Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แนะนำที่เรียนกีต้าหน่อยคับ
Author Message
control Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
แนะนำที่เรียนกีต้าหน่อยคับ
สวัดดีน้าๆบ้านสีฟ้าทุกท่านคับ ผมชื่อเบิร์ดคับ เข้ามาอ่านเวปนี้มาก็จะปีแล้วไม่ได้แนะนำตัวซักที ขอแนะนำตัวในกระทู้นี้แล้วกันคับ

ส่วนตัวผมชอบกีต้าโปร่งมาก ชอบเสียง ความสวย แต่ไปขอลองกีต้าตามร้านทีไรอายฝีมือต้วเองเมื่อเทียบกับราคากีต้าที่ขอลองทุกที(ฝีมือไม่เหมาะสมกับราคา) ที่แย่สุดๆก็คือ เข้ามาในเวปบ้านฟ้าเห็นเห็นน้าๆแห่กันไปมีตติ้งที่บ้านเต่ากันโครมๆ ผมอยากไปจับกีต้าของน้าป๋อมาก แต่อายฝีมือตัวเองกับราคากีต้าน้าป๋อ เลยไม่ได้ไปซักที เลยคิดอยากจะหาที่เรียนกีต้าก่อนคับ

ผมอยู่ลาดกระบังคับอยากเรียนกีต้าคราสสิก แต่ผมมีเวลาเรียนแค่ถึงต้นเดือน มีนา ปีหน้าคับ มีเวลาแค่ 4 เดือนเท่านั้นที่จะเรียน ไม่รู้ว่าจะเรียนได้ถึงไหน ผมเล่นกีต้ามาก็ 9 ปีแล้ว C Am F G ตลอด เพื่อนผมพึ่งเล่นกีต้าได้ปีกว่าๆ(ไปเรียนกีต้าไฟฟ้ามา) ผมเห็นแล้วผมอาย ผมได้แค่วิธีจับกีต้าที่ถูกวิธี วิธีใช้มือขวาที่ถูกวิธีก็ยังดี ที่สำคัญไปขอลองกีต้าตามร้านแล้วไม่อายก็ ok แล้วคับ

น้าๆช่วยแนะนำที่เรียนกีต้าคราสสิกแถวๆลาดกระบังให้หน่อยคับ ขอเบอร์โทรศัพด้วยคับ

*****ขอบคุณและสวัดดีน้าๆทุกทานอีกครั้งคับ *****
30-10-2008, 20:08
Find Like Post Reply
ลูกแกะ Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: แนะนำที่เรียนกีต้าหน่อยคับ
เรียนฟรีในแคมฟร้อกมั้ยครับ
ห้อง Guitarkd
สอนโดย ลูกแกะ ม๋าแก่ และ อ.เป๋ง
เบอร์โทรใครดีน๊า
เบอร์ผมก็ได้ครับ 0816806361
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
30-10-2008, 20:23
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: