Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีข่าวมาบอก เกี่ยวกับงานแสดงguitarClassic ที่โคราช
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: มีข่าวมาบอก เกี่ยวกับงานแสดงguitarClassic ที่โคราช
มาแล้ว..ตามคำ้เสียดสีของเดอะร็อค หึ

ขอขุดกระทู้หน่อยนะ พี่น้องค๊าบบบบ( "ค๊าบ" น้าหม่าวอย่าด่าผมนะ) Big Grin

เปิดตัวด้วยรูปนักกีต้าร์ระดับโรค 3 คน...และ อีก 1 หญิงเก่ง เช็น ซี(CHEN XI)

ผู้หญิงอะไรไม่รุ วางมือสวยงามจริงๆ ขาวจั๊วะ ไม่ได้ฟังเพลงของเธอเล้ยยย
กล้องกระป๋องซูมได้เท่านี้ละครับ กลัวเธอจะตกใจแล้วกระโดดลงมาเกาะผม Big Grin

งานนี้ถ่ายทอดสดไปจีนด้วย
ต่อไปเป็นคิวของน้า เออมานโน่ บอตติกรีเอรี่ (Ermanno Bottiglieri)

มาพร้อมกีต้าร์ 10 สาย คอใหญ่เท่าไม้พื้นบ้านผม...งงกันละสิครับ
เล่นยังไงหนอให้ทั่วคอ เพลงแรกเล่นไป 4สาย เพลงสองเล่นไป 6 สาย
ที่เหลือเอาไว้โชว์บึ่ม บึ้ม ลูกเล่นแพรวพราวเลย มุกเยอะด้วย
ถัดมาเป็น ซินเดอเรลล่า จากยูเครน การีน่า เวล (Gaina Vale)
โอ้โห...คนนี้ใส่อารมณ์ปานว่า กำลังแสดงหนังชีวิตเลย
ขวัญใจน้ายอด69 ผมเห็นแอบเหล่ถุงน่อง ตาไม่กระพริบ

เท่านั้นยังไม่พอ เอาผ้ามาผูกตาเล่นอีกด้วย ปิดสนิทแล้วก้มมาหยิบหัวแจ๊คบนพื้นเสียบโป๊ะ!!! มองไม่เห็นแน่นอน ฮริ้ววววว....ผมล้อเล่นBig Grin
ต่อด้วยน้า ฟลาวิโอ คุชชี่(Flavio Cucchi)
นี่ก็ลีลา เหลือร้าย เล่นจนหัวเหอกระเซิง ผมยุ่งเหยิง เห็นแล้วมันส์แทนจริงๆครับ ทอมมี่ ก็ทอมมี่เหอะ

ส่วนน้าฮูโก้ เกลเลอร์ แชมเปี้ยนงาน Andres Segovia ใน Palma de Mallorca ที่ แมดริด...ผมถ่ายไม่ทัน ไม่กล้าไปป้วนเปี้ยนหน้าเวที กลัวไปขัดจังหวะ เดี๋ยวแกเตะเอา
จบงานก็ถ่ายรูปกันตามธรรมเนียม

สังเกตน้ายอด69นะครับ แกดังคนเดียว ตามถ่ายแหลก ทั้งกับอาจารย์สันติและนักกีต้าร์ทุกคน สงสัยเอาไว้เป็นใบเซอร์ฯ เพื่อเปิดโรงเรียนสอนกีต้าร์ในอนาคต
รวมทั้งช่างทำกีต้าร์คนดังที่รู้จักกันดี Yuichi Imai และช่างวิรุฬ ของไทยนั่นเอง

แต่รูปกับซินเดอเรลล่าคงต้องซ่อนไว้ใต้เตียงครับ ไม่กล้าเอามาโชว์ ผู้ชายอะไรไม่รุ ชีกอ
เห็นว่าได้เบอร์โทรฯด้วย แต่โทรเท่าไรไม่ติดเพราะไม่มีโค้ดต่างประเทศและติดโรมมิ่ง Big Grin

ทำไมเป็นกระทู้รวมไปได้..ช่วยๆ แยกคำบรรยายกับภาพ ให้ดีๆ นะครับ...หวังว่าคงพอเข้าใจได้.....

งานแบนี้ไม่รู้เมื่อไรจะมีอีกสักครั้ง....น่าดูมากๆ ครับ แต่งานจัดเป็นแบบง่ายๆ ไปหน่อย คราวหน้าคงดีขึั้นครับ

Attached Files Image(s)

============ เพื่อความบันเทิง =============

(This post was last modified: 30-10-2008, 15:37 by Tai Labour.)
30-10-2008, 15:02
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: