด ๆ กันหมด ก็เลยว่าเราสู้เค้าไม่ได้แน่ ก็เลยขอใช้รูปกีตาร์ประจำกายแทนไปพลาง ๆ ก่อนครับ เรื่อง meeting ผมอาย ๆ เวลาเห็นคนเก่ง ๆ เล่นแล้วอยากจะเลิกเล่นไปเลย ฟังมาก ๆ นานๆ เวียนหัวไปเลยครับ แล้วยังกีตาร์แต่ละคนนี่แพงระยับจนจับใจเลย กลัวหัวใจผมมันจะวายไปก่อน...หรือไม่ก็ต้องรีบ ๆ ดื่มให้เมาไปเสียก่อนจะได้ไม่รู้เรื่อง....เบอร์โทรก็ 081-9363861
14-10-2007, 01:59

Maton_1 Wrote:เย้...ทำได้แล้ว.. ; ดีใจด้วยครับ

Maton_1 Wrote:เรื่อง meeting ผมอาย ๆ เวลาเห็นคนเก่ง ๆ ; อยู่ที่นี่ ไม่ต้องอายครับ "ด้านได้ อาย อด" คนขี้อายในบ้านนี้ มักเป็นประชากรระดับล่างในบ้านนี้ คุณภาพชีวิดอาจไม่ดีเท่า พวกที่ ด้านได้....
ประชากรระดับบนของที่นี่ วัดกันที่ ต้องมี Spirit สูงเป็นอันดับต้นๆ น้าMaton_1ก็คงมีมิใช่น้อย ใช่ไม๊ครับ

Maton_1 Wrote:แล้วยังกีตาร์แต่ละคนนี่แพงระยับจนจับใจเลย ; ไม่ต้องกังวลครับ แต่ละคนที่ว่ามา คนกลุ่มนี้เป็นแค่ ชนกลุ่มน้อยในบ้านนี้ครับ เพียงแต่มีรายได้ประชากรต่อปี ประสบการณ์ ความรู้ และ รสนิยม มากกว่าคนทั่วไปก็เท่านั้นเอง แต่มีไม่เยอะครับ แต่น้ำใจ.....ขอบอกว่าต้องลองมาสัมผัสด้วยตัวเอง ส่วน ชนกลุ่มใหญ่ในบ้านนี้จะเป้นคนที่มีกีต้าร์ ถูกระยิบ เช่นผม เช่นคุณ....(เอ...รึว่า ผม คนเดียว หว่า )
(This post was last modified: 14-10-2007, 02:30 by SARUN.)
14-10-2007, 02:24

TE1 ของน้า...ขนาดรูปไม่ค่อยชัดก็ดูน่าเกรงขามยิ่งนัก...

ดูจากหัวน่าจะเป็นปีเก่าหน่อยแล้ว ไม่ทราบว่าปีอะไรครับ Smile
(This post was last modified: 14-10-2007, 19:57 by .::.pOoH.::..)
14-10-2007, 12:30

Forum Jump: