Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue****
Author Message
Mue999 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue****
Maton_1 Wrote:คุณ Pooh ครับ ผมเพิ่งเข้ามาเล่นครับเพราะยังกล้า ๆ กลัว ๆ อยู่ คือสมัยก่อนผมเคยไปเล่นที่ acoustic txxx ครับ แล้วทีนี้ไป post ลงขายของผิดที่ผิดทาง เจ้าของเวปก็โทรศัพท์มาต่อว่าผมยกใหญ่จนวันนั้นทั้งบ่ายผมไม่ต้องทำงานเลย คุยกับเค้าเป็นชั่วโมง แล้วก็มีสมาชิกในนั้นเขียนต่อว่ากระผมในกระทู้ประมาณยาวเป็นหลายหน้ากระดาษหลายคนเลย ผมก็งง ๆ ก็ไม่รู้จะทำยังไงกับสังคมนั้น กับเรื่องที่ผมไม่ตั้งใจลงขายของผิดที่ผิดทางเพราะดันไปลงใน webboard เค้า ตอนนั้นผมยังไม่มี password แล้วดันมีใครก็ไม่รู้ไปเขียนต่อว่าเวปเค้าในกระทู้ของผม เค้าก็เหมาเลยว่าเป็นผมเขียน พอตกเย็นก็มีผู้หญิงคนนึงอ้างว่าเป็นคนในเวปนั้นโทรมาถามผมว่าเป็นยังไง รู้สึกยังไงบ้าง ผมก็เลยเลิกเล่นเวปนั้นไปเลย เพิ่งมารู้เอาไม่นานนี้เองว่าคนที่เข้ามาเขียนต่อว่าผมที่แท้ก็คือเจ้าของเวปนั้นเอง...แล้วเพื่อนผมก็แนะนำว่า nimit guitar เป็น Web ใหม่ สมาชิกย้ายมาจาก acoustictxxx ก็จิง แต่ก็เป็นกลุ่มที่นิสัยดี ๆ ผมเลยเข้ามาลองเล่นดู ส่วนเรื่องกีตาร์นั้นผมก็ชอบ Maton เช่นกันครับ เอกลักษณ์สุ้มเสียงที่ไม่เหมือนใครจิง ๆ ผมรัก Maton ถ้าคิดจะสะสมก็คงเป็นยี่ห้อนี้ แต่โชคดีที่ไม่ค่อยมีเงิน ก็เลยไม่ได้สะสมแล้วพออายุมากขึ้นก็คิดว่าอยากเล่นเพลงที่ชอบให้ได้มากกว่าได้กีตาร์ที่ชอบ เรื่องทักทายผิดอย่าไปคิดมากครับ ผมเองก็ลืมแนะนำตัวไปเหมือนกัน หวังว่าจะได้คุยกันบ่อย ๆ ใน web นะครับ

ผมก็พึ่งตามมาจาก acousticxxxx ครับ จริงๆแล้วเห็นว่าที่นู่นมันเงียบมากเลย แบบว่าผิดปกติมาเป็นเดือนๆแล้วอะครับ ผมก็ไม่รู้ว่าพี่ๆหายไปไหนกัน ก็เลยลองพิมพ์ว่า Povation แล้ว search ใน google แล้วปรากฏว่าเจอที่นี่พอดี ทีพิมพ์ชื่อ Povation เพราะธรรมดาจะเป็นพี่ป๋อนี่ post เยอะมาก ก็เลยสงสัยว่าน่าจะต้องย้ายไปคุยกันที่ไหนแน่ๆครับ ก็ขอตามมาฝากเนื้อฝากตัวที่ใหม่ ได้อ่านกระทู้หาความรู้ต่อไปครับ
17-10-2007, 22:38
Website Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

RE: ***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue****
และเราก็หากันจนเจอ...นานแค่ไหนที่รอเธอมา.....Smile
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
17-10-2007, 22:47
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
Mue999 Wrote:ผมก็พึ่งตามมาจาก acousticxxxx ครับ
ก็ขอตามมาฝากเนื้อฝากตัวที่ใหม่ ได้อ่านกระทู้หาความรู้ต่อไปครับ

เปิดกะทู้ใหม่ แนะนำตัวเลยครับ รอ welcome อยู่นะคับ
17-10-2007, 22:55
Maton_1 Offline
Member

อ้าวเจอคนหลงทางมาอีกคนแล้ว
17-10-2007, 23:06
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
Maton_1 Wrote:ผมเคยได้ฟังมืออาชีพท่านนึงเล่ยเพลง จากบทเพลงหนึ่งเดียวคนนี้ แบบ version
acoustic blue เพราะมาก ๆ เป็น fingerstyle ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ มีใครมีบ้างไหม
จะได้ตั้งใจเอามาฝึก ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่มีโน๊ตครับน้า Maton_1

เเต่ไม่รู้จะยังอยากได้อยู่ไหม

ผมคงจะเล่นให้ดู เเละ อธิบายวิธีคิดได้ครับ จะเอากล้องมาถ่ายเองก้อตามสะดวกครับBig Grin

ยินดีเสมอ ถ้าเป็นเรื่องดนตรี ที่เรามาเวปนี้เพราะเราชอบในสิ่งคล้ายๆกัน

เเม้อาจจะเเตกต่างกันไปบ้าง ไม่มีอะไรผิดถูกใช่ไหมครับพี่
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

14-06-2008, 15:48

Maton_1 Wrote:.....น๊า Pooh นี่สนใจเป็นแฟน Maton ตัวจิง เลยครับ ละเอียดมาก ?ตอนแรกผมก็สงสัยเรื่อง spec ก็เลยถ่ายรูปและแจ้ง serial number ไปยังทาง Maton ปรากฏว่าเค้าก็ตอบผมมาแบบนั้นและยังยืนยันว่าเป็น TE1 อีกต่างหาก ตอนแรกนึกว่าของผมปลอมเสียอีก ผมก็ยังงงว่าถ้าจะปลอมทำไมไม่ปลอมอันที่มันแพง ๆ ว่ะ แต่พอใช้เวลาอยู่กับมันสักพักก็มั่นใจได้เลย ว่าชัวร์ เรื่องการเลียนแบบ martin กับกิบสัน ทาง Maton เค้าก็เอาเป็นแนวทางหน่ะครับ จะถามว่าตรงไหน ก็คงแล้วแต่จะมองกัน อย่างเช่น body ทรง D Maton ของผมจะกว้างกว่า Martin D28 ประมาณหนึ่งเซ็นติเมตร แต่ก็ทรง D มาตรฐานเช่นกัน (นี่ถ้า Maton ทำก่อน Martin คงโดนข้อหาเลียนแบบ) หัว Maton ก็ดูคล้าย Martin ผสมกิบ๊สัน มันก็คงเป็นวิวัฒนาการครับ เรื่องรูปเดี๋ยวจะพยายามถ่ายแล้วย่อดูแต่ส่งให้ทาง e-mail ดีไหมครับ (บอก e-mail หน่อยครับ) เพราะกลัวว่ามันจะเละ ๆ แบบภาพที่ผมเคยลง?นี่หล่ะ
?.น๊า Sarun ผมเกือบได้ชื่อในเวปนั้นแล้ว ตอนสมัครมันจะมี e-mail ส่งกลับมาที่ผมแล้วให้ไป activate ผมก็พยายามเข้าไปหลายทีแต่ก็ทำไม่สำเร็จ ระหว่างนั้นผมคุยกับน้องนิสัยดีคนนึงใน board ให้ช่วยเหลือ แต่ก็ดันมาเกิดเรื่องเสียก่อน ผมก็เลยต้องกลายเป็นนาย Guest แล้ว เค้าก็หาว่าผมไปต่อว่าเวปของเค้า เพราะใครที่เข้ามาเล่นแล้วยังไม่มี account ก็เป็นนาย guest ทั้งนั้น?เค้าคงจะโกรธนาย Guest จริง ๆ ที่ด่าเค้ามากกว่าโกรธที่ผมไปลงขายของผิดที่?เค้าจึงพยายามตามล่านาย guest ที่ต่อว่าเค้า แต่ที่สุดก็ไม่รู้ว่าเป็นใครจริง ๆ ผมก็เลยกลายเป็นแพะและต้องเลิกเล่นไปเลย ?ไม่นึกว่าในที่สุดเรื่องทั้งหมดจะคลี่คลายและรู้ว่าใครกันแน่ที่ปลอมตัวปลอมชื่อตั้งแต่ต้นยันจบ?คงมีบางคนที่โดนเหมือนผม และก็คงต้องขอหยุดเรื่องเล่าไว้ก็แล้วกันครับ
เดี๋ยวจะไม่เป็นสาระทางกีตาร์ที่เป็นเป้าหมายสำคัญที่ทำให้พวกเรามาอยู่ที่นี่กัน เอาเป็นว่าเราเริ่มต้นกับทุกสิ่งดี ๆ ที่นี่?ถ้าหว่านด้วยความจริงใจก็น่าจะได้ผลเป็นความจริงใจถูกไหมครับ?

Big Grinครับๆ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

14-06-2008, 16:01
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
Yes Indeed
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
14-06-2008, 20:58
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Gotcha! (อยู่ใกล้ๆ Yes Indeed)...
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
(This post was last modified: 14-06-2008, 23:24 by .::.pOoH.::..)
14-06-2008, 23:23

จูเลียน่า...น่าอะไรมะรุ ..... มั่วนิ่มว่า ชื่อผ้องตาม Gotcha!

เเต่อยู่ในการย้ำถึง.....Yes Indeed นิๆ

15-06-2008, 18:32

Forum Jump: