Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
amp. Fender Acoustasonic JR.
Author Message
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
RE: amp. Fender Acoustasonic JR.
(03-11-2008, 15:05)pood Wrote: สงสัยว่างานเปิดบ้านขายกีต้าร์ปีนี้คงสนุกกว่าครั้งแรกแน่นอนครับ ผมคิดว่าจะจัด
วันที่ 5 ธันวาสำหรับคนที่ต้องการมาลองเสียง ส่วนวันที่ 6 จะจัดเป็นงานเลี้ยงสำหรับลูกค้าและคนเชียร์รวมถึงลูกค้าเก่าหลายๆท่านที่ไม่เห็นหน้าค่าตากันเลย
มานานแล้ว ผมจะจัดหาพริตตี้นักศึกษาสาวมาเชียร์เบียร์และกีต้าร์ด้วย

ปีนี้ผมไม่มี Martin ขายเยอะแยะเหมือนปีที่แล้วนะครับเพราะหายอยากกับ
Martin มานานแล้วและไม่เคยซื้อกีต้าร์มาเพื่อหวังขายต่อเลยไม่ใด้ซื้อเพิ่ม
ซักตัว ตอนนี้มีเหลืออยู่แค่สี่ตัวถ้าขายคงขายตัวเดียวครับ

ส่วนยี่ห้อที่มีเยอะเกินไปก็มี

Fender 14 ตัว gibson 10 ตัว Guild 10 ตัว Takamine 8 ตัว K. yairi 6 ตัว

ในหน้า Gallery มีแต่ Guild ที่ลงไว้ครบ Gibson นี่ยังไม่ใด้เอาลงไว้ซักตัว เดี๋ยวจะเริ่มทะยอยลงในหน้าซื้อขายครับ
เข้าใจทำแผนธุรกิจส่งเสริมการขายจริงๆครับ Big Grin
Acoustic is my life..........
03-11-2008, 15:13
Website Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: amp. Fender Acoustasonic JR.
"พริตตี้นักศึกษาสาว"

ไม่ใด้เป็นแผนส่งเสริมการขายครับเพราะคนที่มาลองกีต้าร์ส่วนมากจะมากับ
ผู้ปกครอง ขืนเอาพริตตี้มาช่วยขายผู้ปกครองคงไม่ยอมให้ซื้อแน่นอน

การเอาพริตตี้มาเป็นแผนส่งเสริมเรื่องความบันเทิงครับเพราะพวกน้าๆที่เล่นดนตรี
ส่วนใหญ่พอผมบอกว่าจะมีพริตตี้มาเท่านั้นก็ลางานเลย

ผมจ้างพริตตี้สี่คนถูกกว่าจ้างนักดนตรีมากมายครับ
03-11-2008, 15:26
Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

(03-11-2008, 15:26)pood Wrote: "พริตตี้นักศึกษาสาว"

ไม่ใด้เป็นแผนส่งเสริมการขายครับเพราะคนที่มาลองกีต้าร์ส่วนมากจะมากับ
ผู้ปกครอง ขืนเอาพริตตี้มาช่วยขายผู้ปกครองคงไม่ยอมให้ซื้อแน่นอน

การเอาพริตตี้มาเป็นแผนส่งเสริมเรื่องความบันเทิงครับเพราะพวกน้าๆที่เล่นดนตรี
ส่วนใหญ่พอผมบอกว่าจะมีพริตตี้มาเท่านั้นก็ลางานเลย

ผมจ้างพริตตี้สี่คนถูกกว่าจ้างนักดนตรีมากมายครับ
เอ่อ...น้าครับ พริตตี้นี่ห่อกลับบ้านได้ไหมครับ(เผื่อหิวกลางทาง)Big Grin
ปล. ทะเล้นไปหน่อยขออภัยครับ จะออกไปดูงานข้างนอกแล้วดึกๆเล่นเสร็จ กลับถึงบ้านผมกลับมาใหม่ครับWink
Acoustic is my life..........
03-11-2008, 15:32
LittleNomad Offline
un-assignment

(03-11-2008, 13:29)SARUN Wrote:
(03-11-2008, 12:47)LittleNomad Wrote: "ยาหยีไฟฟ้า-ตัวหนัก ๆ -ดำ ๆ" ที่มีลายเซ็นมหาเทพบลูส์ - - ผมจ้องตาเป็นมันเชียวครับ ว่ามีชื่ออยู่ในทำเนียบเทียบยาปีนี้หรือเปล่า...

ถ้ามี...ก็ขอป่าวประกาศว่า "ผมจอง"

ยาหยีนางนี้....ใช่เป็นนามของหญิงสาวในตำนานคนหนึ่งที่เป็นสาเหตุทะเลาะวิวาทของชาย2คน ในบาร์ จนเกิดเหตุเพลิงไหม้ ???? Big Grin

ถูกต้องแล้วครับ!....
หลายเดือนก่อน ผมก็เกือบวิวาทกับน้าแป้ง เพราะหล่อนนี่แหละ... แต่ดูเหมือนน้าฯ แกถอนตัวแล้วล่ะ เพราะเห็นว่ากลับไปใส่ใจเมียเก่า เอ้ย!..กีต้าร์เก่า Herritage ที่มีรุ่นมีหน้าตาคล้ายกันแทน... (เดี๋ยวจะตอบแทนน้าแป้ง ด้วยการพาไปเลือก Fender นะครับ)

แล้วทีแรกนึกว่าพ่อตาของหลายคนแห่งชาวพาราบ้านสีฟ้า จะหวงแม่ดำล่ำปึ๊กตัวนี้ไว้ เลยไม่กล้าเอ่ยปาก...
แต่เสาร์ก่อน แม่ LP ดำหยาดเยิ้ม ตัวที่แกกะจะยกให้ผม ก็ไม่ยกให้ซะแล้ว!!!
แต่ได้ยินแกบ่น ๆ ว่า แม่ 335 ดำล่ำปึ๊กตัวนี้ "มันหนัก!...มันหนัก!..." เลยสบโอกาส... Tongue
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
03-11-2008, 15:57

Forum Jump: