Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มาช่วยผมเลือกกีต้าร์หน่อย
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: มาช่วยผมเลือกกีต้าร์หน่อย
Maow Wrote:นี่แหละที่เขาเรียกว่า High end acoustic guitar collector ตัวจริงเสียงจริงครับ

ผมไม่สนใจพวกกีต้าร์ high end หรอกครับคุณหม่าว ผมสนใจแต่พวกกีต้าร์เสียงดี
จับแล้ว "ติดนิ้ว"(สำนวนน้าตู่) และราคาสมเหตุสมผล(ยิ่งถูกยิ่งดี) พวกกีต้าร์ราคา
เกินแสนนี่ถ้าเสียงไม่หลอนจริงผมไม่ซื้อเด็ดขาดและก็มีอยู่ในครอบครองไม่กี่ตัว

ผมว่ากีต้าร์ราคาสี่ห้าแสนเสียงดีไม่ใช่เรื่องแปลก ใครมีสตางค์ก็ซื้อใด้ แต่กีต้าร์หลัก
หมื่นที่เสียงเพราะจับใจนีหายากมากและผมไม่เสียดายสตางค์ที่ใช้ในการเดินทางไปเสาะหาพวกมันไปทั่วโลก

ผมไม่ใด้มีความสุขกับการซื้อกีต้าร์หรือการใด้ครอบครองมัน ผมไม่ใด้มีความสุข
มากนักกับการเล่นกีต้าร์เพราะผมเล่นไม่เก่งและไม่เคยสนใจที่จะฝึกฝน แต่ผมมี
ความสุขกับการเสาะแสวงหากีต้าร์ครับ เมื่อใด้มาแล้วถ้ามีคนอื่นอยากใด้ผมก็ไม่เคย
หวง(แต่ต้องรอให้หายเห่อก่อนนะตา Yod 69)เพราะตราบใดที่ยังมีสตางค์และ
เวลาผมก็ไปหาใหม่ใด้ครับ เผลอฯเสียงดีกว่าตัวเก่าอีก

ผมเคยเจอคนที่สะสมกีต้าร์ high end แต่ไม่หวงกีต้าร์อยู่คนเดียวคือคูณป๋อครับ
วันเปิดบ้านผมว่ามีคนไปเกินหกสิบคนแน่นอนยังเอากีต้าร์ราคารวมกันเกินสามล้านมาวางให้ทดสอบกันทั่วหน้า(ผมว่าไม่ใช่ไม่หวงหรอกแต่เป็นความเชื่อใจคนบ้านสี
ฟ้ามากกว่า)

วันนั้นมีกีต้าร์ตัวละเป็นแสนหลายตัวที่เจ้าของเอามาให้พวกเราลอง ขนาดคุณ
Yodchula ยังเอา Taylor PS-14CE Brazilian ตัวละสามแสนกว่ามาวางทิ้ง
ใว้โคนต้นมะม่วงแล้วยังไม่เดินออกมาดูว่าใครลองมั่งเลย

สรุปใด้ว่าไม่มีใครสนใจ Yamaha ซักคน ดีเหมือนกันเพราะจะใด้ไม่ต้องเสียเวลา
ไปลอง อย่างเจ้าตัว LJ-36C นีแพงกว่า LS-36 ที่ราคาเมืองไทย 166,000 บาท
อีกนะครับแต่ตัวนี้ที่โน่นขายไม่ถึงแสน
10-10-2007, 22:20
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มาช่วยผมเลือกกีต้าร์หน่อย - by pood - 10-10-2007, 22:20

Forum Jump: