Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กินของขม ชมเด็กสาว ตื่นแต่เช้า เล่าความหลัง
Author Message
mai_911 Offline
Senior member

Likes Given: 0
Smile  กินของขม ชมเด็กสาว ตื่นแต่เช้า เล่าความหลัง
สวัสดียามดึกครับน้าๆทุกท่าน จำผมได้รึเปล่า ^_^ ไม่ได้เข้ามาทักทายกันเสียนานเลยนะครับ
อันที่จริงผมก็แวะเข้ามาที่บ้านสีฟ้าอยู่เรื่อยๆนะ แต่ไม่ได้แสดงตัวเท่าไหร่ หน้าที่การงาน ภารหาเลี้ยงปากท้องมันก็ยุ่งจริงๆครับ
นี่ก็ว่าจะหาร้านเล่น หาเงินจ่ายค่าเช่าบ้านซักหน่อย

แล้วทำไมวันนี้เกิดโผล่มาได้ อิ อิ จริงๆแล้ววันนี้ผมนั่งอยู่หน้าจอคอมพิวเตอร์ทั้งวันเลยครับ เข้ามาในบ้านสีฟ้านี้ด้วย เลยอยาก Update Profile ของตัวเอง
พอกดเข้าไปดู ก็เลยเห็นว่า เอ๊ะ ..!! มีใครเค้าให้คะแนนบวกเราด้วย เลยกดเข้าไปดู ....... น้า hattaya111 นั่นเอง ^_^ ไม่ค่อยได้โพส แต่มีคนอุตส่าห์คิดถึง เลยกลับมา อิ อิ

เข้าเรื่องกันดีกว่า วันนี้วันลอยกระทง แต่ผมไม่ได้มีโปรแกรมจะออกไปเที่ยวที่ไหน
จริงๆนัดเพื่อนไว้ตอนเย็น กะว่าจะไปหาอะไรจิบๆแถวแยกราชประสงค์ แต่เกิดการยกเลิก เลยไปเช่า DVD จากร้านแถวบ้านมาดู
ดูหนังจนจบไป 2 เรื่อง ปาเข้าไปเกือบตี 1 แล้ว แต่ด้วยความที่เกิดรู้สึกแปลกๆ เพราะหมายังไม่ได้เหยียบรอยเท้าเลย 555 ตัดสินใจเอาหนังไปคืนดีกว่า

แต่ก็นั่นแหละครับ ยังไม่สาแก่ใจ อยากฟังดนตรีสด ที่ไหนเค้าจะเปิดล่ะ นี่ก็ตี1 เข้าไปแล้ว กว่าจะไปถึงที่ ร้านก็ปิดพอดี
แต่อีกใจนึงก็เอาน่ะ วันนี้วันลอยกระทง เค้าอาจจะปิดดึกกว่าเดิมนิดนึงก็ยังดี
บึ่งรถจากแถวสุรศักดิ์ ไปข้าวสารทันทีด้วยชุดอยู่บ้าน เสื้อยืดกางเกงขาสั้น (แต่ดูดีนิดนึง)

ไปถึงข้าวสารก็ตี 1 เกือบครึ่งแล้ว จะได้นั่งมั๊ยวันนี้ ??
เดินไปดูร้านประจำ เค้ายกเก้าอี้ขึ้นหมดแล้ว เลยเดินทะลุไปอีกฝั่ง คิดว่า Brick Bar อาจจะยังพอไหว

เหมือนกันเลยครับ เปิดไฟสว่างทั้งร้านเลย 555 สมน้ำหน้ามัน หาเรื่องดีนัก กลับบ้านไปนอนก็สิ้นเรื่องแล้ว
แต่คนตามถนนยังคึกคักอยู่เลย เอาน่ะ มาแล้ว เดินเล่นซักหน่อย เลยแว๊บเข้าร้านสะดวกซื้อ หาเครื่องดื่มติดไม้ติดมือมา 1 ขวดกับน้ำเปล่าอีกขวด
เดินไปก็เดินมา อยู่ 2-3 เที่ยว วันนี้คนคึกคักดีครับ ร้านขายของยังไม่เก็บกันเลย ฝรั่งก็เยอะ คนไทยก็แยะ สาวๆก็ ........ นะ ทำไมสาวๆสมัยนี้น่ารักจัง ไม่ได้มาเดินข้าวสารนาน
มีคนตีกัน 1 จุดแต่ตำรวจมาระงับเหตุเรียบร้อยแล้ว
บางร้านก็ยังเปิดอยู่เลย แบบไม่มีทีท่าว่าจะปิด แต่ว่าไม่มีดนตรีสดเล่น เลยไม่ได้แวะนั่ง
เดินไปมาจนสบตาคนที่นั่งอยู่ริมฟุตบาทหลายที กลับบ้านดีกว่า เดี๋ยวเค้ารู้ว่าเปลี่ยวจัดมาเดินคนเดียว อิ อิ

ขากลับแวะซื้อไก่ปิ้ง 2 ไม้อร่อยดีครับ ขับรถกลับถึงบ้านตี 2 กว่าๆสบายใจกันไป

แล้วมันเกี่ยวกับหัวข้อกระทู้ยังไง
1.ผมชอบกินของขมๆ พวกมะระ รึน้ำจิ้มอาหารอีสานแบบขม แล้วก็อะไรอีกหลายอย่าง รวมทั้งเครื่องดื่มสีเหลืองๆขมๆด้วย
2.เวลาจีบสาวไม่ได้นี่ เห็นใครก็น่ารักไปหมด 55555 แต่ไม่ได้คิดอะไรนะครับ
3.ตื่นแต่เช้า .................. โชคดี ที่อันนี้ทำไม่ได้ เพราะว่านอนดึก
4.แล้วก็ชอบเล่าความหลัง ยิ่งเวลาเจอกับเพื่อนๆสมัยเรียนนี่ รู้เลย ว่ายุคไหน

ไม่มีอะไรมาก คิดถึงเลยมาเล่าสู่กันฟังนะครับ อ่านมายาวๆไม่มีสาระอะไรก็อย่าว่ากันนะครับ
ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรง มีเรี่ยวแรงต่อสู้กันต่อไปทุกๆท่านนะครับ ราตรีสวัสดิ์
(This post was last modified: 13-11-2008, 04:10 by mai_911.)
13-11-2008, 03:41
Find Like Post Reply
Tingnal Away
Posting Freak

Likes Given: 1
RE: กินของขม ชมเด็กสาว ตื่นแต่เช้า เล่าความหลัง
Smile จำได้ครับลุง mai_911 ถึงจากไปไกลนาน

แต่ชื่อลุงก็ยังอยู่ติดที่บ้านฟ้าเสมอครับ Big Grin

เที่ยวซะดึกเลย เจออะไรที่ถูกอกถูกใจบ้างรึเปล่าครับ Tongue
สุดท้ายก็กลับคืนสู่ธรรมชาติ
13-11-2008, 03:54
Website Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: กินของขม ชมเด็กสาว ตื่นแต่เช้า เล่าความหลัง
ข้อมูลลับของผมมีว่าถนนข้าวสาร มีเหตุทะเลาะถึงขั้นลงไม้ลงมือกันบ่อยครั้ง
ทำให้ผมจะไปจะไปต้องเปลี่ยนใจทุกที ยิ่งพาครอบครัวไปนี่ไม่คิดเลยครับ
ใครจะออกมาแก้ข่าวที่ผมได้มานี้ล่ะครับ

ที่ใดมีผู้คนมากมาย พากันดื่มสุราจนขาดสติ มีผู้หญิงมาเกี่ยวข้อง ที่นั่นไม่น่าโคจร เป็นห่วงสมาชิกทุกท่านนะครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
13-11-2008, 04:04

(13-11-2008, 03:54)Tingnal Wrote: Smile จำได้ครับลุง mai_911 ถึงจากไปไกลนาน

แต่ชื่อลุงก็ยังอยู่ติดที่บ้านฟ้าเสมอครับ Big Grin

เที่ยวซะดึกเลย เจออะไรที่ถูกอกถูกใจบ้างรึเปล่าครับ Tongue

แหม น้าTingnal เรียกผมซะแก่เลย ^_^

ออกไปกินของขม + ชมเด็กสาวก็ Happy แล้วครับผม (ข้อแรกมีความสุขกว่า ข้อหลังเป็นของแถม อิ อิ)
(13-11-2008, 04:04)povation Wrote: ข้อมูลลับของผมมีว่าถนนข้าวสาร มีเหตุทะเลาะถึงขั้นลงไม้ลงมือกันบ่อยครั้ง
ทำให้ผมจะไปจะไปต้องเปลี่ยนใจทุกที ยิ่งพาครอบครัวไปนี่ไม่คิดเลยครับ
ใครจะออกมาแก้ข่าวที่ผมได้มานี้ล่ะครับ

ที่ใดมีผู้คนมากมาย พากันดื่มสุราจนขาดสติ มีผู้หญิงมาเกี่ยวข้อง ที่นั่นไม่น่าโคจร เป็นห่วงสมาชิกทุกท่านนะครับ

จริงครับ ไปทีไรก็ต้องได้เห็นคนมีเรื่องกันทุกที น่าเศร้าใจคนไทยทำร้ายกันเอง
(This post was last modified: 13-11-2008, 04:13 by mai_911.)
13-11-2008, 04:05
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

(13-11-2008, 04:04)povation Wrote: ข้อมูลลับของผมมีว่าถนนข้าวสาร มีเหตุทะเลาะถึงขั้นลงไม้ลงมือกันบ่อยครั้ง

จริงครับแต่เป็นลักษณะคนดื่มเมาชกกันอ่ะครับไม่รุนแรงที่นั่นตำรวจเยอะหัวถนนเป็น สน.ตำรวจเพียบ ตีกันสองทีก็มาถึงแล้วครับ และส่วนมากจะเป็นช่วงดึกๆตีสองตีสาม ถ้าเป็นหัวค่ำไม่มีครับ ถ้าเราไปก็ไม่ต้องกลัวครับ เค้าตีกันไม่เกี่ยวกับเราครับที่คนเยอะนั่นกองเชียร์ครับBig Grin
ปล.ผมเลิกประมาณเที่ยงคืนครึ่งน้าใหม่มาตี1 เสียดายจัง
ปล.ร้านเหล้าปั่นน่ะมันนั่งกันยันเช้าครับ
ปล.เมื่อคืนคนเยอะมากเยอะเกินไปครับไม่สนุกเลย มันมั่วไปหมด
Acoustic is my life..........
13-11-2008, 10:45
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
ช่วงนี้...
กินของหวาน ฝันถึงสาว นอนตอนเช้า เม้าท์อนาคต...Big Grin
13-11-2008, 11:27

(13-11-2008, 10:45)pop_250823 Wrote: จริงครับแต่เป็นลักษณะคนดื่มเมาชกกันอ่ะครับไม่รุนแรงที่นั่นตำรวจเยอะหัวถนนเป็น สน.ตำรวจเพียบ ตีกันสองทีก็มาถึงแล้วครับ และส่วนมากจะเป็นช่วงดึกๆตีสองตีสาม ถ้าเป็นหัวค่ำไม่มีครับ ถ้าเราไปก็ไม่ต้องกลัวครับ เค้าตีกันไม่เกี่ยวกับเราครับที่คนเยอะนั่นกองเชียร์ครับBig Grin
ปล.ผมเลิกประมาณเที่ยงคืนครึ่งน้าใหม่มาตี1 เสียดายจัง

ปล.เมื่อคืนคนเยอะมากเยอะเกินไปครับไม่สนุกเลย มันมั่วไปหมด

เห็นด้วยครับ ที่ข้าวสารตีกันไม่น่ากลัวเท่าไหร่ คนส่วนใหญ่ไม่หาเรื่อง
นอกจากตอนนู้น ที่ร้านที่ผมไปประจำมียิงกันในร้านเลย มีคนเสียชีวิต ออกข่าวด้วยครับ

คราวน้าถ้ามีการวางแผนก่อนผมติดต่อน้า Pop ก่อนดีกว่าครับ ^_^

ถามซะเลยดีกว่า ตอนนี้กำลังสนใจเจ้าตัวนี้ครับ Fishman Matrix Infinity
มีใครเคยใช้บ้างมั๊ยครับ ไม่ค่อยเห็นพูดถึงกันเลย บ้านเรามีขายรึเปล่า แล้วราคาเท่าไหร่ครับ
ดูจากใจเวปราคาพอๆกับ LR Baggs Element Active
อยากติดตั้งให้กับ NNG ทรง O น่ะครับ แนะนำหน่อยนะครับ

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 13-11-2008, 11:37 by mai_911.)
13-11-2008, 11:27
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
(13-11-2008, 03:41)mai_911 Wrote: แล้วมันเกี่ยวกับหัวข้อกระทู้ยังไง
1.ผมชอบกินของขมๆ พวกมะระ รึน้ำจิ้มอาหารอีสานแบบขม แล้วก็อะไรอีกหลายอย่าง รวมทั้งเครื่องดื่มสีเหลืองๆขมๆด้วย
2.เวลาจีบสาวไม่ได้นี่ เห็นใครก็น่ารักไปหมด 55555 แต่ไม่ได้คิดอะไรนะครับ
3.ตื่นแต่เช้า .................. โชคดี ที่อันนี้ทำไม่ได้ เพราะว่านอนดึก
4.แล้วก็ชอบเล่าความหลัง ยิ่งเวลาเจอกับเพื่อนๆสมัยเรียนนี่ รู้เลย ว่ายุคไหน
สวัสดิ์

เอ...เห็นใครก็น่ารักไปหมด...แต่ไม่ได้คิดอะไร .... มันยังไงๆอยู่นาครับน้าRolleyes
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

13-11-2008, 11:59
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
(13-11-2008, 11:27)Webmaster Wrote: ช่วงนี้...
กินของหวาน ฝันถึงสาว นอนตอนเช้า เม้าท์อนาคต...Big Grin

โอ่ะ โอ่ะ .......... โอ่ เค๊..... (ทำเสียง สะเก็ดข่าว ด้วยนะ อิ ๆ )
13-11-2008, 12:04
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
(13-11-2008, 11:59)karn Wrote:
(13-11-2008, 03:41)mai_911 Wrote: 2.เวลาจีบสาวไม่ได้นี่ เห็นใครก็น่ารักไปหมด 55555 แต่ไม่ได้คิดอะไรนะครับ

เอ...เห็นใครก็น่ารักไปหมด...แต่ไม่ได้คิดอะไร .... มันยังไงๆอยู่นาครับน้าRolleyes

คงไปเห็น"ผู้ช๊ายยยย นะฮะ" มั้งBig Grin
จึงไม่ได้คิดอะไร ..Wink
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
13-11-2008, 12:07

Forum Jump: