Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีท่านใดใช้ fender '65 deluxe reverb ri บ้างไหมครับ
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: มีท่านใดใช้ fender '65 deluxe reverb ri บ้างไหมครับ
ขอบคุณน้าYodchuฯ ผู้น่ารัก...

ความจริงผมก็รู้สึกคล้ายอย่างที่น้าฯ ว่า... เพราะเคยลองเจ้าตัวนี้ของเพื่อนลูกชาย
โดยส่วนตัว ทีแรกนึกว่าจะเอามาช่วยลดความสนั่นในยามค่ำคืน โดยยังได้ Dynamic
แต่พอลองเข้า ผมกลับรู้สึกว่ามิติเสียงมันกุด ๆ ห้วน ๆ พิกล!
เลยไม่แน่ใจว่า เป็นเพราะไม่เข้าใจมัน หรือเพราะคุณภาพหูของผมไม่ดี...Big Grin
...จะซื้อมาใช้ ก็เลยไม่กล้า...ก็ตัวหนึ่งมันถูก ๆ ซะที่ไหน!...

พูดถึง gate... ขอถือโอกาสถามน้าฯ เลยว่า...
มันมีข้อดีข้อด้อยอย่างไร?
เนื่องจากพักนี้ ชักรำคาญเสียงจี่ของ P90 (Gibson) ทั้ง ๆ ที่ชอบเสียงของมันเวลาเล่น
นี่ร่ำ ๆ ว่าจะหา P90 ของซีมัวฯ มาเปลี่ยนแทน เพราะมีคนบอกว่ามันไม่จี แต่ผมเกรงว่าเสียงมันจะต่างไป P90 ตัวเดิม...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
06-02-2009, 18:03
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีท่านใดใช้ fender '65 deluxe reverb ri บ้างไหมครับ - by LittleNomad - 06-02-2009, 18:03

Forum Jump: