Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขายสายกีต้าร์ Jazz ครับ
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
ขายสายกีต้าร์ Jazz ครับ
....เนื่องด้วยการไปจีบ สาวสวยคนขายกีต้าร์......ไปจีบทีก็แกล้งซื้อสายกีต้าร์ซองนึง(ตะก่อนไปเจอหน้าทีก็ซื้อปิ๊กดีดกีต้าร์อันนึง)......พยายามหาทางใช้ให้หมดอยู่........แต่เนื่องจากเศรษฐกิจกำลังจะตก........ผมเลยคิดว่าแทนที่จะเอาไปทำราวตากผ้า........เลยเอามาขายดีกว่าครับ.......ตอนซื้อมาซองละ 325 บาท......แต่กะจะขายสักซองละ 290 บาท ครับ มี 4 ซอง........ผมจะได้มีทุนหาเรื่องไปคุยไปซื้อของกับสาวสวยคนดังกล่าวต่อไปครับ.......ใครสนใจ โทร 085 996 7755 ครับ
ลืมบรรยายสรรพคุณครับ
....D'Addario Chrome Flatwound Jazz Light Gauge Electric Guitar Strings. "Chromes are the world's most popular flatwound strings and revered for their warm tone and ultra-smooth feel. Stainless steel underwindings on hex cores build a foundation for the delicate outer ribbon winding. After the winding is applied, each string goes through 3 polishing steps."

Gauges: 11, 15, 22, 30, 40, 50
Our Price: $8.99

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 14-11-2008, 10:49 by กีต้าร์เก่า.)
14-11-2008, 10:44
Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ขายสายกีต้าร์ Jazz ครับ
สาวนครหลวงนี่ถ้ารักกันจริงเขาให้แลกสายใด้ฟรีไม่ใช่หรือครับ ถ้าใช่น้าแป้งก็เอา
ไปแลกเป็นเบอร์ 12 มาดีกว่าครับเพราะผมมีกีต้าร์แจ้สอยู่สิบตัวไม่มีตัวไหนใช้
เบอร์ 11 เลยซักตัว
(This post was last modified: 14-11-2008, 12:00 by pood.)
14-11-2008, 11:57
VIP member

....ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ น้า Pood เด๋วว่างจะลองไปแย๊บๆขอแลกดูครับ.....แต่ เบอร์ .012 ผมเคยลองแล้วครับ.....แข็งมากเจ็บนิ้ว.....กีต้าร์ที่ผมมีมันเป็นไฟฟ้าธรรมดามีแจ๊สจริงๆตัวเดียวครับ......พอโดน .012 เข้าไปดอมีอาการโก่งนิดๆ......เลยถอดออกทิ้ง.......ขอบคุณอีกครั้งหนึ่งครับ........ว่าแต่เมื่อไหร่จะมี ปาตี้ ซาชีมิ อีกครับน้า......กำลังเปรี้ยวปาก......แล้วพ่อครัวทำไมหายจ้อยไปเลย........สงสัยไปนอนกลางดินกินกลางทรายอยู่ที่ใหนเอ่ย...........

16-11-2008, 09:43
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
(14-11-2008, 11:57)pood Wrote: สาวนครหลวงนี่ถ้ารักกันจริงเขาให้แลกสายใด้ฟรีไม่ใช่หรือครับ ถ้าใช่น้าแป้งก็เอา
ไปแลกเป็นเบอร์ 12 มาดีกว่าครับเพราะผมมีกีต้าร์แจ้สอยู่สิบตัวไม่มีตัวไหนใช้
เบอร์ 11 เลยซักตัว

ถ้าหากถามแล้วเขาไม่ยอมให้แลกก็แสดงว่าเธอไม่รักน้าแป้งจริง
16-11-2008, 12:22
LittleNomad Offline
un-assignment

(16-11-2008, 09:43)กีต้าร์เก่า Wrote: ....ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ น้า Pood เด๋วว่างจะลองไปแย๊บๆขอแลกดูครับ.....แต่ เบอร์ .012 ผมเคยลองแล้วครับ.....แข็งมากเจ็บนิ้ว.....กีต้าร์ที่ผมมีมันเป็นไฟฟ้าธรรมดามีแจ๊สจริงๆตัวเดียวครับ......พอโดน .012 เข้าไปดอมีอาการโก่งนิดๆ......เลยถอดออกทิ้ง.......ขอบคุณอีกครั้งหนึ่งครับ........ว่าแต่เมื่อไหร่จะมี ปาตี้ ซาชีมิ อีกครับน้า......กำลังเปรี้ยวปาก......แล้วพ่อครัวทำไมหายจ้อยไปเลย........สงสัยไปนอนกลางดินกินกลางทรายอยู่ที่ใหนเอ่ย...........

...ผมเพิ่งกลับมาถึงเมื่อเช้าครับน้าแป้ง... คราวนี้ไม่ได้ไปนอนกลางดินกินกลางทราย แต่ไปนอนรับลมชมทะเลสาบ กะสาวพม่า เชื้อสายไทใหญ่...Cool

...ส่วนน้าฯ ถ้าสาวนครหลวงฯ ไม่ยอมให้น้าแป้ง แลก - - ผมก็จะช่วยคนอกหัก รับสายชีช้ำของน้าฯ ไว้ซักชุดครับ...จะเอามาใส่ yamaha
...เพราะเกรงถ้าน้าแป้ง เอาไปทำราวตากผ้า ก็แค่เสียของ, แต่ถ้าน้าฯ เอาไปผูกคอประชดสาว ผมก็จะต้องเสียเงินใส่ซองทำบุญให้เพื่อน!...

...สำหรับปาร์ตี้ ซาซิมิ!!!... - - น้าแป้ง ไปอยู่ด่านชายแดนที่ไหนมา.... เชยฉิบ!!!.... จากซาซิมิ เขาจัดปาร์ตี้อะไรต่อมิอะไร เช่น ราดหน้า, กระเพาะปลา, ขาหมู, ฯลฯ-ฯลฯ หม่ำกันจนย่อยเป็นปุ๋ยไปหมดแล้ว...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
17-11-2008, 12:11
Website Find Like Post Reply
VIP member

........ก่อนอื่น เอ้า พี่ป้าน้าอา ครับ......พวกเรากำลังจะมีภาพสวยๆมาดูกันอีกแล้ว........ต่อมา......ปาตี้ ซาชีมี ไม่เชยหรอกครับน้า LittleNomad ปาตี้อื่นๆที่ผ่านมามันไม่ถูกใจผมเลย.......ชอบ ปาตี้ซาชีมิ มันเป็น กับแกล้ม คู่กับสาเกได้ดีจริงๆ......จะคู่กับเขียววุ้นก็ชื่นใจ.......แค่คิดก็น้ำลายสอแล้ว.........สุดท้าย.....สายกีต้าร์แบบนี้เอาไปใส่ yamahaโปร่งหรือเปล่าครับ.......มันไม่เข้ากันนะ.........ขอบอก........

17-11-2008, 14:43

(17-11-2008, 14:43)กีต้าร์เก่า Wrote: ........ก่อนอื่น เอ้า พี่ป้าน้าอา ครับ......พวกเรากำลังจะมีภาพสวยๆมาดูกันอีกแล้ว........ต่อมา......ปาตี้ ซาชีมี ไม่เชยหรอกครับน้า LittleNomad ปาตี้อื่นๆที่ผ่านมามันไม่ถูกใจผมเลย.......ชอบ ปาตี้ซาชีมิ มันเป็น กับแกล้ม คู่กับสาเกได้ดีจริงๆ......จะคู่กับเขียววุ้นก็ชื่นใจ.......แค่คิดก็น้ำลายสอแล้ว.........สุดท้าย.....สายกีต้าร์แบบนี้เอาไปใส่ yamahaโปร่งหรือเปล่าครับ.......มันไม่เข้ากันนะ.........ขอบอก........

...อ้าาา....เอาไปใส่กีต้าร์โปร่งครับน้า...
รุ่นที่มีอยู่ ผมคิดว่าน่าจะคงพอใส่ได้น่า...
[Image: attachment.php?aid=2505]
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
17-11-2008, 14:56
VIP member

......แหมม......วงวนน่าดู........ดูจากรู้แล้ว.......มันเป็นแจ๊สจริงๆ......น่าดีดดีมาก.......ถ้าปิกอับเดิมๆ เสียงน่าจะหวานแบบทองหยอด........ใส่ได้ครับ......โอเคเลย.......ถูกตัวถูกฝาเลยครับ.........

17-11-2008, 15:06
VIP member

....มาดันกระทู้ตัวเองครับ.......ตอนนี้เหลือ 3 ซองแล้ว.......ไม่ได้ขายได้หรอกครับ.......แจกชาวบ้านไปหละ.......ไม่รู้ตอนนี้ ยามาห้า ชาวบ้านเริ่มทำงานแล้วยังก็ไม่รู้..............

25-11-2008, 16:04

(25-11-2008, 16:04)กีต้าร์เก่า Wrote: ....มาดันกระทู้ตัวเองครับ.......ตอนนี้เหลือ 3 ซองแล้ว.......ไม่ได้ขายได้หรอกครับ.......แจกชาวบ้านไปหละ.......ไม่รู้ตอนนี้ ยามาห้า ชาวบ้านเริ่มทำงานแล้วยังก็ไม่รู้..............

วันอังคารก่อน ขับรถพาคนไปสอยกีต้าร์ที่เวิ้งฯ ผู้โดยสารเบี่ยวไม่ยอมจ่ายค่ารถ แต่ยัดเยียดสาย Jazz มาชุดหนึ่ง ประจวบกับช่วงนี้ยุ่งมาก ๆ ๆ ต้องดัดแปลงเจาะกีต้าร์ตัวใหม่เล่นเลยยังไม่ได้เอาสาย Jazz ที่โดนยัดเยียดมาไปใส่กีตาร์รุ่นโบราณ...

น้าแป้ง มีสาย Jazz เหมือนกันหรือครับ... ว้าผมมีซะแล้ว!... เอาไว้คราวหน้าค่อยอุดหนุนนะครับ...Big Grin
25-11-2008, 21:02

Forum Jump: