Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ
Author Message
aun_ba_d Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ
ว๊าย! แย่จัง ของผมไม่ใช่โบนัส สิ้นปี ...แต่เป็น แต๊ะเอีย 24 ม.ค. 52 โชคชะตาฟ้ากำหนดให้เล่นกีตาร์ตัวเก่าที่บ้านต่อไป...........(อยากไปร่วมงานอย่างเดียวได้มั๊ยครับ เป็นผนักงานเสริฟน้ำก็ได้ครับ ฮิ ฮิ )
19-11-2008, 16:41
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ
* งานเปิดบ้านครั้งที่สองวันที่ 6 ธันวาคม 2551 ครับ

กติกาเหมือนครั้งที่แล้วคือใครจองก่อนมีสิทธ์ก่อนครับ แต่เนื่องจากปีนี้
เศรษฐกิจซบเซา ผมเลยขอเปิดให้วางมัดจำไว้ใด้โดยวางเงินเพียงสองพันบาท
และชำระส่วนที่เหลือภายใน 60 วัน ถ้ามีคนวางมัดจำแล้วคนมีเงินสดก็หมดสิทธ์
นะครับ

ถ้าเป็นลูกค้าเก่าจะมีส่วนลดพิเศษในกรณีย์ที่ยังไม่ใด้เอากีต้าร์ตัวที่ซื้อจากผมไปขายต่อ *

งานนี้คนรวยอาจไม่ได้กีตาร์ไปครอง
แต่คนเร็วจะมีโอกาสดีกว่าคนรวย

สงสัยครับว่า
หากคนเร็ววางมัดจำไว้แล้ว แต่ไม่สามารถชำระส่วนที่เหลือได้ภายใน 60 วัน
ผู้ขายมีสิทธิอย่างไรครับ คนเร็วผู้วางมัดจำจะขอเงินที่วางมัดจำ 2000 บาท นั้นรวมทั้งเงินจำนวนใดๆที่ชำระไปเพิ่มเติมอีกต่อมาคืนได้หรือไม่ครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 19-11-2008, 16:59 by povation.)
19-11-2008, 16:50
Website Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
(19-11-2008, 16:41)aun_ba_d Wrote: ว๊าย! แย่จัง ของผมไม่ใช่โบนัส สิ้นปี ...แต่เป็น แต๊ะเอีย 24 ม.ค. 52 โชคชะตาฟ้ากำหนดให้เล่นกีตาร์ตัวเก่าที่บ้านต่อไป...........(อยากไปร่วมงานอย่างเดียวได้มั๊ยครับ เป็นผนักงานเสริฟน้ำก็ได้ครับ ฮิ ฮิ )

กลับไปอ่านอีกครั้งครับ ถ้าวางเงินจองเพียงสองพันบาทก็สามรถจองไว้ใด้ 60 วัน
ดั้งนั้นถ้าจองวันที่ 6 ธค. ก็ไม่ต้องชำระเงินถึงวันที่ 4 กพ. ซึ่งเป็นวันจัดงานแซยิด
ผมพอดีเลย

มาร่วมงานอย่างเดียวก็ยินดีนะครับ ถ้าต้องการจะเสริฟน้ำก็ไปสมัครกับน้ายอดเยี่ยมใด้เลยครับเพราะแกเป็นผู้จัดการแผนกผู้ชายขายน้ำ
19-11-2008, 16:58
The Kop no 7 Offline
Junior member
**

สวัสดีครับพี่กฤษณ์ ผมไม่ใด้เข้ามาเชียรหรอกพี่ แต่ผมว่าพี่ตั้งราคากีตาร์ขอพี่ใด้สมเ หตุสมผล+ออฟชั่นที่ยั่วใจมากครับ[ขอบคุณมากครับสําหรับปัญหาที่โทรไปถาม] ถ้ามีโอกาสจะขอไปเยี่ยมสํานัก คลองประปานะครับ
19-11-2008, 17:15
VIP member

เงินมัดจำสองพันบาทก็เหมือนกับเงิน lay-away ที่เป็นเรื่องปกติของ
ร้านค้าที่เมืองนอกแต่เมืองไทยไม่นิยมใช้กันเนื่องจากผู้ขายมักไม่ยอมเสีย
โอกาสในการขายครับ

ถ้าวางเงินแค่สองพันบาทแล้วมาเอาคืนใด้ถ้าไม่ซื้อภายใน 60 วันแล้วจะเอาเงินมาวางทำไมครับ ถ้างั้นใครที่อยากแกล้งก็สามารถทำให้คนอื่นเสียโอกาสซื้อและผม
เสียโอกาสขายใด้โดยไม่ต้องลงทุนซักบาทเลยนะครับ

การคืนเงินทั้งหมดหรือบางส่วนย่อมเป็นสิทธิ์ของผู้ขายครับ ถ้าใครคิดว่าจะเอาเงิน
สองพันมาบล้อคกีต้าร์เล่นก็กรุณาอย่าทำเลยครับ ผมกลัวเหมือนกันว่าจะมีคนเอา
เงินมาวางไว้แค้สองพันแล้วเอากีต้าร์ไปลงขายต่อในหน้าซื้อขายที่มีคนอ่านมากกว่าที่นี่เพื่อเอากำไร ดังนั้นผมขอเช็คก่อนนะครับว่าเป็นตัวจริงเสียงจริง ถ้า
ไม่ใช่ผมจะโอนเงินคืนให้ทันทีเลยครับ
19-11-2008, 17:17
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ข้อสงสัยต่อไปคือ
วันที่เปิดให้จองกีตาร์ในงานตามกระทู้นี้
เริ่มต้นตั้งแต่เมื่อใดและสิ้นสุดการจองเมื่อใดครับ
(เพราะจะมีผลถึงวันชำระเงินครบ ซึ่งจะต้องเลื่อนออกไป 60 วัน นับแต่วันจอง)

ขอบคุณครับ
จาก กองกำลังสนับสนุนการซื้อขายภายในบ้านสีฟ้า
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
19-11-2008, 17:27
Moowan Offline
Member

(18-11-2008, 16:47)LittleNomad Wrote: ผมจอง Gibson B.B. King ?Lucille? ครับ...
และแล้วผมก็ช้าเกินไปครับพี่อ้วน..เห็นตั้งแต่เมื่อคืน..ดันง่วงนอน.. พี่แป้งเลยมาคว้า DC Plus ไปซะแล้ว.. อยากได้น้องกิ๊บอยู่พอดีเลย.. สงสัยต้องขอแบ่งพี่อ้วนสักตัวแล้วเนี่ยครับ..ฮ่าๆๆ / Moowan
เกิดเป็นคนทั้งที ขอเป็นคนดีให้โลกจดจำ..ทำอะไรเพื่อแผ่นดินไทยบ้างหรือยัง..
19-11-2008, 17:50
LittleNomad Offline
un-assignment

(19-11-2008, 17:50)moowan Wrote:
(18-11-2008, 16:47)LittleNomad Wrote: ผมจอง Gibson B.B. King ?Lucille? ครับ...
และแล้วผมก็ช้าเกินไปครับพี่อ้วน..เห็นตั้งแต่เมื่อคืน..ดันง่วงนอน.. พี่แป้งเลยมาคว้า DC Plus ไปซะแล้ว.. อยากได้น้องกิ๊บอยู่พอดีเลย.. สงสัยต้องขอแบ่งพี่อ้วนสักตัวแล้วเนี่ยครับ..ฮ่าๆๆ / Moowan

...ฮ่า ๆ ๆ ๆ...น้า Sweety Pork จะมาขอแบ่งอะไรจากผมหรือครับ?...
...อ้าว...น้องกิ๊ปฯ ตัวที่น้าคว้าจากบ้านเต่าเมื่อเดือนก่อนโน้น ไปไหนซะแล้วล่ะ?!?

ส่วนผม ถึงจะจอง "หนู Lucille" แต่ก็ยังไม่อิ่มหนำครับ....ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ...
ยังมี "แม่หนู" ลูกสาวน้ากฤษณอีกบางนาง ที่ผมแอบชำเลืองหางตาจับจ้องเอาไว้....(จุ๊ ๆ ๆ ๆ ๆ อย่าเอ็ดไป) และงานนี้ ผมจะไม่รีรอชักช้าเหมือนที่พลาดท่าน้าฯ ไปอย่างเมื่อคราวก่อน...Big Grin

....!!!!....โอ้ววววว... DC Plus เสร็จน้าแป้ง แล้วหรือนี่!!!....
เสือเฒ่ารายนี้ไวเหมือนกันแฮะ เห็นโอดโอยว่าวันนี้ต้องไปเข้าเวรตั้งแต่เช้ายันค่ำ...
หนอยยังหาเวลาแอบมาสอยแม่นางตัวเด็ดไปกำจนได้...ร้ายจริง ๆ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 19-11-2008, 18:18 by LittleNomad.)
19-11-2008, 18:10
VIP member

(19-11-2008, 17:27)povation Wrote: ข้อสงสัยต่อไปคือ
วันที่เปิดให้จองกีตาร์ในงานตามกระทู้นี้
เริ่มต้นตั้งแต่เมื่อใดและสิ้นสุดการจองเมื่อใดครับ
(เพราะจะมีผลถึงวันชำระเงินครบ ซึ่งจะต้องเลื่อนออกไป 60 วัน นับแต่วันจอง)

ขอบคุณครับ
จาก กองกำลังสนับสนุนการซื้อขายภายในบ้านสีฟ้า

เปิดให้จองตั้งแต่เปิดกระทู้แล้วนี่ครับ มีคนใช้สิทธิ์แล้วด้วย

ปิดจองนี่ยังไม่ทราบครับ น่าจะเป็นในวันที่ 6 ธค.แต่อาจมีกีต้าร์มาเพิ่มเติมอีก
เพื่องานกีต้าร์สัญจรที่โคราชในวันที่ 13 ธค.

น้าหมูหวานอาจใด้กีต้าร์นอก list อย่าง Les Paul Custom "Black Beauty"
ก็ใด้ครับ หรือว่าจะรับเป็น Fender Custom Shop
19-11-2008, 20:28
Moowan Offline
Member

ผมจองเลยครับ..พี่กฤษณ์ เย้ ดีใจจังเลยครับ..พี่อ้วน กระทู้เมื่อกี้ผมลบทิ้งเพราะมันโผล่ไปสองครั้งติดกัน.. ก็ลองแทะโลมพี่ดู เผื่อจะสงสารน้องตาดำๆ เห็นน้า Sarun แอบกระซิบบอกว่าพี่มีน้องนวลนางกิ๊บซี่หลายอนงค์นักแล../ Moowan
เกิดเป็นคนทั้งที ขอเป็นคนดีให้โลกจดจำ..ทำอะไรเพื่อแผ่นดินไทยบ้างหรือยัง..
19-11-2008, 21:41

Forum Jump: