Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
..สมาชิกใหม่ ครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: ..สมาชิกใหม่ ครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
สงกะสัย ต้องเชื่อคำทักท้วงของน้าป๋อ ในเรื่องการคบเพื่อนซะแล้ว...

...ผมแค่เผลอเหยียบเชือกรองเท้าของตัวเอง แล้งหกขะล้ม บ่ะหนอยดันถูกไอ้เพื่อนเอามาใส่สีตีข่าวว่าแก่เฒ่าเข่าอ่อนจนเดินหกล้มเป็นประจำ!!!

...ไอ้แบบนี้ ต่อไปภายภาคหน้า เห็นทีผมต้องไปเล่นแถวเวิ้งฯ คนเดียว ดีกว่า...

(ไม่รู้ว่า ตอนนี้ Start. ash ได้ฤกษ์มีโอกาสออกจากกล่องกระดาษหรือยัง? พ่อเข่าแข็ง!)
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
22-11-2008, 09:14
Website Find Like Post Reply
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

RE: ..สมาชิกใหม่ ครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
....อะ.....อะ......อะ.......เอาๆ.......เหยียบเชื่อกรองเท้าล้ม....ก็ เหยียบเชื่อกรองเท้าล้มครับ.......ไปเดิน เวิ้งฯคนเดียวไม่ดีนะครับ........เอาผมๆปด้วยเถอะเผื่อจะได้ช่วยพยุงกันได้............เรื่อง strato'....ผมชอบเรื่องเสียงมากเล่นก็สนุก........ตื่นนอนเป็นคว้าก่อนอื่นเลย....ผมบอกป้าฯว่าซื้อแต่กล่องใหม่.......แต่กีต้าร์เก่า.........แค่นี้ก็เอาออกมาเล่นได้โดยไม่ต้องหลบๆซ่อนๆอีกแล้ว.......ชั้นเชิงเป็นไง..........ตอนนี้ไม่ค่อยว่าง นี่ต้องคิดคำแก้ตัวสำหรับ Gibson Lp DC Plus แดงแจ๋ อยู่ครับBig Grin

Attached Files Image(s)

22-11-2008, 09:53
Find Like Post Reply

(22-11-2008, 09:53)กีต้าร์เก่า Wrote: ....อะ.....อะ......อะ.......เอาๆ.......เหยียบเชื่อกรองเท้าล้ม....ก็ เหยียบเชื่อกรองเท้าล้มครับ.......ไปเดิน เวิ้งฯคนเดียวไม่ดีนะครับ........เอาผมๆปด้วยเถอะเผื่อจะได้ช่วยพยุงกันได้............เรื่อง strato'....ผมชอบเรื่องเสียงมากเล่นก็สนุก........ตื่นนอนเป็นคว้าก่อนอื่นเลย....ผมบอกป้าฯว่าซื้อแต่กล่องใหม่.......แต่กีต้าร์เก่า.........แค่นี้ก็เอาออกมาเล่นได้โดยไม่ต้องหลบๆซ่อนๆอีกแล้ว.......ชั้นเชิงเป็นไง..........ตอนนี้ไม่ค่อยว่าง นี่ต้องคิดคำแก้ตัวสำหรับ Gibson Lp DC Plus แดงแจ๋ อยู่ครับBig Grin

ฮ่า ๆ ๆ คุณน้าแป้ง
แล้วคุณป้าของน้า แกไม่แปลกใจบ้างหรือครับ
ว่ากีต้าร์ที่บ้านทำไมมันออกลูกได้เก่งจัง -เดี๋ยวตัว -เดี๋ยวตัว จนจะเต็มบ้าน!...

อ้อ... แล้วคราวหน้าตอนเอา LP dc plus เข้าบ้าน น้าแป้งจะหลอกคุณป้า ว่าอะไรดี?
สงสัยคงต้องบอกว่า... "ซื้อสายใหม่ แต่กีต้าร์เก่าาาาาาา..." ฮ่า-ฮ่า-ฮ่า...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
22-11-2008, 10:07
VIP member

.....นั่นนะดิ.....ผมยังนึกคำแก้ตัวไม่ออกเลย......ทั้งสีทั้งทรงมันไม่เหมือนใครเลยครับ........สงสันต้องฝากน้า pood ไว้ก่อน.......จ่ายตังค์แล้วห้ามเอาออกมาให้ใครลอง......ตอนนี้กำลัง ประกาศหา ผู้รับเหมาซ่อมแซม บ้านอยู่ครับ.....เสร็จเมื่อไหร่ผมจะขนของไปเปิดเป็นสตูดิโอเลย........พวกเรามีใครรับเหมาฯบ้างใหมครับ.......ถึงตอนนั้น BFG น้าคงได้มีโอกาสแหกปากเต็มที่เลยหละ........

22-11-2008, 10:17

(22-11-2008, 10:17)กีต้าร์เก่า Wrote: .....นั่นนะดิ.....ผมยังนึกคำแก้ตัวไม่ออกเลย......ทั้งสีทั้งทรงมันไม่เหมือนใครเลยครับ........สงสันต้องฝากน้า pood ไว้ก่อน.......จ่ายตังค์แล้วห้ามเอาออกมาให้ใครลอง......ตอนนี้กำลัง ประกาศหา ผู้รับเหมาซ่อมแซม บ้านอยู่ครับ.....เสร็จเมื่อไหร่ผมจะขนของไปเปิดเป็นสตูดิโอเลย........พวกเรามีใครรับเหมาฯบ้างใหมครับ.......ถึงตอนนั้น BFG น้าคงได้มีโอกาสแหกปากเต็มที่เลยหละ........

น้าแป้ง ครับ...
การที่น้าpood เปิดบ้านขายกีต้าร์ ก็เพราะว่าไม่มีที่จะเก็บ!
ฉะนั้น หากน้าแป้ง จ่ายสตางค์เป็นที่เรียบร้อยแล้ว จะเอามาฝากให้ผมช่วยเก็บรักษาให้ก็ได้
รับรองผมจะไม่ให้ใครลองอย่างเคร่งครัดเด็ดขาด...
แล้วเอาไว้เมื่อไรที่น้าซ่อมแซมบ้านเสร็จ ผมก็ค่อยคืนน้า พร้อมกับเอา BFG ไปแหกปากให้น้าฟัง...

อ้อ... ผมไม่คิดค่าฝากหรือค่าดูแลรักษาหรอก อย่างน้อยเราก็เพื่อนกัน...
22-11-2008, 10:22
VIP member

.....วันนี้ น้าLittleNomad ไปงานเขาเปล่า.......ถ้าไปแวะมารับผมด้วยดิ......นะ....นะ......ไปคนเดียวมันเขิลลลล..........

22-11-2008, 10:29

Forum Jump: