Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ของเล่นใหม่ของผู้เล่นกีตาร์+ร้องคนเดียว
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ของเล่นใหม่ของผู้เล่นกีตาร์+ร้องคนเดียว
ถ้าน้าแป้งเอาผมก็เอาด้วยอีกหนึ่งตัวครับ

ขอบคุณน้าเชนที่มาแนะนำให้เสียสตางค์อีกแล้ว แต่ตอนนี้เศรษฐกิจไม่ดี
อาจต้องลองหาอีกวิธี

"น้าเชนจอดรถไว้แถวไหนครับ ?"
(This post was last modified: 19-10-2008, 11:38 by pood.)
19-10-2008, 11:37
Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: ของเล่นใหม่ของผู้เล่นกีตาร์+ร้องคนเดียว
(19-10-2008, 10:30)กีต้าร์เก่า Wrote: .......ตอนนี้อยากจะโละกีต้าร์ราคาต่ำกว่า สองหมื่น ออกไปให้หมดจัง......จะได้แบ่งเบาภาระบ้าง..........อะ......อะ.....

น้าแป้ง หมายถึงจะแบ่งเอาโละ Taylor T5, Taylor Solid Body Electric, Gibson LP, ออกไปด้วยราคา "ต่ำกว่าสองหมื่น" หรือครับ....Big Grin
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
19-10-2008, 11:51
Website Find Like Post Reply
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
(19-10-2008, 11:37)pood Wrote: ถ้าน้าแป้งเอาผมก็เอาด้วยอีกหนึ่งตัวครับ

ขอบคุณน้าเชนที่มาแนะนำให้เสียสตางค์อีกแล้ว แต่ตอนนี้เศรษฐกิจไม่ดี
อาจต้องลองหาอีกวิธี

"น้าเชนจอดรถไว้แถวไหนครับ ?"

...................!!!

เดี๋ยวนี้ไม่กล้าทิ้งของไว้ในรถแล้วละครับT-T Big Grin
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
19-10-2008, 14:49
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
(19-10-2008, 01:55)pop_250823 Wrote: เคยสนใจโทรไปถามมาเท่าที่คุยก็รู้เลยว่าต้องเจ๋งกว่าเจ้า Live2 ของ digitech แต่ด้วยแนวเพลงของผมคงได้ใช้ไม่กี่เพลงคงไม่คุ้มถ้าจะซื้อ ทุกวันนี้กีต้าร์ตัวเดียวก็ขี้เกียจจะแบกแล้ว(ผมขี่มอไซด์ครับ)
ความคิดเห็นส่วนตัวชอบเทคโนโลยีใหม่ๆแต่ด้านดนตรีผมไม่อยากให้มีพวกเครื่องทุ่นแรงพวกนี้ออกมาเยอะเลยเพราะศักยภาพของคนนั้นทำได้ทุกอย่างครับต่อไปจะมีอะไรมาอีกบ้างก็ไม่รู้ ทุกวันนี้ร้องคนเดียวเหมือนมาสอง ร้องเพี้ยนก็ช่วยได้ เสียงผู้หญิงก็ทำได้ กีต้าร์ตัวเดียว ทำเป็นแบบเสียงสายเอ็นก็ได้ 12สายก็ได้ เรียกว่าทำอะไรก็ได้ ลำพังแค่ tab ในเน็ตนี่ก็จะทำให้เด็กสมัยนี้แกะเพลงไม่เป็นหูไม่กระดิกแล้ว Sad
เอ!!!!!!! ทำไมผมหัวโบราณจังหว่าTongue

สำหรับผม ผมใช้เพราะมันน่าทึ่ง ประทับใจ อยากได้ และอีกหลาย ๆ อย่าง ตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้สัมผัส น้า pop_25... ก็ยังเคยซื้อมา(เกือบได้)ใช้เลยนี่ จริงป่ะ แต่ขาดอแดปเตอร์ เลยอดพามันไปตลุยด้วยเลย เสียดายแทนนะตอนนั้นน่ะ

บางครั้งเคยคิดว่าเล่นดนตรีเพื่ออะไร (นอกจากเรื่องเงิน) สิ่งแรกคือความสุขเราเองที่ได้เล่น ถ้าแค่นี้พอก็ทำแค่ที่เราต้องการ และมีความสุขกับมัน

อีกสิ่งที่สำคัญคือ ความสุขของคนฟัง สิ่งนี้แหล่ะที่ทำให้ผมหาลองอะไรไปเรื่อย อย่างเครื่องร้องประสาน หรือเอฟเฟคกีต้าร์ ฯลฯ เพื่อให้งานออกมาดี ประทับใจคนฟัง

ไม่เชื่อน้า pop_25... ลองหาสักเครื่อง แล้วไปร้องท่อน hook เพลง "Wild World" เอาแค่ท่อนเดียว ควักตังค์แน่นอน นอกจากจะมีเหตุผลอื่น Cool
(This post was last modified: 19-10-2008, 20:27 by Katayoot.)
19-10-2008, 20:16
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
(19-10-2008, 20:16)Katayoot Wrote:
(19-10-2008, 01:55)pop_250823 Wrote: เคยสนใจโทรไปถามมาเท่าที่คุยก็รู้เลยว่าต้องเจ๋งกว่าเจ้า Live2 ของ digitech แต่ด้วยแนวเพลงของผมคงได้ใช้ไม่กี่เพลงคงไม่คุ้มถ้าจะซื้อ ทุกวันนี้กีต้าร์ตัวเดียวก็ขี้เกียจจะแบกแล้ว(ผมขี่มอไซด์ครับ)
ความคิดเห็นส่วนตัวชอบเทคโนโลยีใหม่ๆแต่ด้านดนตรีผมไม่อยากให้มีพวกเครื่องทุ่นแรงพวกนี้ออกมาเยอะเลยเพราะศักยภาพของคนนั้นทำได้ทุกอย่างครับต่อไปจะมีอะไรมาอีกบ้างก็ไม่รู้ ทุกวันนี้ร้องคนเดียวเหมือนมาสอง ร้องเพี้ยนก็ช่วยได้ เสียงผู้หญิงก็ทำได้ กีต้าร์ตัวเดียว ทำเป็นแบบเสียงสายเอ็นก็ได้ 12สายก็ได้ เรียกว่าทำอะไรก็ได้ ลำพังแค่ tab ในเน็ตนี่ก็จะทำให้เด็กสมัยนี้แกะเพลงไม่เป็นหูไม่กระดิกแล้ว Sad
เอ!!!!!!! ทำไมผมหัวโบราณจังหว่าTongue

สำหรับผม ผมใช้เพราะมันน่าทึ่ง ประทับใจ อยากได้ และอีกหลาย ๆ อย่าง ตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้สัมผัส น้า pop_25... ก็ยังเคยซื้อมา(เกือบได้)ใช้เลยนี่ จริงป่ะ แต่ขาดอแดปเตอร์ เลยอดพามันไปตลุยด้วยเลย เสียดายแทนนะตอนนั้นน่ะ

บางครั้งเคยคิดว่าเล่นดนตรีเพื่ออะไร (นอกจากเรื่องเงิน) สิ่งแรกคือความสุขเราเองที่ได้เล่น ถ้าแค่นี้พอก็ทำแค่ที่เราต้องการ และมีความสุขกับมัน

อีกสิ่งที่สำคัญคือ ความสุขของคนฟัง สิ่งนี้แหล่ะที่ทำให้ผมหาลองอะไรไปเรื่อย อย่างเครื่องร้องประสาน หรือเอฟเฟคกีต้าร์ ฯลฯ เพื่อให้งานออกมาดี ประทับใจคนฟัง

ไม่เชื่อน้า pop_25... ลองหาสักเครื่อง แล้วไปร้องท่อน hook เพลง "Wild World" เอาแค่ท่อนเดียว ควักตังค์แน่นอน นอกจากจะมีเหตุผลอื่น Cool

ร้อนตัวเลยน้าป๊อป เพราะว่าผมยังเป็นเด็กสมัยนี้อยู่ คริ ๆ ๆ (ล้อเล่น)

"เครื่องทุ่นแรง"ที่น้าป๊อปว่า ชื่อก็บอกอยู่แล้ว
ส่วนดี หรือ ไม่ดี...อยู่ที่ว่า ทำหรือเล่น เพื่ออะไรครับ?

ข้อความของน้าป๊อปแย้งกันเองนิดๆ (สมัยผมเป็นเด็ก ผมก็เคยคิด)
ซึ่งน้าป๊อปคิดก็น่าจะถูกครับถ้าเป็นไปได้ แต่น้าหนีไม่พ้นหรอก ลองสำรวจรอบๆตัวดูสิ..มีแต่ของพวกนี้ทั้งนั้น

สมมุติว่า....
ห้าลอก
ห้ามก็อป
ห้ามดูแท็บ(น้าไม่ใช้ ยกเว้น)
ห้ามดูคอร์ด
ห้ามใช้เครื่องแกะเพลง
ห้ามใช้อีเล็คทรอนิคส์
ห้ามทำเสียงเหมือน
ห้ามเล่นเลียนแบบ
ห้ามใช้เครื่องมือเหมือนกัน
ห้ามเล่นเหมือน
ห้าม...
ห้าม...

และสุดท้าย ห้ามใช้เครื่องทุ่นแรง โอ้โห ...แหะ ๆ เลิกเลยนะน้า Big Grin

ทำใจครับ เพราะเราเล่นให้คนอื่นฟัง..เพื่อความสุข
สุขใจที่เล่นแล้วสนุก สนุกเพราะเล่นแล้วคนฟังสุขใจ...

Well,
Oh baby, baby it's a wild world,

ป.ล.ว่างๆ ไปนั่งคุยกันบ้างสิ รัก(น้อง)น้าป๊อปนะ จุ๊บ ๆ
============ เพื่อความบันเทิง =============

19-10-2008, 22:00
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
(19-10-2008, 20:16)Katayoot Wrote:

เวลาคนฟังสนุกกับเพลงที่เราเล่น ผมมีความสุขมาก เจอวันไหนแขกนึ่งๆ จะไม่สนุกเท่าไหร่
ตกลง TC ดีกว่า digitech เหรอน้าหนุ่มSad
20-10-2008, 22:17
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

ผมยังหาโอกาสลอง Hamony-G อยู่เลยน้าว่อง Teera ....

แต่คิดว่าน่าจะสะดวก ครบครัน กว่า.... ส่วนเรื่องคู่ประสานที่ออกมา ผมว่าไม่น่าเกิน Digitech เพราะอันนั้นมันแม่นมาก ๆ แล้ว...
21-10-2008, 10:18
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
(19-10-2008, 20:16)Katayoot Wrote: อีกสิ่งที่สำคัญคือ ความสุขของคนฟัง สิ่งนี้แหล่ะที่ทำให้ผมหาลองอะไรไปเรื่อย อย่างเครื่องร้องประสาน หรือเอฟเฟคกีต้าร์ ฯลฯ เพื่อให้งานออกมาดี ประทับใจคนฟัง

ผมภูมิใจในตัว ผู้ชายคนนี้มาก Wink
สู้ต่อไป อย่ายุติการซื้อนะ

แล้วเจอกันใหม่ ที่ดาวอังคาร ...เอ๊ย...วันอังคาร.....

[Image: rxzs8scrkfpreecxnjqgx2.jpg]
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
21-10-2008, 10:44
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
ทุกสิ่งดีหมดเเหละครับ เครื่องทุ่นเเรง เทคโนโลยี ใช้กันตามเหมาะสมเเหละครับ

การพัฒนาตัวเองไม่หยุด เช่นน้าหนุ่มนั้น เป็นสิ่งที่ดีเเล้วครับ อย่าเลิกซื้อขายกีตาร์นะครับ อิอิ

จริงๆผมก็เปลี่ยนของบ่อยเหมือนกัน เปลี่ยน กีตาร์ เอฟเฟคบ่อย สะสม จนมาเหนื่อย ใตอนนี้ใช้เเค่ นิดหน่อยเเล้ว

เอฟเฟคชนิดหนึ่ง ซึ่งค้นพบกันมานานเเล้ว เเต่ใช้กันมั่ง ไม่ใช้มั่ง

พลังงานถ่านหมด หรือ เสื่อม ล้าๆ ก็ยังเเอบๆโผล่มาเสมอ

จริงๆคือ ใจเรานี่เเหละครับ เเรงบัลดาลใจ ความปิติ ความสุขใจ ความเศร้า

ของเล่นใหม่ของผู้เล่นกีตาร์+ร้องคนเดียว..................

ผมอาจจะมาเข้าข่ายป่วนรึเปล่าวไม่เเน่ใจ ขออภัยไว้ด้วยนะครับ เเต่อยากให้กลับเข้าหาตัวเองกันบ้างเเค่นั้นเเหละครับ

รักหรอกจึงบอกเล่ากันนิ...Cool เจ้าเครื่องนี้ คงได้ลองไม่นานนี้

เฮฮาครับ เดะเเนวเเห่งชาติBig Grin
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

21-10-2008, 16:31

อ๋อ... รูปนี้ถ่ายตอนไปดอนหอยหลอด จ๊ากกกก.ก.ก.... Sad เฮ้ยยไม่ใช่ละ ผมไปทำ___ อะไรที่นั่นเนี่ย...

หรือว่านัดซื้อกีต้าร์กับ Wall-E Tongue

Attached Files Image(s)

21-10-2008, 16:35

Forum Jump: