Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
LR Baggs I-Beam Active acoustic pickup
Author Message
Folken Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
LR Baggs I-Beam Active acoustic pickup
เสียงดีมาก เป็นธรรมชาติ ใช้งานได้ดี ซื้อมา 6400 ขาย 4500 ละกันนะครับ ข้อมูลเพิ่มเติม 0870345468 โฟล์คครับ

Attached Files Image(s)

09-01-2009, 03:20
Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: LR Baggs I-Beam Active acoustic pickup
ขอรายละเอียดหน่อยครับ

1. ตัวนี้ถอดจากกีต้าร์หรือยังไม่เคยใช้ครับ
ถ้าถอดจากกีต้าร์แล้วต้องซื้อแผ่นกาวใหม่หรือเปล่าครับ ในรูปไม่เห็นมีถุงใส่แบตแล้วจะติดตั้งยังไงครับ

2. ตัวนี้หอนไหมครับ
ถ้าเคยติดตั้งแล้วมันหอนหรือเปล่าครับ ผมเคยลองบางตัวที่หอนระเบิดแต่ผมมี
Lowden ตัวนึงที่ไม่หอนเลยแม้จะจ่อหน้าแอมป์เพราะติดตั้งรุ่นนี้มาจากโรงงาน
ก็เลยชักงงว่ามันหอนเพราะช่างบ้านเราติดตั้งไม่ถูกวิธีหรือเปล่า

ขอยืนยันว่ารุ่นนี้เสียงเป็นธรรมชาติมากครับ ดีกว่า Fishman เยอะแต่ลังเลที่จะซื้อเพราะกลัวเรื่องหอนนี่แหละ
(This post was last modified: 09-01-2009, 15:18 by pood.)
09-01-2009, 15:18
Folken Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: LR Baggs I-Beam Active acoustic pickup
(09-01-2009, 15:18)pood Wrote: ขอรายละเอียดหน่อยครับ

1. ตัวนี้ถอดจากกีต้าร์หรือยังไม่เคยใช้ครับ
ถ้าถอดจากกีต้าร์แล้วต้องซื้อแผ่นกาวใหม่หรือเปล่าครับ ในรูปไม่เห็นมีถุงใส่แบตแล้วจะติดตั้งยังไงครับ

2. ตัวนี้หอนไหมครับ
ถ้าเคยติดตั้งแล้วมันหอนหรือเปล่าครับ ผมเคยลองบางตัวที่หอนระเบิดแต่ผมมี
Lowden ตัวนึงที่ไม่หอนเลยแม้จะจ่อหน้าแอมป์เพราะติดตั้งรุ่นนี้มาจากโรงงาน
ก็เลยชักงงว่ามันหอนเพราะช่างบ้านเราติดตั้งไม่ถูกวิธีหรือเปล่า

ขอยืนยันว่ารุ่นนี้เสียงเป็นธรรมชาติมากครับ ดีกว่า Fishman เยอะแต่ลังเลที่จะซื้อเพราะกลัวเรื่องหอนนี่แหละ
--------------------------------------------------

ตอบนะครับ
1.ตัวนี้ซื้อมาติดตั้งเองครับ เคยใช้มาแล้วครับ ยังมีแผ่นกว่าเหลืออยู่ มีอุปกรณ์ครบพร้อมใช้งานแต่อาจจะถ่ายรูปไม่หมดครับ
2.เรื่องหอน มันก็หอนบ้างครับ แต่ผมคิดว่าใจว่าถ้าให้ช่างผู้ชำนาญการติดตั้งให้น่าจะworkกว่านี้เพราะผมติดตั้งเองครับ
ขอยืนยันอีกเสียงนึงว่ารุ่นนี้เสียงเป็นธรรมชาติมากครับ แต่นี่ขายเพราะต้องใช้เงินครับ
10-01-2009, 18:32

Forum Jump: