Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เมอร์รี่ คริสต์มาสครับ... อยากได้ความรู้เรื่องการปรับแอมป์acousticครับ..
Author Message
สุดขอบสายรุ้ง Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
เมอร์รี่ คริสต์มาสครับ... อยากได้ความรู้เรื่องการปรับแอมป์acousticครับ..
อยากถามทุกคนดังนี้ครับ ตัวปรับค่าต่างๆ ในแอมป์acousticนั้น ใช้งานอย่างไรและมีความหมายอย่างไรครับ ผมเป็นมือใหม่ครับยังไม่เข้าใจครับ เช่น
1.ปุ่มหมุนcomp gain
2.ปุ่มหมุนEnhance
3.ปุ่มหมุนFrequencyคู่กับปุ่มหมุนLevel
4.ปุ่มหมุนBrilliance
5.ปุ่มหมุนNotch
6.ปุ่มหมุนMaster
7.ปุ่มกดPad
8.ปุ่มกดPhase
ขอให้ทุกท่านมีความสุข ขอบคุณทุกท่านครับ.Smile
26-12-2008, 18:12
Find Like Post Reply
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
RE: เมอร์รี่ คริสต์มาสครับ... อยากได้ความรู้เรื่องการปรับแอมป์acousticครับ..
Laney A1 ใช่มั๊ยครับ
26-12-2008, 21:42
สุดขอบสายรุ้ง Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: เมอร์รี่ คริสต์มาสครับ... อยากได้ความรู้เรื่องการปรับแอมป์acousticครับ..
สวัสดีทุกคนครับ ผมเป็นน้องใหม่ครับ ใช่ Laney A1 ครับท่านพี่ เสียงไพเพาะดีครับ Effectsหลากหลายดีครับ แต่อยากเข้าใจให้ลึกซึ้งกว่านี้ ท่านพี่ท่านใดก็ได้ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ และเวลากดปุ่มใต้ ปุ่มPAD ทำไมไฟที่คำว่าAtive ไม่ขึ้นครับ.
26-12-2008, 22:26

Forum Jump: