Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
amp accoustic กับ piano
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: amp accoustic กับ piano
(11-12-2008, 12:39)TOTO Wrote:
(11-12-2008, 12:30)LittleNomad Wrote:
(11-12-2008, 12:12)TOTO Wrote: จองครับ น้ากฤษณ์
เอาจริงด้วย อิอิ

มาแล้ว-มาแล้ว....
หัวหมู่ทะลวงจักรวาลกองกำลังแรกที่ก้าวเข้าสมรภูมิประกาศสงคราม...

555 ไม่รู้ว่าท่านอื่นที่เตรียมกระโจนเข้าสู่สงครามจะหมั่นไส้หรือเปล่าครับน้าอ้วน
แต่ขออนุญาตหน้าด้านครับ
ไหนๆก็ปวารณาตัวไว้แล้วว่า จะซื้อ AER มาเข้าคู่กับ OM 16 GT
หลังจากได้ลองที่งาน open house แล้วกิเลสพุ่งปรู๊ดเลยครับ

...ฮ่า-ฮ่า-ฮ่า...
น้าTOTO รออีกสักครู่ครับ...
เพราะเพลานี้น้า ๆ บางคนอาจกำลังหม่ำข้าวเที่ยง... หรือบางคนก็นอนกินบ้านกินเมืองยังไม่ตื่น... บางคนก็ติดเวร... หรือยังไม่เข้าเว็บ... หรือที่ทำงานบล็อคเว็บ... ฯลฯ...

รอ...บ่าย ๆ เย็น ๆ ค่ำ ๆ ก่อนครับ... คงมีสุ้มเสียงอึกทึกปังปังกันบ้างละน่า!!!!....

...เพราะอย่างน้อยที่สุด น้าpood แกยังมิได้ประกาศรับจองอย่างเป็นทางการ...ค่าสินไหมก็ยังไม่ได้บอก -มิใช่หรือ? (เสี้ยมมมมมให้สงครามเข้มข้น...Big Grin)
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 11-12-2008, 12:48 by LittleNomad.)
11-12-2008, 12:44
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
(11-12-2008, 12:25)ยอดเยี่ยม69 Wrote: แจกฟรีในงานส่งท้ายปลายปีน่าจะดีกว่า
[/quote]

(11-12-2008, 12:12)TOTO Wrote: จองครับ น้ากฤษณ์
เอาจริงด้วย อิอิ

(11-12-2008, 12:30)LittleNomad Wrote: มาแล้ว-มาแล้ว....
หัวหมู่ทะลวงจักรวาลกองกำลังแรกที่ก้าวเข้าสมรภูมิประกาศสงคราม...
ไม่ว่าจะ แจก หรือ จะ จอง
เห็นที่ งานนี้ มือไว จ่ายเร็ว น่าจะยังไม่พอ...
น่าจะเพิ่ม ลาน''ประลองเพลง ประเลงมโหรี''
เพื่อตัดสินในการทำสงคราม ครั้งนี้ด้วย

จะได้จารึกในประวัติศาสตร์ แห่ง"กระเบื้องหลังคาหอเกียรติภูมิ" ต่อไป
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 11-12-2008, 12:57 by SARUN.)
11-12-2008, 12:49
Find Like Post Reply
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

.......ใครทำไรกันหนะ..........โครมคราม โต่ะจาย ตื่นเลย...........จะซื้อจะขายอะไรกันก็ให้มันเงี่ยบๆหน่อย.........โดยเฉพาะเสียงนกเสียงกาหลง.......เกรงใจคนจะหลับจะนอนมั่ง........เรื่องแอมป์ AER หนะ.......พี่ป้าน้าอา ทำใจซะเถอะครับ..........ผมเอามาลองที่บ้านผมครับ.......ไปขนมาเล่นตั้งแต่เมื่อวาน..........เสียงดีเนอะ........แต่ดัน ทำหล่นตกน้ำซะได้...........นี่ก็รอให้มันแห้งอยู่แล้วจะเอาไปคืน น้า pood..........ว่าแต่ น้า ยอดเยี่ยม ขนแอมป์มาต้องเสียภาษีนำเข้าเปล่าครับ ...... จะรบกวนน้าฯ ช่วยหิ้ว ยามาฮ่า PA 500 มาให้อีกตัวจะได้ใหมครับ.........ป๋มรับผิดชอบค่าใช้จ่ายหมดเลย.........ถึงขนาดนี้แล้วยังไม่สงสารป๋มอีก......ป๋ม จะงอน น้า ยอดฯไม่เลิกเลย........Big Grin

Attached Files Image(s)

12-12-2008, 10:09
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ยืนยันตามน้ายอดเยี่ยมครับ

ถ้าเป็นของเล็กๆน้อยๆอย่างพวกสายแจ้ค สายกีต้าร์นี่ผู้ฝากซื้อควรให้ค่าเสียเวลาและค่ารถกับคนโดนฝากบ้างเพราะอย่างไรก็ยังถูกกว่าซื้อเองที่บ้านเรา ตัวอย่างเช่นถ้าผมฝากซื้อสาย D' addario EXP ที่ขายราคา 370 บาทที่สิงค์โปร์ ผมก็ควร
ให้ค่าเหนื่อยน้ายอดเยี่ยมชุดละ 50 บาทเพราะยังไงก็ถูกกว่าซื้อเมืองไทยที่ชุดละ
490 บาท คราวนี้ที่ตัวแทนจำหน่ายของหมดน้ายอดเยี่ยมต้องตระเวณหาจนทั่วเกาะผมว่าขาดทุนค่าแท้กซี่ด้วยซ้ำ

ถ้าเป็นของชิ้นใหญ่นี่เท่ากับเป็นการตัดโอกาสของน้ายอดเยี่ยมที่จะซื้อกีต้าร์หรือ
แอมป์กลับมาใช้เองเพราะอย่างเจ้า AER Domino นี่มันหนัก 14 กิโลแล้ว พอซื้อแล้วก็ต้องลำบากอีกเพราะร้านมันปิดหกโมงเย็นแต่เครื่องออกห้าทุ่มกว่า น้ายอดเยี่ยมก็เลยต้องแบกแอมป์ตะลอนไปทั่วจนไหล่แทบหัก ที่ทำให้ก็เพราะแกรักเพื่อนและรักการช้อปปิ้งเป็นชีวิตจิตใจ

ผมไม่อยากเอาเปรียบเพื่อนผมเลยออกค่าเครื่องบิน ค่าแท้กซี่และค่าเสียเวลาให้น้ายอดเยี่ยมเพราะถึงอย่างไรก็ยังถูกกว่าที่ผมจะบินไปซื้อเองครับ

ต้องขอโทษน้ายอดเยี่ยมด้วยที่เอาเรื่องมาเล่าในบอร์ดเพราะผมเห็นว่ามันน่าจะเป็นประโยชน์ในทางปฏิบัติในคราวต่อไปครับ (ฮ่องกงอาทิตย์หน้า)
12-12-2008, 11:59
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ผมว่าพี่กฤษณจ่ายค่าชดเชยที่มีส่วนทำให้น้ายอดแยง08 ตัวเตี้ยต่ำลงมากกว่าเดิมมั๊งครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
12-12-2008, 12:09
Website Find Like Post Reply
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

...โห........ต้องจ่ายขนาดนั้นเลยหรอครับ.......เศ้ราใจสงสารตัวเองจังเลย.........คนจนไม่มีสิทธิ......T-T.....Sad.......ไม่รู้จะมีโอกาสได้เล่นของดีๆกะเขาบ้างหรือเปล่าหนอ.......ยิ่งน้า ยอดเยี่ยม ต้องไปหาหมวยน่ารักๆคุยอีก......ใหนจะค่าน้ำหวาน.....ค่าไอติม........ท้อแล้วครับ........ส่วนเรื่อง แอมป์ AER ของน้า pood ไม่ต้องห่วงนะครับ เด๋วผมเบื่อแล้วจะเอาไปคืน...........ตะกี้เพิ่งทำตกบันใดลงมาเอง..........ไม่มีอะไรเสียเลยครับ.......แค่เปิดไม่ติดเสียงไม่มี.....แค่นั้นเอง..........ใครที่จองๆไว้หนะทำใจหน่อยนะครับ........อิ.....อิ.......(ที่บ้านโคลนแยะครับ เลยเอาออกมาสาดบ้าง).......Big Grin.........น้า ยอดเยี่ยมครับ.......ชื่อ ยามาฮ่า มันจะไปเหมือน คร๊อก ยังไง...........ถ้าไม่รู้จักให้กลับไปดูกระทู้นี้ที่หน้า 1 ครับ...............ว่าแต่วันนี้อากาสดีจังนะครับ........Big Grin

Attached Files Image(s)

12-12-2008, 16:33

Forum Jump: