Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ของเล่นใหม่ของผู้เล่นกีตาร์+ร้องคนเดียว
Author Message
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: ของเล่นใหม่ของผู้เล่นกีตาร์+ร้องคนเดียว
ขอบคุณ น้าป๊อป น้า หนึ่ง ที่เข้ามาให้สติ เตือนใจ ครับBig Grin
แต่ล่าสุดผม ค้นพบ ว่ามันล๊อคคู่ประสานไว้ในคอร์ดเดียวไม่วิ่งตามคอร์ดกีตาร์ที่เปลี่ยนได้ ครับ
มันซ่อนไว้ ซ่อนเยอะจริง แต่ผมก็ยังงงกับการเซพอยู่ดี 555

กลางวันผมว่าง หลายๆวัน ถ้าน้าท่านใดสนใจจริงๆ มาลองห้องพัก ผมก็ได้ครับ
โทรมาหาผมได้ครับ ผมอยู่แถวงามวงศ์วาน ขาไมค์ มิกเซอร์(โซดาก็มี แต่ขาดหัวเชื้อ) ไมค์มีครบครับ
ทุกอังคาร-พุธ ผมจะไปห้องอัด EMC แฟลตดินแดง บ่ายๆครับ
ที่นี่มีห้องซ้อม ไม่ค่อยได้ใช้งานว่างๆ มาลองที่นี่ก็ได้ครับ แต่พุธนี้ห้องไม่ว่างนะครับ Wink
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
22-10-2008, 03:31
Website Find Like Post Reply
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: ของเล่นใหม่ของผู้เล่นกีตาร์+ร้องคนเดียว
.....แหมม...ชอบจริงๆ น้า papachill มีสถานที่มีเครื่องมือพร้อม........ผมมีแตหัวเชื้อครับ ได้ลงไป กทม.เมื่อไหร่จะแวะไปทัวร์ครับ.......Big Grin........ผมประเภทฝีมือไม่ให้แต่ใจรักครับ.........

Attached Files Image(s)

23-10-2008, 14:35
Find Like Post Reply
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
Big Grinถ้ามีโอกาส เชิญเลยครับน้า กีตาร์เก่า จะเตรียมสถานที่ไว้รอท่า อิอิ
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
24-10-2008, 01:44
Website Find Like Post Reply
หมู่เอ Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดครับเทคโนโลยีระดับโลก Made in Thailand
ทุกวันนี้ก็ใช้อยู่ครับ แค่เอฟเฟคเสียงร้องก็กินขาด แถมเอฟเฟคคอรัสให้กีต้าร์อีก ไปเล่นร้านที่เครื่องเสียงไม่ค่อยดีสามารถช่วยได้เยอะครับ ร้องไม่ค่อยเหนื่อย เรื่องเสียงประสานออกมาธรรมชาติมาก ปุ่มปรับสะดวก อย่างพรีเซ็ทนึงเล่นในเพลงนึงสามารถทำเสียงประสานได้ 2 แบบแล้วแต่จะตั้งครับ
มีปัญหาอยู่อย่างถ้าเสียงร้องเพี้ยน หรือถ้าสายกีต้าร์เพี้ยนผิดไปนิดนึงมันจะประสานออกมาไม่ตรงคีย์หลุดไปเลย
สรุปแล้วมันคุ้มค่ามาก เท่าที่ได้ใช้มาประมาณ 1 เดือน
26-10-2008, 15:34
Find Like Post Reply

Forum Jump: