Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คำถามวันหนึ่ง เมื่อโนต๊ตัวแรก ดังออกจากกีต้าร์ของผม
Author Message
kakki Offline
Member

Likes Given: 0
คำถามวันหนึ่ง เมื่อโนต๊ตัวแรก ดังออกจากกีต้าร์ของผม
เล่นเก่งแล้วใด้อะไร จะพัฒนาผีมือไปทำไม มันก็เล่นง่ายง่าย ไม่อายเขาหรือหิ้วกีต้าร์ไปไปมามา ทำไมไม่ทำเทป ก็แค่เล่นไปวันวัน ผมไม่หวังไปถึงขนาดนั้น หลอก ( กับคำถาม แบบนี้ ผมก็ พบเขาเกือบทุกวัน แล้วก็ส่งยิ้มให้เขาทุกวัน แล้ววันหนึ่งเขาก็หลบหน้าผม เมื่อผมจับกีต้าร์มาเล่น เพลงที่มันไพเราะ มากสำหรับผม )( หลับตาแล้วไม่เห็นเธอ)
04-11-2008, 11:56
Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
RE: คำถามวันหนึ่ง เมื่อโนต๊ตัวแรก ดังออกจากกีต้าร์ของผม
ครับ น้าทำถูกต้องแล้วครับ
ตั้งแต่ผมเกิดมาไม่เคยเห็นอนุสาวรีย์ของผู้วิจารณ์ครับ
Acoustic is my life..........
04-11-2008, 12:47
Website Find Like Post Reply
custom Offline
Senior member

Likes Given: 7
RE: คำถามวันหนึ่ง เมื่อโนต๊ตัวแรก ดังออกจากกีต้าร์ของผม
Smile น้า kakki ทำถูกแล้ว ไม่จำเป็นต้องนำคำวิจารณ์มาใส่ใจ ความจริงเป้าหมายในการเล่นดนตรีแตกต่างกัน จะเป็นเพื่อความสุข หรือเพื่ออาชีพ ก็แล้วแต่วัตถุประสงค์ของแต่ละท่าน แต่การแสวงหาความรู้ และมั่นซ้อมพัฒนาฝีมืออยู่เสมอ เป็นสิ่งที่ถูกต้องของการเล่นดนตรี ไม่มีอะไรได้มาโดยไม่ลงทุนBig Grin
....คนเรา ถ้าพอใจในความต้องการ ก็มีความโลภน้อย เมื่อมีความโลภน้อย ก็เบียดเบียนคนอื่นน้อย....
(พระราชดำรัส..04/12/41)
04-11-2008, 14:01
Find Like Post Reply

Forum Jump: