Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
..สมาชิกใหม่ ครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
..สมาชิกใหม่ ครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
....พอดีผมว่างเลยไปเดินเที่ยวเล่น กะ น้า Littlenomad (พเนจรสมชื่อจริงๆเลยน้าคนนี้)........หลังจากนังรถอบควันบุหรี่ได้ที่ ก็ไปถึง เวิ้งนครเกษม พอจอดรถได้ น้าแกลากผม ถูลู่ถูกัง ตรงไปร้าน เบ้ฯ เลยครับ.......ไม่ให้ผมได้มีโอกาสไปลอยหน้าลอยตาที่ใหนเลย........พอถึงร้าน น้า Littlenomad แกสั่ง น้องกิ๊บฯมาบริการ ตัวงี้ดำปี๋ น้าแกนั่งเล่นปูไต่กะน้องเขา ทั้งวัน จับน้องกิ๊บฯเขาเปิดก้น พยายามจะยัดอะไรก็ไม่รู้เข้าไปให้ได้........ดีนะไม่สำเร็จ........พอไม่สำเร็จแกก็หันมาทางผม แล้วสั่งให้ผมซื้อกีต้าร์ ด้วยความตกใจผมเลยคว้า เฟนเดอร์ได้มา 1 ตัว......ตังค์ก็ไม่ค่อยจะมี.......เลยเอารุ่นถูกมา 1 ตัว......น้า Littlenomad แกไม่ยอมครับแกเลยหยิบมาให้ผม......แล้วให้ผมจ่ายตังค์........Sad........ผมก็เลยได้สมาชิกใหม่เข้าบ้านด้วยประการะฉะนี้........เป็นรุ่น อเมริกันแสตนดาร์ด(ชื่อยังกะส้วมชักโครกแหนะ)......เหมือนในรูปเลยครับ.....น้า Littlenomad แกบอกว่าตัวทำจากไม้แอส........ต้องจ่ายเพิ่มขึ้นอีก 5 พัน..........เดือนนี้คงต้องไปร่วมกะพวก พันธมิตรฯแน่เลย.....หวังข้าวกล่องฟรีครับ.....

Attached Files Image(s)

18-11-2008, 17:57
Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

RE: ..สมาชิกใหม่ ครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
...น้าแป้ง...
ปลดเกษียณแล้วไปเขียนนิทานขายได้เลยนะ...
ปั้นน้ำเป็นตัวเก่งกว่า อีสป หลายเท่า!....Big Grin
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
18-11-2008, 18:04
Website Find Like Post Reply
VIP member

RE: ..สมาชิกใหม่ ครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
....เพิ่งเห็นกระทู้ น้า ปูด ขายของ..........เจ็บปวดเลย.........ใครก็ไม่รู้เข้าไป จอง ลูซิว........หนอยหลอกพาเราไปตัดกำลังคู่แข่งนี่เอง.........เด๋วไปธุระก่อนนะ........แล้วจะกลับมา....แฉ........ต่อ.......

18-11-2008, 18:14
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(18-11-2008, 18:14)กีต้าร์เก่า Wrote: ....เพิ่งเห็นกระทู้ น้า ปูด ขายของ..........เจ็บปวดเลย.........ใครก็ไม่รู้เข้าไป จอง ลูซิว........หนอยหลอกพาเราไปตัดกำลังคู่แข่งนี่เอง.........เด๋วไปธุระก่อนนะ........แล้วจะกลับมา....แฉ........ต่อ.......

คบกันไม่รู้จักถามก่อนว่า..
น้าอ้วนอ่านสามก๊กจบไปกี่เที่ยว....สาน้ำน้ม
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
18-11-2008, 19:59
LittleNomad Offline
un-assignment

(18-11-2008, 19:59)povation Wrote:
(18-11-2008, 18:14)กีต้าร์เก่า Wrote: ....เพิ่งเห็นกระทู้ น้า ปูด ขายของ..........เจ็บปวดเลย.........ใครก็ไม่รู้เข้าไป จอง ลูซิว........หนอยหลอกพาเราไปตัดกำลังคู่แข่งนี่เอง.........เด๋วไปธุระก่อนนะ........แล้วจะกลับมา....แฉ........ต่อ.......

น้าอ้วนอ่านสามก๊กจบไปกี่เที่ยว....สาน้ำน้ม

...แหม...น้าป๋อ ก็พูดเกินไป!
ความจริงผมอ่าน "สามก๊ก" ฉบับ เจ้าพระยาพระคลัง (หน) แค่เที่ยวเดียวเท่านั้น...
แล้วก็อ่านฉบับภาษาอังกฤษ "Romance of the Three Kingdoms" แปลเป็นภาษาอังกฤษโดย C.H. Brewitt-Talor ก็แค่เที่ยวเดียว (เปิด dic. จนมือหงิก!)...
แต่เสียดายที่อ่านภาษาจีนไม่ออก เลยไม่ได้อ่านฉบับแท้ ๆ ดั้งเดิมที่ประพันธ์โดย หลอ กว้านจง...

...อย่างไรก็ตาม "สามก๊ก" ก็แค่ "นวนิยายอิงประวัติศาสตร์" อ่านเอาสนุกเท่านั้น ไม่ได้มีสาระอะไร ฉะนั้นถึงจะอ่านมากมายสักกี่เที่ยวกี่ครา ก็แค่วรรณกรรม...
- - ส่วนใคร จะพบพาน "กรรม" นั่นก็อีกเรื่องหนึ่ง! เพราะมันขึ้นกับกิเลส!!!...
อย่างวันนี้ ผมเองยังหลงถูกเพื่อนล่อว่าจะเลี้ยงข้าว โดยให้พาไปซื้อกีต้าร์
ทำไปทำมา ผมก็ลงเอยด้วยการเสียเงิน เนื่องจากกิเลสของตนเลย...
แต่ผมไม่โทษใครหรอกครับ... ไม่เหมือนเพื่อนคนหนึ่ง ที่ดันโทษผมเนื่องจากอาจกลัวใครที่บ้านด่า ว่าซื้ออีกแล้ว!!!!...Big Grin
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 18-11-2008, 20:38 by LittleNomad.)
18-11-2008, 20:28
ลูกแกะ Offline
Senior member

555555555555555555555555555555555555

ผมรู้สึกว่า โชคดีแล้ว ที่ยังไม่มีเงิน
ไม่งั้นคงต้องพาน้าๆไปเลือกซื้อกีต้าร์แหงมๆ
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
19-11-2008, 10:59
Moowan Offline
Member

กีตาร์สวยดีครับ..พี่แป้ง.. ได้น้องคนงามกลับเชียงใหม่ไปนอนกอด.. กอดเผื่อด้วยนะครับ.. / Moowan
เกิดเป็นคนทั้งที ขอเป็นคนดีให้โลกจดจำ..ทำอะไรเพื่อแผ่นดินไทยบ้างหรือยัง..
21-11-2008, 15:15
Roundback

(18-11-2008, 20:28)LittleNomad Wrote:
(18-11-2008, 19:59)povation Wrote:

...แหม...น้าป๋อ ก็พูดเกินไป!
ความจริงผมอ่าน "สามก๊ก" ฉบับ เจ้าพระยาพระคลัง (หน) แค่เที่ยวเดียวเท่านั้น...
แล้วก็อ่านฉบับภาษาอังกฤษ "Romance of the Three Kingdoms" แปลเป็นภาษาอังกฤษโดย C.H. Brewitt-Talor ก็แค่เที่ยวเดียว (เปิด dic. จนมือหงิก!)...
แต่เสียดายที่อ่านภาษาจีนไม่ออก เลยไม่ได้อ่านฉบับแท้ ๆ ดั้งเดิมที่ประพันธ์โดย หลอ กว้านจง...

...อย่างไรก็ตาม "สามก๊ก" ก็แค่ "นวนิยายอิงประวัติศาสตร์" อ่านเอาสนุกเท่านั้น ไม่ได้มีสาระอะไร ฉะนั้นถึงจะอ่านมากมายสักกี่เที่ยวกี่ครา ก็แค่วรรณกรรม...
- - ส่วนใคร จะพบพาน "กรรม" นั่นก็อีกเรื่องหนึ่ง! เพราะมันขึ้นกับกิเลส!!!...
อย่างวันนี้ ผมเองยังหลงถูกเพื่อนล่อว่าจะเลี้ยงข้าว โดยให้พาไปซื้อกีต้าร์
ทำไปทำมา ผมก็ลงเอยด้วยการเสียเงิน เนื่องจากกิเลสของตนเลย...
แต่ผมไม่โทษใครหรอกครับ... ไม่เหมือนเพื่อนคนหนึ่ง ที่ดันโทษผมเนื่องจากอาจกลัวใครที่บ้านด่า ว่าซื้ออีกแล้ว!!!!...Big Grin

เพื่อนอย่างนี้ยังจะคบอยู่อีกหรือครับน้าอ้วน
รึว่าสลัดตัดเพื่อนคนนี้ไม่ขาด
มีอย่างที่ไหน ตัวเองอยากได้แต่ไปโทษเพื่อน
ใครที่บ้านของเพื่อนเค้าคงไม่หูเบาเหมือนผมหรอกครับ
All I Have
21-11-2008, 16:11
VIP member

...น้า moowan ครับ...ตอนนี้ผมลงมาประจำที่ กทม. แล้วครับ......กำลังจะหาช่างมาปรับปรุงบ้านอยู่........เสร็จแล้วเชิญ พี่ป้าน้าอา มาแจมกันได้เลย.......น้า povation ไม่ต้องไปยุ น้า LittleNomad ให้เขาเลิกคบผมหรอก.......แผน น้าLittleNomad เขาแยบยนจะตายไป......ก่อนหน้าก็ แกล้งเอาแว่นสีแดงทรงจ๊าบไปทิ้งไว้ที่บ้านผม......ดีนะว่าเป็นเล็นส์นูน.......ผมเลยรอดตัว.......ตอนนี้ก็ จับผมเข้าห้องรมแก๊ส บุหรี่......พอรอดตายจากถูกแก๊สรมก็เจอคดีเลย......กลิ่นบุหรีติดเสื้อ ป้า ที่บ้านตั้งขอหาว่าผมชอบเที่ยวในท์คลับ........ที่จริง น้า LittleNomad น่าจะยอมทนๆเอาหน่อยนะ.......มีมิตร หล่อๆ เสียงดีๆ อย่างผมจะหาได้ง่ายๆที่ใหน.........ว่าแต่หลังๆนี่ผมเป็นห่วงน้า LittleNomad ก็แก เดินล้มเดินล้ม เข่าอ่อนประจำ......เพลาๆลงบ้างนะครับ.....คนมีอายุหักโหมมากๆ มันไม่ดีต่อข้อเข่านะ......อิ....อิ...Big Grin

21-11-2008, 18:02
Roundback

(21-11-2008, 18:02)กีต้าร์เก่า Wrote: ...น้า moowan ครับ...ตอนนี้ผมลงมาประจำที่ กทม. แล้วครับ......กำลังจะหาช่างมาปรับปรุงบ้านอยู่........เสร็จแล้วเชิญ พี่ป้าน้าอา มาแจมกันได้เลย.......น้า povation ไม่ต้องไปยุ น้า LittleNomad ให้เขาเลิกคบผมหรอก.......แผน น้าLittleNomad เขาแยบยนจะตายไป......ก่อนหน้าก็ แกล้งเอาแว่นสีแดงทรงจ๊าบไปทิ้งไว้ที่บ้านผม......ดีนะว่าเป็นเล็นส์นูน.......ผมเลยรอดตัว.......ตอนนี้ก็ จับผมเข้าห้องรมแก๊ส บุหรี่......พอรอดตายจากถูกแก๊สรมก็เจอคดีเลย......กลิ่นบุหรีติดเสื้อ ป้า ที่บ้านตั้งขอหาว่าผมชอบเที่ยวในท์คลับ........ที่จริง น้า LittleNomad น่าจะยอมทนๆเอาหน่อยนะ.......มีมิตร หล่อๆ เสียงดีๆ อย่างผมจะหาได้ง่ายๆที่ใหน.........ว่าแต่หลังๆนี่ผมเป็นห่วงน้า LittleNomad ก็แก เดินล้มเดินล้ม เข่าอ่อนประจำ......เพลาๆลงบ้างนะครับ.....คนมีอายุหักโหมมากๆ มันไม่ดีต่อข้อเข่านะ......อิ....อิ...Big Grin

บรรยายซะเห็นภาพเลย
เข่าอ่อนเพราะขาอ่อนหรือเพราะขาเสื่อมก็มิรู้
All I Have
21-11-2008, 20:54

Forum Jump: