Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขาย Ovation Viper CV68 ถูกๆ หรือแลกจ้า
Author Message
Immaculate Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ขาย Ovation Viper CV68 ถูกๆ หรือแลกจ้า
Ovation CV68 สภาพดี
รุ่นนี้ไม่มีขายประเทศไทย คอนเฟริม เป็นตัวนำเข้ามาเอง
***พิเศษมี 24 เฟรต ล้วงสบายมากๆ*****
ไว้สำหรับเล่นร้านอาหารโดยเฉพาะเสียงออกลำโพงดีมาก ชัดทุกเม็ด
ใครที่ถนัดกีต้าไฟฟ้าแนะนำตัวนี้เลยเพราะ ออกแบบมาให้ไปทางกีต้าไฟฟ้าเลยแต่เป็นเปรสโซ่อคูสติกเสียงดีมาก คอเล็กเล่นง่าย ปรีแอมป์เป็นรุ่นเฉพาะของมันเองเลยเสียงชัดมากๆ
เป็นมาฮอกกานี เสียงหนาไม่บางแน่ๆ
ตัวนี้พิเศษเป็นทรงบางอีกด้วยไม่เทอะทะ พร้อมกระเป๋าโอเวชั่นแท้ๆ

****************************************************************************************
ใครใช้เล่นตามร้านอาหาร หรืออกงานต่างๆ แนะนำตัวนี้เลย
ไม่ผิดหวังแน่นอน สวย + เสียงดี +เล่นง่าย

Model CV68 Specifications:
6-String Acoustic/Electric
Body Type: Chambered Mahogany Cutaway
Top: Spruce
Bracing: None
Scale Length: 25 1/4
Scale:
Fretboard: Rosewood
Fret Inlay: None
Bridge: Walnut
Rosette: Multi Soundhole 5-Piece Epaulet
Pickup: Thinline
Nutwidth: 1 11/16
Machines: Gold

ตอนได้มาที่ไม่ชอบคือทัชชิ่ง แอคชั่น แต่ไปตั้งมากเรียบร้อยแล้วจ้า เล่นง่ายเลยนิ่มๆ

เดียวจะหาว่าคอมเม้นคนเดียวอันนี้เป็นลิงค์อคมเม้นจากดผู้ใช้ทั่วโลกนะ อ่านดูเลยhttp://reviews.harmony-central.com/reviews/Acoustic+Guitar/product/Ovation/Viper+CV68/10/1
......................................****************************************

แถมกระเป๋าไปด้วยเลย ทั้งหมดเอาไป 17900 พอถูกโคตร
087-7564901

หรือแลกโปร่งไฟฟ้าซักตัว +- คุยกันได้
ของเขาดีจริงๆ
ใช้ปรีตัวเดียวกับ EA68 เลยนะ คอนเฟริมเสียงชัดเป้นเม็ดเลย
ใช้ปรีตัวเดียวกับ EA68 เลยนะ คอนเฟริมเสียงชัดเป้นเม็ดเลย

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 27-12-2008, 13:42 by Immaculate.)
27-12-2008, 13:10
Find Like Post Reply
XU9J4 Offline
Junior member
**

RE: ขาย Ovation Viper CV68 ถูกๆ หรือแลกจ้า
สนใจครับ ท่านใดซื้อไปแล้วไม่ถูกใจขายต่อผมได้นะครับ ผมชอบเสียงโปร่งไฟฟ้าแบบางๆเป็นส่วนตัวครับ ขอบคุณครับ
20-03-2009, 15:49
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

RE: ขาย Ovation Viper CV68 ถูกๆ หรือแลกจ้า
.....ชอบทรงนี้เหมือนกัน......ลดราคาหน่อยได้ปะ.....

Attached Files Image(s)

22-03-2009, 12:02

Forum Jump: