Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ของเล่นใหม่ของผู้เล่นกีตาร์+ร้องคนเดียว
Author Message
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
RE: ของเล่นใหม่ของผู้เล่นกีตาร์+ร้องคนเดียว
(19-10-2008, 20:16)Katayoot Wrote:
(19-10-2008, 01:55)pop_250823 Wrote: เคยสนใจโทรไปถามมาเท่าที่คุยก็รู้เลยว่าต้องเจ๋งกว่าเจ้า Live2 ของ digitech แต่ด้วยแนวเพลงของผมคงได้ใช้ไม่กี่เพลงคงไม่คุ้มถ้าจะซื้อ ทุกวันนี้กีต้าร์ตัวเดียวก็ขี้เกียจจะแบกแล้ว(ผมขี่มอไซด์ครับ)
ความคิดเห็นส่วนตัวชอบเทคโนโลยีใหม่ๆแต่ด้านดนตรีผมไม่อยากให้มีพวกเครื่องทุ่นแรงพวกนี้ออกมาเยอะเลยเพราะศักยภาพของคนนั้นทำได้ทุกอย่างครับต่อไปจะมีอะไรมาอีกบ้างก็ไม่รู้ ทุกวันนี้ร้องคนเดียวเหมือนมาสอง ร้องเพี้ยนก็ช่วยได้ เสียงผู้หญิงก็ทำได้ กีต้าร์ตัวเดียว ทำเป็นแบบเสียงสายเอ็นก็ได้ 12สายก็ได้ เรียกว่าทำอะไรก็ได้ ลำพังแค่ tab ในเน็ตนี่ก็จะทำให้เด็กสมัยนี้แกะเพลงไม่เป็นหูไม่กระดิกแล้ว Sad
เอ!!!!!!! ทำไมผมหัวโบราณจังหว่าTongue

สำหรับผม ผมใช้เพราะมันน่าทึ่ง ประทับใจ อยากได้ และอีกหลาย ๆ อย่าง ตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้สัมผัส น้า pop_25... ก็ยังเคยซื้อมา(เกือบได้)ใช้เลยนี่ จริงป่ะ แต่ขาดอแดปเตอร์ เลยอดพามันไปตลุยด้วยเลย เสียดายแทนนะตอนนั้นน่ะ

บางครั้งเคยคิดว่าเล่นดนตรีเพื่ออะไร (นอกจากเรื่องเงิน) สิ่งแรกคือความสุขเราเองที่ได้เล่น ถ้าแค่นี้พอก็ทำแค่ที่เราต้องการ และมีความสุขกับมัน

อีกสิ่งที่สำคัญคือ ความสุขของคนฟัง สิ่งนี้แหล่ะที่ทำให้ผมหาลองอะไรไปเรื่อย อย่างเครื่องร้องประสาน หรือเอฟเฟคกีต้าร์ ฯลฯ เพื่อให้งานออกมาดี ประทับใจคนฟัง

ไม่เชื่อน้า pop_25... ลองหาสักเครื่อง แล้วไปร้องท่อน hook เพลง "Wild World" เอาแค่ท่อนเดียว ควักตังค์แน่นอน นอกจากจะมีเหตุผลอื่น Cool

เวลาคนฟังสนุกกับเพลงที่เราเล่น ผมมีความสุขมาก เจอวันไหนแขกนึ่งๆ จะไม่สนุกเท่าไหร่
ตกลง TC ดีกว่า digitech เหรอน้าหนุ่มSad
20-10-2008, 22:17
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ของเล่นใหม่ของผู้เล่นกีตาร์+ร้องคนเดียว - by Teera - 20-10-2008, 22:17

Forum Jump: