Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ใช้ Effect อะไรกันบ้างครับ
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: ใช้ Effect อะไรกันบ้างครับ
(12-12-2008, 10:16)sembae Wrote: ถ้าฟังแต่เสียง นึกว่ากีต้าร์ไฟฟ้า ผมก็เอา OD2 เล่นเสียงก็ออกมาคล้าย ๆ ไฟฟ้าเหมือนกัน

ฟังดี ๆ ครับ... ผมว่ามันไม่คล้ายเลย... บุคลิกเสียงจะต่างกันมาก...
(12-12-2008, 10:34)กีต้าร์เก่า Wrote: .........ผมว่าถ้าลองเอากีต้าโปร่งเสียบตู้แอมป์ได้หละก็..........จะ FX อะไรก็ใส่เข้าไปได้เต็มที่เลยหละครับ..........แต่ถ้าจะเล่นกีต้าโปร่งให้ได้เสียงกีต้าโปร่งก็ต้องเล่นแบบพื้นๆคือไม่เสียบแอมป์ครับ......แบบพวกติดเกาะร้างไง..............ทีกีต้าร์ไฟฟ้ายังมั่วทำเสียงกีต้าร์โปร่งได้เลย........ทำไมกีต้าร์โปร่งจะมั่วทำเสียงกีต้าร์ไฟฟ้าบ้างไม่ได้........สิทธิเสมอภาคเท่าเทียมกันครับ..........แต่มีปัญหาอยู่เรื่องเดียวหนะ......ตังค์หนะไม่มีคร๊าบ..............Big Grin..............
....ปล.โม้น่าดู " .ว่าง ๆ กำลังคิดจะหา Acoustic ดี ๆ สักตัวอย่าง Martin เอามาติด Hum. EMG ติด Bigsby Vibrato โยกเล่น... บางทีอาจได้เสียงพิลึกถูกใจผมก็เป็นได้. "

กีต้าร์ไฟฟ้า ทำเสียงเลียนแบบกีต้าร์โปร่ง - - คนคิด fx. ตัวนี้ออกมา เขาตั้งใจทำตั้งใจคิด ไม่ได้มั่ว... น้าต่างหาก ที่คิดมั่ว ๆ

กีต้าร์โปร่ง เล่นกับ fx. ก็ตั้งใจเสียบ - - คนซื้อหา fx. มาเสียงกีต้าร์โปร่ง ก็เพราะตั้งใจจะเสาะหามาเล่น ไม่ได้มั่ว... น้าต่างหาก ที่คิดมั่ว ๆ อีกแล้ว...

ส่วนเรื่อง ปล. ก็ไม่ได้โม้... ถ้าน้าอยากเห็นเต็มที ก็บริจาคเงินให้ผมสักแสนสองแสน เดี๋ยวจะมั่วทำมันออกมาให้ดู... แต่ถ้าไม่ยอมออกเงิน ก็สงบปากสงบคำ แล้วรอผมแบกจ๊อบเก็บสตางค์ก่อน คาดว่าภายในปีหน้าคงได้เห็นนะจ๊ะ... แล้วอย่าเที่ยวมั่วไปกล่าวใครต่อใครว่าโม้ล่ะ...Big Grin
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 12-12-2008, 12:18 by LittleNomad.)
12-12-2008, 12:11
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ใช้ Effect อะไรกันบ้างครับ - by LittleNomad - 12-12-2008, 12:11

Forum Jump: