Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีท่านใดใช้ fender '65 deluxe reverb ri บ้างไหมครับ
Author Message
Chicken Guitar Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: มีท่านใดใช้ fender '65 deluxe reverb ri บ้างไหมครับ
(06-02-2009, 23:07)yodchula Wrote: อืมมม อย่างงี้ต้องลอง 10" 4 ดอกแทนดีไหมครับ ฮิๆๆๆ
'65 Super Reverb เวลาดอก 10" รวมตัวกัน 4 ดอกมันให้ Low หนัก แต่ฟัง Clear กว่า 12" อีกนะครับ ลองดูไหมครับ
แนะนำให้ไข้วเขวเล่น ฮิๆๆๆ Big Grin

หรือไม่ก็อยากให้ไปลอง Pro Tube Series Twin-Amp ครับ ตัวนี้ผมเคยใช้มาก่อน
ชอบมากๆ เวลา Clean มัน Clean สุดๆครับ แถมเปิดดังได้มากโดยไม่แตกด้วย
ถึง spec มันจะมีกำลังขับถึง 100 Watt แต่มันก็มีปุ่มทอนกำลังลงเหลือ 25 Watt ด้วยนะครับ
สบายใจเรื่องเปิดเบาแล้วเสียงไม่เต็มได้เลย อีกอย่างดอกของมันเป็น 12" 2 ดอกด้วยครับ แจ๋วววว Smile

ปล.รุ่นนี้มีล้อให้ด้วยนะครับ เคลื่อนย้ายสะดวก ฮุๆๆๆ

Twin-Amp ก็เป็นทางเลือกน่าสนใจมากอะครับ

จริงๆถ้าไม่เน้นยี่ห้อ มากไปลง Egnator Rebel 20 ดีกว่า เป็น head ราคาไม่หนักมาก แถมมัน mix หลอดได้ จาก 6V6 กับ EL84 คาแล๊คเตอร์กว้างมาก ปรับwatt ได้ ตั้งแต่1 ถึง 20เลยครับ นี่ไม่ติดปัญหาสภาพคล่อง คงสอยแล้ว
(06-02-2009, 14:06)LittleNomad Wrote:
(06-02-2009, 10:56)Chicken Guitar Wrote: ผมใช้อยู่เสียงดีมากๆ
แล้วตอนหลังผม ต่อ hot plate เข้าไป เพื่อให้เปิดvolume จนcrack ampมันได้

ขวามือสุดของจออะครับ

แต่ผมชอบต่อเข้า channel ธรรมดา มากกว่า Channel reverb
เพราะมันจะแหลมน้อยกว่า

ไม่รู้daisy chain ได้มั้ย ไปอีกchannel

น้าไก่อู ใช้ hot plat ของ THD ใช่ไหมครับ...
ถ้าใช่ ช่วยรีวิวข้อดีข้อด้อยของการใช้งานหน่อยสิ กำลังสนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน...

ส่วน daisy chain กลับมาอีก channel ผมว่านะจะได้นะ...
(06-02-2009, 13:02)เอก Wrote: ของหมดยาวถึงเมษานู่นเลยครับ ผมเลยยังไม่ได้ลองซักที เสียงดังมากไหมครับ

เมื่อ 2-3 เดือนก่อนเคยไปลองครับ... ทั้ง '65 Deluxe Reberb กะ '59 Bassman
คู่นี้สนั่นเอาเรื่องทีเดียว...

อย่างที่คุณ ยอดจุฬา บอกแหละครับ ว่า เสียงมันdrop จริงๆ ของผมเป็นรุ่น 8 ohm ตอน มันdrop ผมก็พยายามกด deep switch เพื่อ บูสย่านต่ำที่มันหายขึ้นมา จริงๆก็รู้สึกเสียงมันโดน คอมเพลส ไม่รุ้ผมคิดไปเองรึเปล่านะครับ แต่แลกกับจะให้มัน crack ก็เอาดีกว่าเปิดดังๆอะครับ แล้วผมเน้น ปรับ volume ปรับ toneชดเชยเอา

ที่ชอบอีกอย่างของมันเพราะมันมี 2 output ที่มัน ออกไป cabinet เพราะใจมีแผนอยากจะ เล่น2x12สองตู้มากกว่า 4x12 ตู้เดียว
(06-02-2009, 22:46)Tha1234 Wrote: เมื่อวาน โทรไปถาม ที่ Music Concept เห็นว่า มีนา จะมา เลยฝากเบอร์ไว้ จะเก็บไว้ เพราะตัดสิน
ใจแล้ว ชาตินี้ ขอใช้ แต่แ อมป์ Fender ลองของอื่น แล้วมันไม่ใช่ เนื้อคู่เรา และ อีกอย่าง ชอบตรง
เทียบกับ ยี่ห้อ อื่นๆ แล้ว เป็นราคาที่ผมยอมรับ ตกลง มีตั้งแต่ Champ30 10" TR, G-DEC, Acoustasonic Junion,
Blue Junion, Hotrod Deluxe คงจบ อีกตัวที่ 65 deluxe นี่แหละ เพราะเต็มบ้านกำลังดี ฮิ ฮิ

ลองที่บ้านผมก็ได้นะครับ หาเพื่อนเล่นกีต้าร์อยู่ มีคนมาเล่นด้วยก็ไม่เหงา
(This post was last modified: 08-02-2009, 10:52 by Chicken Guitar.)
08-02-2009, 10:43
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีท่านใดใช้ fender '65 deluxe reverb ri บ้างไหมครับ - by Chicken Guitar - 08-02-2009, 10:43

Forum Jump: